Thành lập CLB Penny

mọi người đánh giá con QNC xem sao

đơn giản thôi mà bác.Các bác ấy tự cho sdt của nhau rồi gặp nhau ngoài đời mà giải quyết mâu thuẫn.Chứ nói ở trên này nó phản cảm

1 Likes

Trước đây tôi có biết cp này. Sản phẩm xi măng của họ chất lượng tốt bác ạ. Nhà máy đã khấu hao và định giá hiện tại rất ổn. Để giữ lâu thì ngành xi măng này cạnh tranh lắm mà mở rộng hệ thống phân phối cũng khá tốn chi phí.
Để tôi bổ sung QNC vào list

Theo BCTC thì 2 năm gần đây HĐKD có lãi. Mình đặt câu hỏi: không hiểu sao trước kia nó làm ăn tệ thế nhỉ? Liệu có book sổ sách ở đây ko?

Có cách kiểm tra đấy. Trong các năm có đột biến LN bạn xem mục khoản phải thu thế nào, có đẻ thêm ra cty con ko. Ngoài ra có thể là hoàn trích lập hoặc thoái vốn cty con thì tình hình kqkd cũng đột biến khác

Đây với là siêu penny cho các bác x5 tai khoan nhé

QNC rơi vào TH2 nhé bác

Cơ sở x5 là gì hả bạn?

ý của bạn là có dấu hiệu book lợi nhuận à?

Ko, nó thoái vốn cty con đang hđ lỗ (2017-2018) Giai đoạn chuyển tiếp bc từ 2018-2019 ok bác nhé

TTZ tôi mới xem, hiện đã có bctc Q2. LN 6t khoảng 1tỷ tuy nhiên phần chi phí/DT tăng ko cân đối.
Về giá tăng ntn thì tôi ko đoán nhưng điểm mua có thể là Q4, tôi tính tương ứng với time mỏ đá (Hoà Bình) thăm do đi vào khai thác. Trong nhóm VLXD thì biên LN của khai thác đá rất tốt.
Tôi sẽ bổ sung vào list do đây cũng là dạng cty tiềm năng vượt khó.
Thanks bác

1 Likes

Tạo cái room vào thảo luận ổn hơn bác ạ.

2 Likes

Cảm ơn bác. Hiện tôi cũng đang có mấy việc, sau này nếu nhiều tg hơn sẽ vào room với ae

1 Likes

con này toàn tin vịt thôi chẳng có A4 nào minh chứng cả. Nợ đọng nhiều khả năng thu hồi vốn khó vì các cty nó cho nợ tình hình cũng không OK lắm. Lại xuống thì chạy ko kịp. Giá dầu hôm qua lại xuống rồi

Bán PXT lâu rồi. Chuyển sang TTH đã tăng 1 phiên. TTH k biết đợt này lên bao nhiều đây. Liệu có lên 8.0. Con này làm ăn có lãi tốt.

còn con penny nào mà thị trường bỏ quên không mọi người ơi?

Sdp, pxl, mbg, pvg b oie

Hqc nhé. Đang chân sóng lớn đấy

TTH đã thông báo với mọi người. TTH về mệnh nhé.

1 Likes

tth lay lên tàu k kip luôn cụ ạ