Tháng 7/2024 : Ủng hộ dòng NH dẫn sóng, VCB, BID, CTG lead! Các em tốt chưa up nhiều sẽ up bù lại!

, ,

Đề nghị các anh lớn điều khiển thị trường, phân bổ dòng tiền để tránh nhóm CNTT FOMO quá đà gây tổn hại hay đổ vở chung cho thị trường, ảnh hưởng đến tất cả các NĐT

4 Likes

Các em NH tăng trưởng tốt mà đã qua một nhịp điều chỉnh gần 20% rồi thì các em trở lại lead thị trường là hợp lý nhất.

Các anh cứ hăng máu kéo CNTT và tạo FOMO ầm ầm …rồi đến lúc gẫy đổ ảnh hưởng cực lớn đến tất cả mọi người tham gia thị trường.

6 Likes

CNTT của bọn Mỹ là những công ty tiên phong, lead trào lưu high tech cả thế giới từ Á sang Âu chứ VN giờ chính phủ đang cố giắng kêu gọi đầu tư về chíp bán dẫn.

Các em CNTT VN tăng theo trào lưu thế giới nhưng mà đừng nên quá sa đà vì thật chất cấu trúc kinh tế VN hoàn toàn khác & hiện tại các em CNTT VN cũng x n lần rồi còn gì

5 Likes

Tỷ phú Jeff Bezos bán 5 tỷ USD cổ phiếu Amazon khi giá lập kỷ lục
2 giờ trước

Jeff Bezos, nhà sáng lập kiêm Chủ tịch điều hành của Amazon, đang lên kế hoạch bán ra gần 5 tỷ USD cổ phiếu của gã khổng lồ thương mại điện tử này. Động thái này diễn ra sau khi giá cổ phiếu Amazon chạm mức cao kỷ lục.

2 Likes
1 Likes

VCB gần 100 rơi về 85, chỉnh gần -20%
BID 56 rơi về 43, chỉnh gần - 25%
CTG 37 rơi về 31, chỉnh gần -20%

1 Likes

VCB chuẩn bị bán vốn cho NH NHẬT giá gần 100k theo tin từ media

1 Likes

Đợt này nhiều NH ra thông báo trả cổtức TIỀN + CỔ PHIẾU quá đẹp …và kỳ vọng các NH khác cũng nối tiếp ra tin

Khó bác ơi, dòng tiền ko khó. NN vã tan nát chim muôn, khi nào mua ròng lại thì bank, vni mới chạy lại được

2 Likes

Sau khi BID từ 57-58 về gần 43 thì bọn NN quay lại mua BID hai hôm nay. BID cũng nghe sẽ bán vốn cho NN giá 5x

Sắp tớiVCB họp lấy ý kiến về bán vốn cho bọn Nhật mà nghe bảo giá 100k thì phải.

Trong big 4 bank, CTG đang rẻ nhất so về P/B & cũng sẽ có game tăng vốn mà ĐHCĐ t4 đã đề cập.

Mấy em bank vài hôm nay ra tin chia cổ tức TIỀN + CP ngon quá bác như HDB, SHB….

2 Likes

TTCKVN mình cổ phiếp up hay không là DO CÁC ANH LỚN QUYẾT ĐỊNH ví dụ như LPB hay CTR, HVN, ACV, FPT……

Các em NH đã chỉnh một đoạn khá rồi, giờ các anh lớn cho các em ra trận cũng hợp lý mà bác ơi.

Cõn bọn NN thì khối anh out ở Mẽo do dự đoán sai thị trường,
Tụi NN rút nhiều CKVN mình dự vì ngại rủi ro chính là C.T. …nhưng kỳ vọng rồi họ sẽ quay lại ….

Còn bọn NN bán rồng…các bác cứ kiểm tra lại xem thời gian qua bọn NN bán rồng cp nào!

5 Likes

Nếu họ bán ròng cổ đó thì minh mua hay sao bạn

2 Likes

CKVN thì do các anh lớn thôi bác ơi, các anh thích thì các anh kéo và dòng tiền quân du kích FOMO.

Mà các anh lớn nhiều tiền…thích kéo TẤT càng tốt…phi hết lên 500k, 1tr/cp luôn đi giống 2006-2007 cho vui! Hihi

1 Likes

Bank đang dẫn sóng.

Mình vẫn ủng hộ nhiệt liệt FPT, kỳ vọng FPT thành công lớn rạng danh VN…biết đâu một ngày đẹp trời FPT 100+++ usd/cp ? Hihi

CTG p/b bèo quá so với VCB, BIG
CTG trong big4 bank thì chí ít P/B = 2 mới hợp lý chứ nhỉ

Nhìn giao dịch BĐ thỉ anh lớn đang “ ĐÈ” em CTG kinh
Sắp có BIẾN lớn chăng?

Các anh Mẽo đang chuyển tiền vào dòng tài chính, NH!

CTG mai CE cho các anh đua nhau cover! Hihi

Ghê vậy bác

CKVN quánh kho sốc đĩa dữ quá, Bank big4 mà còn quánh kho sốc đĩa kinh hồn

Định giá thấp nhưng không qua nổi các anh lái lụa quánh kho để sốc đĩa với các anh PS long short

Nên ce vài cây cho cho các anh quánh kho cháy kho chơi…hihi

1 Likes

Đè thì đè chứ rẻ quá mình cứ gom thôi bác ạ