Thanh khoản thấp? Nỗi lo sợ Thị trường sập :)) Nhà nhà hô sập , room room hô sập cutloss bán tháo 26/3, đến hôm nay 29/3 các room VIP của các broker vẫn hô cutloss hô sập kêu gọi bán tháo tiếp, điều sai lầm khi nghe theo

Giờ có 3 nhóm đang tham gia thị trường. e thuộc nhóm 2 đã full danh mục khi thị trường sập 26/3 . còn các bác ?
nhóm 1 đã cutloss full tiền đợi sập
nhóm 2 đã mua hôm sập giờ đợi tăng
nhóm 3 mua thăm dò tí ti, sập thì bình quân giá, tăng thì lại mua đuổi

=> Đây là nguyên nhân khiến cho thanh khoản cực thấp , ATC kết thúc muộn hơn so với bình thường

Em Minh nhận định trong phiên mai 30/3 sẽ xác định hoàn toàn xu hướng Thị trường rõ ràng. Việc cutloss 26/3 là hoàn toàn sai lầm
=> quản trị rủi ro 2021 là việc chọn những mã cổ phiếu tốt đầu tư, chứ không phải việc cutlosss luân hồi

Tâm lý đám đông hiện tại:

• Chưa cutloss 26/3 => hoang mang đợi hồi cầu trời đừng mong sập
  • Đã cutloss 26/3 theo lời môi giới hoặc room vip => Thoát room chửi môi giới và khóc
  • Full danh mục mới 26/3 => ung dung nhìn thị trường đi lên
  • 29/3 mua thăm dò => hưng phấn , Thị trường xuống thì bình quân giá, Thị trường lên anh mua đuổi . ANH CÂN TẤT

Một vài mã cổ phiếu em Minh đã phím có trong bài đăng 26/3 ai mua theo thì giờ ung dung như em Minh theo dõi kịch hay phía trước rồi :heart_eyes: HNG , HAG, LDG , MSB , TVN, TTF ,LPB, HBC

Link bài viết : https://f247.com/t/2021-se-khong-giong-2020-2020-mua-gi-cung-lai-2021-thi-sai-1-ly-di-1-toi-nhe-anh-chi-em-oi-vao-day-em-nem-cho-vai-nhan-dinh-ghim-lai-cho-ket-qua/12388

gửi ảnh chị bảng phân tích kỹ thuật mới nhất:

2903

Công cụ hỗ trợ phân tích hỗ trợ miễn phí :

2 Likes

Anh chị nào cutloss 26/3 theo mấy broker hay room vip chắc khóc 1 dòng sống ạ :slight_smile:

2 Likes

26/3 báo mua toàn mã trụ cột, Khi Thị trường hoảng loạn là lúc bắt đáy thành công

2 Likes

3 Likes

:grinning_face_with_smiling_eyes::grinning_face_with_smiling_eyes::grinning_face_with_smiling_eyes:

:sweat_smile:

:sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

1 Likes

http://topinvest.vn/register-M2.html

em Minh tặng anh chị Công cụ miễn phí phân tích kỹ thuật cho anh chị đang giao dịch tại 1 trong 2 công ty chứng khoán Vndirect và VPS

1 Likes

Hiện giờ Mua mới là sai lầm nè, anh chị hãy chú ý mai T+3 của phiên bắt đáy 26/3 nhé, ai bắt đáy mai nhả hàng 50% ạ!

1 Likes

Trong 3 nhóm trên thì đa số về già chết vì bệnh tim.

1 Likes

không bít anh thuộc nhóm nào ạ? Đầu tư dài hạn ăn cổ tức miễn nhiễm toàn bộ với sóng giật của Thị trường?

1 Likes

Thị trường có vẻ ổn rồi em.

Nếu HOSE không lắc hi vọng ngày mai VNI sẽ tái ngộ 1200? Phiên ngày 26/3 đa số nhỏ lẻ bán. BBs hốt hàng. Vậy mai nó có bán không?

mai sẽ là T+3 của đợt bắt đáy 26/3 nhé ạ, Theo dõi phiên ngày mai có thể sẽ có điều chỉnh

đó là điều em đang suy nghĩ đến. mai khả năng có điều chỉnh

Trường phái nào thì a k rõ. Đại khái a đánh theo mục tiêu thôi, chỉ có vậy. Hợp lý là chơi. :beer:

image

Bảng báo cáo lợi nhuận sau phiên bắt đáy 26/3

Quá ấn tượng phải không các bạn?

Ngưỡng tâm lý 1200 giờ chỉ còn là 1 ngưỡng kháng cự nhỏ bé

Nó không nhỏ đâu bạn. Ngưỡng này đặc biệt quan trọng cho tiến trình tăng của VNI. Việc tăng này còn chờ một phiên xác nhận nữa. Chưa kể cái ông nội HOSE lag…