TCD - Cơ hội ngay trong Q1.2022, Q2 sẽ lên 3X

Lướt qua lướt lại cũng thấy nhiều pic về TCD. Nhưng vắng vẻ quá.
Nay tôi tạo nhà mới hy vọng đổi vận trong thời điểm Nga bụp UKr.
Mong anh em đồng bọn ủng hộ nhà mới ạ.
Giá tham chiếu hnay là 23.5

Nằm trong hệ sinh thái của Bamboo Capital, CTCP Đầu tư Phát triển Công nghiệp
và Vận tải (TCD) được thừa hưởng những thuận lợi và hậu thuẫn từ công ty mẹ (BCG), hỗ trợ
cho việc tăng trưởng trong giai đoạn 2-3 năm tới, đặc biệt là thi công những dự án bất động
sản và năng lượng tái tạo.
Ngoài ra, TCD sở hữu các mỏ đá. Trong đó, vị trí địa lý của mỏ đá ANTRACO tạo điều kiện rất thuận lợi đối với việc vận chuyển sản phẩm tới các dự án trong khu vực, đồng thời là mỏ đá duy nhất tại khu vực ĐBSCL có chất lượng đảm bảo tiêu chuẩn xây dựng các công trình hạ tầng trọng điểm. Ngoài mỏ đá hiện có, TCD đang tiếp tục tìm kiếm các cơ hội M&A thêm mỏ đá nằm trong khu vực có kế hoạch phát triển mạnh về các dự án hạ tầng giao thông giai đoạn 2021 – 2025.

Bên cạnh đó, TCD hiện đang nắm giữ 29 triệu cổ phiếu TPB với giá vốn 33.000 đồng/cp. Thị giá cổ phiếu TPB đã tăng lên hơn 40k rồi (sau khi đã ăn thêm 35% cổ tức trong Q1.2022).

3 Likes

Danh mục của bác còn con này chưa chạy nhỉ

Đã cảnh báo bác là còn 35% cổ tức TPB rồi mà. Nếu ko thì TPB đã 5x. Ke ke

1 Likes

Quên mất…hihi
Vậy khoản đầu tư vào TPB đang lãi hơn 500 tỉ rồi.

TCD thi công 1 loạt dự án BĐS đây các bác ơi.

Mảng năng lượng tái tạo cũng đang thời thịnh vượng

Còn nhiều cái hay về TCD nữa. Ae chia sẻ tiếp nhé.
Mong sang nhà mới để đc đổi vận thôi, chứ thông tin cũng đã nói ở pic khác rồi.

Nhiều lắm luôn. Nhưng hiện tại thị trường bất ổn chưa nhiều người quan tâm đầu tư (đa phần đầu cơ). Chờ thị trường ổn định thì sẽ thấy ngay thôi. Khối lượng giao dịch thời gian gần đây rất lớn (trong khi thị thị trường chung thấp) có thể hiểu là của các tay to liên quan tới việc PHRL vào hàng cho trận đánh lớn (tương tự vol hồi tháng 9 năm ngoái ở vùng giá 14-15 sau khi chia tách).

Các ông lớn mua cổ PHT của TCD đây, hạn chế giao dịch 1 năm nhé.

Khều khều mấy cái đã muốn cởi trần. Đúng là đổ “Hư Hỏng” ! :cowboy_hat_face:

Cũng ko vội bác à. Con này cứ cầm trung hạn, ăn mới đậm

vội gì đâu. Mình mơn trớn nó cũng nửa năm rồi :cowboy_hat_face: :cowboy_hat_face: ra vào đều là có cháo

Thằng BamBoo là công ty mẹ (chứ ko phải liên quan vặt vãnh gì), nó bỏ 1 đống tiền vào TCD nên nó cho TCD 1 đống việc làm luôn.

1 Likes

TCD giá này mua được không bạn

Mua thoải mái đi…mình ko tính dưới 30. Cũng ko lướt

Bọn cty ck định giá TCD là 34.7k đấy

TCD hưởng lợi nếu thương vụ này thành công.

Chú cứ nhìn danh mục của anh đi … rồi có ăn cả.
Cho nên nếu có xèng thì nghiên cứu mà múc nhé. (nói trước là tôi ko lùa gà lùa vịt gì cả đâu nhé, cứ nghiên cứu rồi tự múc thôi)
Xác định trung hạn lên 3X.

1 Likes

Muốn lùa cũng khó, đâu phải hàng nóng. Tôi nghĩ chỉ cần thị trường ổn định, tự khắc em nó sẽ có tầm xứng đáng. :cowboy_hat_face:

1 Likes

TCD sở hữu 36% BCG Land nữa nên xây xong các dự án cho BCG sẽ còn được hưởng lợi nhuận từ việc bán bđs nữa. Hàng quá ngon nhưng xác định đi đường dài chứ ko nên lướt lát.

1 Likes