TCH - Cổ phiếu bất động sản đang bị định giá thấp nhất thị trường

Cố kéo để chốt lãi dần. Cẩn trọng lại đu đỉnh. Chủ tạch có quan tâm gì giá cp. Nên cứ vật vờ 1x bao nhiêu năm

mai vào chưa
hôm nay tôi vào đu bị nó chỉnh rồi

Bác Xiga cao thủ TCH sắp mở bán chưa bác

hàng chuẩn chống chọi lại bão

Nguy cơ chỉnh 20÷30% tuần tới là rất cao. Căng lắm rồi

@Lucthien nghiên cứu TCH đi, được đó

Bắt đầu rồi. Nhanh tay còn kịp.

Tuần này chỉnh là chắc chắn. Nhẹ nhàng về 15, mạnh 14.2

1 Likes

Chạy nhanh. Đỉnh rồi. Lại về 12.x ÷13.x. con số bác H yêu thích. Cứ tuổi cháu bác là ok, đừng hi vọng tuổi con bác.

các bác xuống tàu rồi à, mới đoạn đầu mà

Mở bán New City GĐ1 rồi mà bác. Bác đọc thông tin ở trên đó.

1 Likes

Commerce có đc book lợi nhuận Q1? Newcity liệu có quí 2. Green river đến quí mấy? L18 có đô thị HD giá 2x mà giá cp 4x. Chưa hiểu Newcity giá 1xx mà giá cp 1x. Thế mới là đẳng cấp bác H. Bán nhanh còn kịp

ok cảm ơn bác

Tại sao TCH giảm? Do Tỷ giá? Do NN bán mạnh? Do FED ko hạ LS? Do DXY? Do TTCK Mỹ, do đánh nhai IR- IS… Có lẽ lý do hợp lý do tâm lý cả làng bán nên phải bán và hạ tỷ lệ an toàn. Tỷ giá tăng có ảnh hưởng TCH? Trực tiếp là ko ảnh hưởng, gián tiếp thì có thể vì ảnh hưởng đến nhập một số thiết bị và LSNH dự sẽ tăng (nhưng hiện LSNH quá thấp so với các năm trước đây, mặt khác TCH lại là cty ko đi vay, hiện còn có tiền gửi NH. Do TTCK giảm mạnh ảnh hưởng gián tiếp tâm lý TCH. NN bán có ảnh hưởng nhưng ko nhiều (tỷ lệ bán chiếm <10% KL các phiên). Do đánh nhau IR- IS ko ảnh hưởng do giá oil ko tăng và ngành nghề ít dùng đến sp từ oil. Chủ yếu giảm do: nhiều NĐT đã lãi nên chốt hoặc để bảo toàn vốn , do tâm lý cả làng bán + TTCK dow mạnh nên bán theo để đề phòng. Vậy có nên mua khi mọi người đang bán mạnh?

1 Likes

Đến lúc này thì về bao nhiêu cũng đc. Trừ khi chiến tranh TG 3.

TCH kết quả kinh doanh Q1 tốt. Mới chỉ book 1 phần chung cư HH Commerce mà lợi nhuận 405 tỷ. Q2 sẽ book phần còn lại chung cư và bắt đầu book dự án New City nên lợi nhuận sẽ còn tăng nữa.

3 Likes

nhịp này TCH 2x luôn không bác, nhịp sau 3x

3 Likes

tàu chưa rời ga, còn đón anh em lên tàu nhanh còn khởi hành

1 Likes

Tàu Chiến Hạm ra khơi.

go to the moon!