Tặng anh em một siêu cổ phiếu bất động sản EPS 25k: Đường dài sẽ biết ngựa hay!

Các người anh chị em thiện lành ạ, đã lâu rồi tôi ít lên diễn đàn để phân tích hay trao đổi đánh giá, phân tích về cổ phiếu. Hôm nay như chia sẻ trên các Group tôi gửi đến các bạn, những người anh chị em thiện lành một mã chứng khoán được đánh giá là siêu cổ phiếu đất đang sắp có điểm rơi lợi nhuận bùng nổ.
Một cổ phiếu gắn cùng kỷ niệm với 3 người anh ở 3 cty khác nhau, đã lâu không gặp nhưng tôi vẫn luôn theo dõi.
Mã chứng khoán DIH.
Năm nay EPS khoảng 12k
Năm 2024 dự EPS vượt 25k
Năm 2025 dự kiến EPS tối thiểu 20k.

Điểm vàng lợi nhuận đã bắt đầu hạch toán, chi tiết:

• Giai đoạn 1: Bán 88 lô đất phố cổ phường Cẩm Phô thành phố Hội An - Hạch toán lợi nhuận năm 2023 và quý 1 năm 2024.
    DIH vừa rồi hạch toán 40 lô đất giá bán 40 triệu/m2(anh Lợi tri ân anh Thành và một số anh em về khoản vay tài trợ vốn 2%) mặc dù giá thị trường 70 tr. Biên lãi và doanh thu 40 lô này thấp, doanh thu hơn 200 tỷ lãi biên chỉ 13%.
    Đang bán 48 lô giá từ 63 đến 67 dự kiến doanh thu 345 tỷ, biên lãi 37% được hạch toán trong 2 quý cuối năm và quý 1 năm 2024.
  • Giai đoạn 2: Mở bán 127 lô, chưa có giá dự kiến nhưng sẽ không thấp hơn 70 triệu/m2, hạch toán trong 6 tháng cuối năm 2024 và 2 quý đầu năm 2025. Doanh thu trên 1000 tỷ. Biên lãi gộp không thấp hơn 40%.
  • Quý 2/2025 bắt đầu bán phân khúc thương mại dịch vụ 50 năm. Doanh thu dự kiến 450 tỷ biên lãi 25% hạch toán lợi nhuận trong năm 2026.
  • Dự kiến đầu 2025 khởi công dự án 13ha tại Cẩm Hà, dự án này sẽ triển khai trong 3 năm, hiện đang trong giai đoạn thủ tục đấu thầu.

Các người anh chị em thiện lành hãy để ý giá DIH trên sàn hiện nay quanh 35K vốn hóa hơn 200 tỷ. Số tiền này chưa đủ để mua được trụ sở của DIH ở phố cổ trên đường Hùng Vương. Là những người hiểu biết và định giá lại DIH khi quả bóng điểm rơi lợi nhuận lớn sắp tới gần, các anh chị em hãy mạnh dạn đầu tư với tầm nhìn tối thiểu 125k, nếu là tôi thì giá đó hãy còn là rất rẻ !!!

Video chia sẻ đầy đủ về DIH:

26 Likes

Em xếp lót, cảm ơn và chúc thầy buổi tối vui vẻ !

13 Likes

Em đặt gạch rồi quay lại đọc bài. Cảm ơn bác chủ thớt :grinning:

9 Likes

Đa tạ thầy, múc !!!

5 Likes

Cảm ơn thầy nhiều. Em xếp lót mong tới sáng mai

12 Likes

Đặt gạch cho phiên ngày mai !

8 Likes

DIH quả thật có quá nhiều đất vàng. Cảm ơn thầy nhiều. Chúc Thầy có buổi tối vui vẻ

6 Likes

Theo thông tin chủ thớt chia sẻ thì Dih ngon quá, quỹ đất vàng trong lòng phố cổ Hội An. Dự án đang có doanh thu giai đoạn 1 và có sản phẩm gối đầu cho 3 năm tiếp theo. Thế này là hot của hot rồi

8 Likes

Cảm ơn bác chủ thớt với 2 mã CMS và HU4! Lần này quyết không để bị mất hàng như CMS. Thanks chủ thớt!

7 Likes

Thị giá 35K với tài sản công ty thế này. Sắp tới book lợi nhuận về thì ngon quá.

5 Likes

Cảm ơn chủ top đã khuyến nghị. Vùa lướt qua bảng điện thấy giá của DIH vẫn còn đang trong vùng tích luỹ. Tối nay tôi sẽ dành thời gian nghiên cứu về mã này.

6 Likes

Đặt gạch phiên mai !

3 Likes

Xin xếp lốt! Cảm ơn cụ chủ top nhé.

4 Likes

Xếp lót chờ phiên mai xem ai muc được trước.

3 Likes

Chậm chạp như mình ko biết mai có đua lên tau cùng các cụ không nữa!

3 Likes

Cụ chủ cho hóng cùng ạ.

3 Likes

Mua xanh thôi đừng mua tím, con này ít hàng lắm !

2 Likes

xếp lót chờ trời sáng

2 Likes

Không uổng công fl chủ top

2 Likes

Cụ giỏi thật sao tìm ra được doanh nghiệp ngon trên sàn thế nhỉ. Xếp gạch! Mai tôi một vé lên tàu nhé. Cuối năm 1xx. A e gặp nhau ở Hội An nhậu ăn mừng!

5 Likes