TCH – Doanh nghiệp sở hữu quỹ đất tiềm năng tại thành phố Hải Phòng TCH – Doanh nghiệp sở hữu quỹ đất tiềm năng tại thành phố Hải Phòng

Mai nằm cho cây sàn thì lại hết phét. Nó mà kéo mạnh luôn vượt 17.x thì hết phét. CK VN rất khó đoán. Lên hay xuống chỉ có lái mới biết.

1 Likes

Đoán vui mà anh. Nhưng hên nên đoạn này đoán cũng đúng

Đoán TT dễ hơn đoán cổ á anh… cổ thì phải nương theo nó mà đánh. Phải cắt lỗ chốt lãi dứt khoát chứ đoán không được ạ.

Thử đoán mò xem ntn: sáng xanh và kết thúc tím.

1 Likes

Con này đầu năm các công ty chứng khoán đã khuyến nghị múc rồi. Lãnh đạo đủ thông minh làm ăn tốt thì giá nó không có thế này đâu.

1 Likes

Mong vậy cho NDT đỡ khổ ạ

Đạo Đức của Lãnh đạo khó cắt nghĩa lắm Bác ạ.
Nên đầu tư dài hạn em chọn nhà nước

Đánh ngắn theo sóng thì em cứ PTKT mà vã thôi.
Trong ngắn hạn 1-3 tháng thì càng biết ít càng phân tích ít càng khó lỗ…
Em chỉ đánh theo PTKT.
Biết nhiều nhiễu nhiều bác ạ.

1 Likes

Đỏ dám mua ko? Chiều kéo tím lại chém bắt đúng đái, chỉnh xong, sóng…Giai đoạn này khó lường.

1 Likes

đỏ hay xanh mà dám mua đã là hay ạ hi…mà mua xong nó lên lại càng hay…chứ mua đỏ có khi lại đứt tay mà ạ…khó lường

DIG KH DT 2300ty và LN 1000ty giá hiện nay 27.x. Các cty BĐS khác KH LN chắc chỉ ~1000ty mà giá đều >20. Khi doanh thu và lợi nhuận cũng gần giống nhưng giá cp thì quá khác nhau. Các NĐT ko quá kỳ vọng TCH? Hay các con số là ảo? Chơi nhà bác Ha ko bao h là dễ và luôn hơi khác ng. Cả sàn đỏ thì lại tím và ngược lại.

2 Likes

Cho cây sàn nào. Mạnh mẽ lên. Cho rũ hết tay to. Biết như nào là cp bác H

1 Likes

Quả bom trái phiếu nổ nữa một loạt cty BĐS còn đi xa. Mấy DA trên giấy mà ko có tiền làm thủ tục pháp lý, XD thì vẽ ntn. Năm 2024 rất khác các năm trước. Khi luật BĐS mà thông qua thì chỉ cty có tài chính tốt thì mới may ra mới có sp để bán ->lãi. Bánh vẽ hết thời

1 Likes

Call mạnh rồi. Thủng 14 ko còn xa. Tiền là King và sẽ tha hồi chọn. Chưa gid vội. Cứ túc tắc. Biết là rẻ lắm rồi nhưng bị call thì ko làm gì đc. TTCK luôn là vậy biết là rẻ, là đáy nhưng đành nhìn cp mình bị bán .

1 Likes

kkk…nó hay rẻ hoặc mắc 1 cách vô lí mà mình khó có thể kiểm soát ạ

Tình hình TG thấy ổn dần. Các TTCK đã có màu xanh, gold đã giảm. Bây h chờ tỷ giá giảm. Mặc dù mấy thứ giá gold, tỷ giá, TTCK TG… chẳng ảnh hưởng giá cp. Nhưng gíi đoạn này chỉ cần tìm 1 lý do để up. Hi vọng chỉnh mạnh hết tháng 4 để tạo đà cho tháng 5. Càng nén mạnh thì mới bật mạnh.

1 Likes

DXY 17/4 mình có nói sẽ giảm như VNIdex và có vẽ đúng…nên kì vọng có 1 tuần hồi cho anh em à.nên từ đây mình đã mua PVP từ 17/4

em nghĩ để bật tăng thì phải cuối tháng 5 ạ…đầu tháng 6 mới tăng ạ…tạo đỉnh tù thì cũng phải tạo đáy tù thôi ạ

1 Likes

Thận trọng lúc nào cũng đung, đi chậm mà chắc…

1 Likes

dạ TT không mất đi chỉ có NDT là mất tiền ạ…thật ra TT xu hướng giảm mỗi nhịp có 1-2 tháng…mà do mình cứ bám bảng nên nôn nóng thôi ạ, chứ buông bảng điện ra thì thấy pha giảm hay tích lũy 2-3-4 tháng đâu có dài so với sự kì vọng của cá nhân ạ

có 1 Bác nói với em “Thận Trọng Không Bao Giờ Sai”