TCH – Doanh nghiệp sở hữu quỹ đất tiềm năng tại thành phố Hải Phòng TCH – Doanh nghiệp sở hữu quỹ đất tiềm năng tại thành phố Hải Phòng

Nhất quyết không tăng. Chỉ 1x

Tốt và rất tốt nhưng giá ko tăng (ko bằng DIG CEO HDG NLG KDH NTL…) thì tốt chỉ để ngắm và khen thôi. Chuyển thôi. Các NĐT ko thể chịu đc khi các cp khác mọi thứ xấu nhưng tăng đều và TK NĐT tăng theo

Quá chán và nản

Năm 2024 là năm quá tốt để nhà bác Ha lấy lại hình ảnh và tai tiếng trước đây. Quan trọng muốn ko? Khó. Tính ng khó đổi. Các tay to đang dần rời bỏ vì chán nản. Trả lại hết cho bác

Nội tại cty + vĩ mô trong nước và TG đều tốt mà ko tăng thì biết phải làm gì. Cẩn thận đang có lãi thành lỗ. Phiên ATC bất ngờ

Nhiều người chưa hiểu TCH HƠN HẲN CÁC CÔNG TY BĐS KHÁC Ở CHỖ: TCH các dự án lớn đều đã có sổ đỏ và đã giải phóng xong mặt bằng sẵn sàng triển khai mở bán được ngay. Bước có sổ đỏ đất và giải phóng xong mặt bằng là khó nhất trong vòng đời của một dự án thì TCH đã thực hiện xong hết rồi.

Về lợi nhuận: quý sắp tới TCH hạch toán tiếp dự án Hoàng Huy Commerce. Quý sắp tới nữa chắc chắn hạch toán dự án Hoàng Huy New City vì nhà đã xây xong để bàn giao cho khách hàng (trước là phân lô bán nền, bây giờ theo luật phải xây nhà thô).

P/S: nói lợi nhuận theo quý vậy thôi, chứ đầu tư công ty BĐS thì không nên nhìn lợi nhuận theo từng quý. Mà nên nhìn vào QUỸ ĐẤT SẠCH ĐÃ CÓ SỔ ĐỎ VÀ ĐÃ GIẢI PHÓNG XONG MẶT BẰNG NHÉ. TCH quỹ đất sạch định giá 4-5 tỷ đô mà vốn hoá thua xa DIG PDR NLG KDH là rất vô lý. TCH tiền mặt nhiều làm dự án lớn mà không cần vay => hơn hẳn các công ty cùng ngành.

Về PR DL1 tiếp đi về 4 làm vòng mới

Đang xu hướng cắm đầu hướng xuống. Nguy cơ chỉnh cao. Ai cũng có lãi rồi (5%÷40%). Rung rũ sắp đến. Chạy trước?

TCH giá 2x chỉ là khởi đầu cho việc hạch toán các dự án lớn sắp tới thôi

Oan cho anh Hạ, không phải tính anh xấu mà các dự án lớn TCH bây giờ mới vào giai đoạn hái quả ngọt. Anh Hạ TCH mới là lãnh đạo giỏi đúng nghĩa đen vì trong bối cảnh toàn ngành khó khăn vẫn lèo lái TCH đi đúng hướng, chớp thời cơ tích luỹ nhiều quỹ đất lớn VỊ TRÍ ĐẮC ĐỊA ĐẸP NHẤT, các dự án đã đủ pháp lý đang triển khai thần tốc. Đặc biệt không dính trái phiếu nợ nần như nhiều doanh nghiệp khác, mà TCH còn có hàng ngàn tỷ gửi ngân hàng. Quá giỏi

1 Likes

Chưa lấp Gab 17.3 thì ko thể tăng mạnh. 20 còn khó thì tính gì tuổi bác Ha

Các NĐT chán nản buông bỏ. Tăng ko tăng mà giảm ko giảm. Luôn đề cao tốt nhất dòng BĐS và tốp đầu của sàn CK. Vậy chỉ đến 19 rồi quay đầu ko vượt được đỉnh cũ 19.3. Các cp cho là xấu thì lần lượt vượt qua đỉnh mạnh mẽ.

Hôm nay cả dòng BĐS đều xanh tím. Đến cp VHM bị NN bán khủng cũng vẫn xanh. TCH vẫn ko vượt đc đỉnh cũ 19.3. Có cái gì đó ko ổn nội tại và làm NĐT vẫn chưa tin tưởng vào mạnh. Tai tiếng TCH quả là quá lớn, sợ về cách chơi của bác H. Tâm lý vẫn đề phòng khi mà mọi thứ nhìn bề ngoài khá ổn. Nếu đúng như mọi cái mọi ng nhìn đc từ FA TA thì giá ít nhất >3x. Các BIG đã chuyển sang chơi các cp NHA VGS DIG HDG HDC. Chủ có ước mơ và tham vọng giá tốt cho cp của mình (NĐT sẽ đc hưởng theo). Vẫn mãi chỉ cần 1x thì đố các BIG hay PR làm cho cp tăng đc. Cầm TCH không khác gì biết ngồi trên đống vàng nhưng vẫn chết đói.

Tuần tới 2x chắc không khó nhưng nguy cơ chỉnh

Chắc lại 22 rồi lại chỉnh về 1x. Khi các chuyên gia cho rằng 3x mới bán thì phần lớn họ sẽ bán 2x. Họ sẽ để lại một đoạn nữa 10÷15% cho các NĐT vào sau.

Mấy cp BĐS : NHA VGS chạy khỏe thật. NHA chạy 3x và VGS chạy 4x để cho các cp nhà bác Ha học hỏi nào. Đâu cần phải tốt nhất nhưng chạy vẫn là tốt nhất. Thế là ok

Tăng nhưng có KL yếu thì nguy cơ lại phải chỉnh? Tin tốt hỗ trợ mà ko tăng mạnh thì có gì đó ko ổn?

Hi vọng chiều ko chuyển màu

Nào là hi vọng trần. Nào là 2x. Nào là rốt nhất dòng. Chung qui là cú lừa ngoại mục. Chỉ làm nền cho các cp khác cùng ngành. Đố mà kéo đc khi giới chủ không muốn (đặc biệt giới chủ đang nắm >50% KL). Giới chủ bán giá nào cũng có lãi nên tay to đã vài lần cố kéo nhưng bị xả. Đây là nguyên nhân nhiều tay to + lái phải xin hàng

Mai lùi tiếp về 17 và có hỗ trợ của TTCK chung chỉnh.

Nhìn NHA VGS HDG mấy cp chê xấu nhưng tăng đều. Còn mấy cp tốt nhất TCH NLG KHD chỉ lên tý rồi lại đỏ. Ha ha.