Tân Hoàng Minh bỏ cọc vụ 2,4tỷ/m2 thì sóng BĐS đi về đâu

Bỏ hay ko bỏ nó cũng tạo tiền lệ ko tốt cho ngành BĐS, có thể giá đất tạo mặt bằng mới nhưng tâm lý nhà đầu tư vào cp bất động sản có còn hưng phấn trong năm 2023

1 Likes

Vụ Tân Hoàng Minh chỉ là khởi đầu cho cơn sóng thần bđs 3 năm tới thôi, mạng yếu tố ngắn hạn. Về dài hạn bđs nó phụ thuộc vào vĩ mô, Tân Hoàng Minh chả ảnh hưởng gì

2 Likes

Bác hiểu đấu giá ko?
Dưới THM còn nhiều cty đấu, giá 2,4 tỷ / m ai cũng nghĩ ảo nhưng dưới 10% chắc là thật

2 Likes

Đấu giá công khai minh bạch, đưa về nhiều tiền ngân sách cho nhà nước lại bảo ko tốt, bán ít ko công khai thì các ông lại chửi đúng tư duy bần nông. Kể cả nó mua giá rẻ nó bán giá cao cũng ai làm gì dc nó, đấy là quyền của nó, kìm giá bđs thì là do các chính sách vĩ mô chứ nó chả liên quan gì đến th tân hoàng minh mua đắt mà chửi

1 Likes

Đặt cọc tham giá đấu giá đã 200 tỷ thì cũng không ai dại mà bỏ cọc đâu các bác nhỉ

Chuẩn cụ
Cứ đem túi tiền của mình để nghĩ túi tiền thiên hạ là dở rồi
Kk, bài học A7 căn biệt thự Văn Quán

1 Likes

Thế họ nộp tiền thì sao các cụ, có ảnh hưởng đến các công ty đang ôm đất mà chưa đóng thuế ko ạ

Thấy ae bảo A7 nay vào CII rồi, thấy đất thủ thiêm ngon quá

Chiêu trò đẩy giá đất vùng Thủ Thiêm lên cao, mấy ông lớn liền kề nghe cũng giật mình xong tát theo ngay

Dự là hôm nay BĐS nổi sóng rồi tạo cây thông

Dân ai cũng nghĩ tạo đẩy giá nên 2,4 tỉ m2 là giá ảo. Nhưng khi bơm tiền chắc gì đã có giá 2,4 tỉ m2 nữa

Quá ngây thơ !

Cuối cùng cọc đã bỏ mấy bác nhỉ

Không có THM thì đất 10 năm vẫn x10- 100- 1000 lần → Cổ BDS theo đó tăng x100- 10.000 lần. Vì Việt Nam phát triển kinh tế bằng con đường lạm phát, bơm tiền đổi GDP .

Room siêu cổ phiếu DIG thời bơm tiền vào nghe A7 chém vĩ mô sẽ siêu giàu sang phú quý