Thập kỉ siêu nợ xấu. Ngân hàng đầu tiên báo lỗ...phát súng báo hiệu tiền chạy văng guốc dép khỏi bank để múc đất

Các bác lo tính ăn đất Thủ Thiêm mà quên từ 2022, CII đưa cao tốc Trung Lương - Mỹ Thuận và Xa lộ Hà Nội vào khai thác. Bản Việt ước tính lợi nhuận 2 BOT này hơn 1.500 tỷ cho năm 2022, 1.800 tỷ cho năm 2023.
EPS = 5.000 -7.000; PE = 6-8 là rẻ hay đắt???

CII có phải cp của Quyết Còi hay Louis đâu mà hoảng thế.

Chưa kể, năm 2022 CII còn hạch toán nhiều dự án bất động sản của CII và của cả NBB công ty con của nó nữa, bắt đầu quý 1/2022 có nguồn thu từ 2 BOT trên rồi.

Đừng nhầm CII trong thời gian đầu tư BOT và CII trong thời gian thu hoạch BOT.

Bây giờ là thời điểm bắt đầu ăn thành quả 10 năm đầu tư của nó.

BOT chứ có phải mấy công ty sản xuất hàng hóa đâu, EPS trên là ăn liên tục 10 năm đấy.

2 Likes

CII sẽ định giá lại tài sản theo chuẩn IFRS mới từ năm 2022, tổng tài sản của CII ước tính 18824 tỷ đồng, chưa kể các BĐS đang làm thủ tục pháp lý. Có nghĩa lô 3.16 chưa xong thủ tục pháp lý nên chưa tính vào, nếu cộng thêm lô 3.16 tài sản của CII sơ sơ 40000 tỷ (chưa cộng thêm các BĐS khác mà chỉ cộng thêm mỗi lô 3.16 ). Các bạn đã thấy độ khủng của CII chưa, dưới giá trị cực kì nhiều. Vốn hóa của CII hiện tại mới có 10k tỷ.

1 Likes

CII ông vua hạ tầng lại có thêm bất động sản kim cương Thủ Thiêm và nhiều quỹ đất khắp cả nước bao gồm 315ha đất Đồng Nai, đất ở đường Điện Biên Phủ trung tâm TPHCM, cũng như quỹ đất của các công ty con như NBB

1 Likes

Nam mô ta cha da dá
Nam mô ai da cha nà
Xà cá ra ê lô cha nà
Lu ha rát cha da
Ta tá ta ta dà
À là há tê
Sanh da san pu cà dà
Nam mô xa qua tách tha tha thê tê
Án la ha ta tề sành dá san
Bu tê tê Nam mố ai da ao qua bu kề tề
Sua ra da pu tí xua ra qua dà
Mà hà xóa rá quá da
Ma há ka lô ni cà dà
Ta ni da ta ohm ta ra ta đà
Trì đì trí đi chu đu chu ■■
Ít ti quê ít ti cha ré cha rè
Bù đà chá đê Bu đa cha đề
Kút su mê kút su ma qua
Quê i tí ni ti tri ti xoa ra ma tá ma da xoa qua

MÔ PHẬT - QUAY ĐẦU LÀ BỜ - THÍ CHỦ GÂY NGHIỆP QUÁ NHIỀU ĐỪNG ĐỂ VỢ CHỒNG CON CÁI, BỐ MẸ AE HỌ HÀNG MÌNH PHẢI GÁNH NGHIỆP HỘ MÌNH - Nghiệp nhân quả báo ứng nó tới nhanh lắm - DO THÍ CHỦ GÂY NGHIỆP ĐI NÓI XẤU - NÓI DỐI NHIỀU QUÁ NÊN TÔI NHẮN NHỮNG TIN “BÀI CHÚ KINH” NÀY ĐỂ THÍ CHỦ ĐỌC VÀ SÁM HỐI NHÉ - Không nghiệp nhân quả báo ứng sẽ tới rất nhanh với thí chủ đó.

2 Likes

Cii làm gì còn đất mà tung hô. Bán hết rồi. Về lại cái giá trước khi đấu giá nhé. Hô hào sợ ko có ích gì. NBB ít ra còn có nhiều đất

Vào đó phản biện đi em
Đất CII hết là ntn

Thầy ơi e mới cầm sổ ngân hàng, múc ceo 80 và dig 120 vừa qua nó chỉnh e hơi hoang mang .Thầy cho e lời khuyên, còn tý xèng nữa có len múc tiếp ko Thầy. E cảm ơn

Đặt tên nick là biết muốn phá hoại thầy rồi, cu ơi cu cay cú gì vậy?

1 Likes

CII là dòng tiền đầu cơ.Ban lãnh đạo ko ra gì.Vị chủ tịch đầy tai tiếng.Cẩn thận ăn bô giống anh Quyết
Đầu tư 1 mã cp và muốn nó trở thành siêu cổ điều đầu tiên và quan trọng nhất là lãnh đạo L14 A7,DIG bác Thiện Tuấn,CEO anh Bình…đều là những con người tham vọng,tầm nhìn lớn nên kì vọng lớn

1 Likes

Không biết các cổ đông cổ đất có xách mông lên đi mua đất hoặc đi ngó nghiêng xem tình hình đất cát quanh mình không. Chứ giờ người đi mua mà mua được đất còn phải trả tiền môi giới đây này, để các bác thấy mức độ khan cung của chu kì này nó kinh khủng đến mức độ nào.

