Tất tần tật về những điểm xấu của FRT. Các anh em cùng đạp nó xuống giúp tôi

Trc đợt 2020 múc MSN cũng ăn bằng lần

2 Likes

Đớp đc 1 lần cổ tức bằng tiền

2 Likes

Cổ SX giai đoạn này mình chọn PSH và đang ăn rất to

2 Likes

Câu chuyện của PSH rất hấp dẫn rảnh bác sang pic mình

2 Likes

Ok bác. Tks

1 Likes
1 Likes

lúc mình viết bài này giá có 4.6 giờ đã là 6.3

3 Likes

Em này với mình là lạ hoắc. Mới tình cờ lướt đâu đó và thấy sáng nay. Để qua xem nhé

2 Likes

Vâng ạ. Lạ nên nó mới dễ tăng mạnh. Chứ ai cũng biết thì nó đã xx lần.

2 Likes

Như MSN đến khi ai cũng biết nó đã tăng hàng trăm lần

2 Likes

Nét đẹp của chứng khoán là nắm giữ lâu dài. Ai nắm đủ lâu sẽ thấy chứng khoán vượt trội so với tất cả các kênh đầu tư khác. Em thần tượng cụ Warren Buffet và đọc rất nhiều sách về cụ. Nên em theo trường phái đầu tư nắm giữ định giá doanh nghiệp

2 Likes

Bác tìm đọc cuốn 22 thương vụ đầu tiên của Warren Buffet nhé. Warren Buffet ko phải người quá quan tâm đến PE PS PB ROE ROA EPS đâu. Hoàn toàn sai lầm

2 Likes

Bác đã ăn 1 đoạn rồi nhỉ. Chúc mừng nhé. Mình vẫn thích tâm lý mua cao - bán cao hơn. Ai cũng có ăn

Vẫn dị ứng kiểu chụp giật mua thấp bán cao :slight_smile:

3 Likes

Warren đến doanh nghiệp và định giá tài sản sau đó đánh giá mô hình kinh doanh. Ông ý ít để ý đến mấy con số quá khứ.

1 Likes

Cuốn 22 thương vụ đầu tiên của Warren Buffet xứng đáng là cuốn sách gối đầu giường của một nhà đầu tư giá trị

2 Likes

Mỗi ngày cố gắng giao lưu học hỏi một chút, mới thấy mình a - ma - tơ quá…

2 Likes

Tiếp đó là cuốn nhà đầu tư thông minh và cổ phiếu thường lợi nhuận phi thường

2 Likes

Anh tìm đọc nhé em nghĩ chắc anh có cuốn nhà đầu tư thông minh rồi nhỉ. Còn 2 cuốn kia chắc chưa có

2 Likes

22 thương vụ đầu tiên của Warren em ấn tượng nhất với thương vụ đầu tiên và thương vụ Walt Disney.

2 Likes

Cuốn đó hay vô cùng đọc mà ngấm từng chữ. Hóa ra trước nay truyền thông toàn nói sai về Warren Buffet

2 Likes