TCH - Cổ phiếu bất động sản đang bị định giá thấp nhất thị trường

TCH chuyển Lead BĐS 2023-2024

Dự án của TCH toàn vị trí đắc địa còn lại của TP Hải Phòng

Giá L18 bây giờ ko còn rẻ, ko hấp dẫn

Bác cho hỏi TCH có nợ trái phiếu ko vậy ?

1 Likes

TCH gửi bank 6.500 tỷ đồng, thừa tiền nên chẳng phải vay ai bác nhé

Lúc kho khăn nhất ông ấy mang tiền ra chia cho cổ đông. 2 năm vừa rồi chi gần 2k tỷ còn đòi gì nữa. Điều đó chứng tỏ tch rất tự tin về tài chính trong vài năm tới. Căn bản là nhà không muốn bán cp nên cứ kệ cho giá muốn đi đâu thì đi.

1 Likes

TCH sẽ đẩy công ty con là CRV lên niêm yết, có câu chuyện để kỳ vọng TCH bứt phá thời gian tới.

Nhìn vào đâu không rẻ hả bác? Bác tìm hiểu L18 chưa hay nhìn và giá bảng điện?

1 Likes

Thị trường bất động sản Hải Phòng “nóng” lên từng ngày

Chúc mừng TCH, liên tiếp làm 2 đại dự án.

4 Likes

Các cty bđs khác phải loay hoay vốn để trả nợ trái phiếu và bank thì TCH có gần 7.000 tỷ tiền mặt làm dự án và đi thâu tóm dự án khác. Thị trường bđs đang ấm dần lên, TCH lại có 2 dự án mới mở bán thế này thì ngon quá.

3 Likes

https://z_alo.me/g/uygwkk515 Room tch Bỏ dấu _

Tầm từ tháng 10 bàn giao Hoàng Huy Commerce, bắt đầu book DT & LN.

Thời các em nhà bác H đang đến thật

3 Likes

Trung tâm hành chính mới TP Hải Phòng (đối diện KĐT Hoàng Huy New City) đang xây dựng thần tốc.

2 Likes

Khả năng rất cao tháng 10 HH Commerce ban giao thì HH New City được mở bán chính thức

1 Likes

Hoàng Huy New City dự kiến tháng 11 mở bán, giá bán 150 - 180 tr/m2 đây bác. AE đếm cua với 30 ha đất thương phẩm dự án này thì TCH lãi bao nhiêu? Đấy là chưa kể 1 phần đất sẽ xây chung cư nên hệ số sử dụng đất gấp nhiều lần nhé.

3 Likes

Nếu thế thì trên cả tuyệt vời cho các em nhà bác H.
Khả năng CRV list, 11/7 ĐHCĐ CRV nhưng mình chưa tìm thấy nghị quyết ĐHCĐ.

Các dự án này giờ thuộc CRV, cty con của TCH

1 Likes

TCH cơ cấu lại hệ sinh thái theo chuyên môn hóa, mảng BĐS đẩy cho cty con là CRV thực hiện. Khả năng sau này HHS sẽ chuyển nhượng toàn bộ cổ phần của CRV về cho TCH, khi đó TCH sẽ sở hữu 82% CRV. Còn HHS sẽ tập trung làm mảng ô tô.

3 Likes

Giá đất định bán như này mình nghĩ hơi cao với tình hình hiện giờ

HH New City đối diện với Trung tâm Hành chính mới của TP Hải Phòng, tương lai khu đó ngon hơn nội đô đấy bác.