Thành lập CLB Penny

Đây là topic đầu của tôi, mong admin, mod và các cụ ủng hộ.
Thời buổi covid này thì các cty cũng dễ sập gạch huống chi nhà đầu tư. Các cp mid và blue đa phần giá cũng đã chạy trước lợi nhuận. Tôi lập topic này để kiếm các penny có giá đã được chiết khấu tốt, có khả năng hồi phục trong thời gian tới để nắm giữ với tỷ trọng vừa phải.
Tôi có mấy tiêu chí sau, nếu thiếu mong các cụ đóng góp ý kiến trao đổi:

1. Chiết khấu giá cp/ sổ sách dưới 50% (Không âm VCSH)
  2. Ban Quản trị và CBNV vẫn có lương bình thường
  3. Có tài sản hoặc cty con có thanh khoản, lợi nhuận.
  4. Không có khoản phải thu khó đòi lớn hơn 50% vốn chủ
  5. Thanh khoản cổ phiếu ở mức vừa phải (tránh cty giao dịch giấy lộn trên thị trường nhiều hơn LN có thể kiếm đc)

Note:

• Hàng đang rà soát hoặc có ăn: SVN, HID, HCD, LTC, ALV, QNC, TTZ
  • Hàng khuyên tránh hoặc có người mất ăn: HVG, KSH, KHB, MBG
9 Likes

siêu penny H11

HID, MBG đi bạn

Mấy con này thì gọi là rác chứ không gọi là cổ phiếu được

đó là đề xuất của chủ tus thôi. Bạn đề xuất đi

Con này chắc tôi đợi tín hiệu điều chỉnh rồi vào

@dautugiatri2020 cảm ơn bác
@tregt bác có đề xuất em nào ko? Về cp penny thì nếu ai cũng đồng ý tốt chắc nó ko còn là penny nữa bác nhỉ :smile:

gửi số điện thoại, lập nhóm đi

@sieucophieu999 Có lẽ bác hiểu khác ý tôi. Tôi muốn tìm các penny để tt đưa về giá trị thực cũng như anh em trao đổi để có phương pháp lọc penny. Về việc lập nhóm thì tôi nghĩ anh em có cp nào cứ đề xuất để mọi người cùng xem xét. Mọi thông tin sẽ minh bạch tại topic này. Thanks bác

h11 xúc

Em nhìn lệnh khó đua quá bác ah, để tôi canh xem có điều chỉnh ko. Lỡ tay mua có khi vào HĐQT lại phải đi họp :))

1 Likes

có những cp penny hiện tại nó chưa tốt nhưng tiềm năng, hoặc thị trường bỏ quên. Cái đấy tùy vào tầm quan sát của mỗi người. Đưa lên để anh/em cùng xem xét và thảo luận.

1 Likes

Xem peny bds mà múc.

Hid peny ngon nhất 3 sàn .

gom SCR thôi

Có nhóm Penny rồi. Thích thì vào thôi

PXT - Penny dầu khí chưa tăng. Vững vàng trong giông bão thị trường.

Siêu penny giờ còn mỗi NHP cổ đông lớn nhất sở hữu 17.27% TGG. Thị giá của TGG đang tăng mạnh

1 Likes