2 Likes

Giá đấy còn rẻ.Ăn ngon ngủ kĩ đi tuần sau lại phi

1 Likes

thầy ơi, đợt này BDS KCN con nào được hưởng lợi nhất đó thầy

Tuần qua Khối ngoại mua ròng hơn 1000 tỷ BĐS, còn NĐT nhỏ lẻ trong nước cứ xả là sao =)) Bản tin chứng khoán 15/01/2021 - Khối ngoại mua ròng 1000 tỷ Cổ phiếu Bất động sản - Grace Vũ - YouTube

Nhưng con vn30 đều là nơi gà ăn n nhất. Gà ăn xong vn30 bluechip nhịp này mắc họng hết. A7 ĐÃ BÁO TỪ KHI VN30 ĐỈNH. DỰ LÀ BẢN VIỆT BANK BVB SẼ QUAY TAY THOÁT HÀNG. CHỨNG SĨ MUỐN LÀ GÀ MẮC HỌNG THÌ NHÀO RÔ BVB. NÉ BĐS RA ĐỂ AE ĐỆ A7 XƠI TRƯỚC

1 Likes

CII, Một ẩn số , khi mà lãnh đạo, cổ đông tranh nhau bán ra khi cổ tăng
Một kho báu trong tay 1 kẻ tầm thường thì liệu có thành kim cương được không?

Cu còn kẹp bank chưa ra được à? đừng giả bộ chém để lấy thông tin nhào vô bđs. Kkk

1 Likes

dig đưa ra kế hoạch kinh doanh đến năm 2025, Em sợ giá này không còn hấp dẫn nữa

Cái này e cop trên fireant nhé. Bài viết mang quan điểm cá nhân cho các bạn tham khảo. Vui lòng đọc với sự cẩn trọng và tư duy phản biện. Cám ơn.

1. DIG/LDG/CEO cực xấu sẽ giảm giống BII:Rất nhiều người trong các bạn nói bât động sản, cổ phiếu bất động sản sẽ tăng. Mình đồng ý với các bạn. Nền kinh tế VN chủ yếu dựa vào bât động sản, gia công cho doanh doanh nghiệp nước ngoài FDI và dịch vụ, sản xuất nội địa không mang tính cạnh tranh cao chỉ có ít doanh nghiệp như Vinamilk, Hòa Phát, Đồng Tâm… Hai năm nay do dịch covid nên nền kinh tế đình trệ khủng khiếp, Saigon tiêu điều do chống dịch cực đoan (HN đỡ hơn rất nhiều). Nhà nước buộc phải ra gói kích thích để cứu nền kinh tế. Họ phải cứu BDS, tuy nhiên nội lực các doanh nghiệp bds đến đâu?2 năm qua có bao nhiêu dự án bds mở bán, mỗi ngày mình đểu nhận được mấy cuộc điện thoại mời mua căn hộ, họ còn ghi âm tự động luôn kìa. Cac doanh nghiệp bds có lợi nhuận bao nhiêu mà giá cổ phiếu tăng từ 2-10 lần trong vòng vài tháng? Hãy nhìn số căn hộ bỏ không?biệt thự bỏ không xuống cấp trầm trọng ở khu Sala Thủ thiêm đi, nhu cầu đó là thực hay là đầu cơ thổi giá? Các bạn mua cổ phiếu bds lý lẽ là đầu tư công? Ok gói đầu tư công đó so với quy mô doanh nghiệp bds chiếm bao nhiêu? rất nhỏ đúng không? Nếu các bạn hay coi tivi sẽ thấy giá thực phẩm, các thứ chỉ rẻ trên tivi, tương tự giá BDS sẽ cao trên trời trong các hội nhóm hihi Các bạn kêu đầu tư 5 năm, ok vậy nếu 2 năm nữa nhà nước đánh thuế căn hộ/căn nhà thứ 2 liệu giá có giảm mạnh? Khu Estella mình ở, khoảng 30 - 50% là cho thuê, giá thuê gần đây giảm mạnh. Khu Materise Thảo điền sầm uất bậc nhất Saigon cũng thế. Nhưng giá căn hộ vẫn tăng, do mấy doanh nghiệp bds vướng pháp lý không ra hàng được nên cung hạn chế thì giá tăng thôi. HN thì ngược lại. Bạn nào nói giá CEO, DIG, LDG, CII tăng thì cho mình bán khống tối đa 10 tỷ giá bán chốt phiến thứ 6 tuần trước, giá chốt 3/6/9/12 tháng tùy các bạn. Gọi mình theo số 0986369369. Mình ở An Phú Saigon. Cám ơn
  2. Nhóm ngân hàng tích cực sẽ có quà: Rồi các bạn chửi ngân hàng? Nên nhớ ngân hàng là mạch máu, nhà nước sẽ phải kéo ngân hàng thôi, cổ phiếu ngân hàng an toàn nên sẽ không tăng mạnh nhưng tốt. Quản trị ngân hàng, đặc biệt ngân hàng tư nhân tốt lên rất nhiều. Các hội nhóm hầu như không bao giờ dám khuyến nghị ngân hàng vì họ không đủ lực lái cổ phiếu ngân hàng. Họ kêu mua các mã nhỏ để họ kéo xả lên đầu các bạn thôi. Cá mập ngân hàng thì có bao giờ xuất hiện, trùm cuối sao lộ diện được. Mấy bạn chửi cố phiếu ngân hàng dám bán khống TCB/ACB/ABB/OCB vui lòng liên lạc 0986369369 tui mua tối đa 10 tỷ thời hạn 3/6 tháng tùy các bạn chọn. Giá bán thứ 6 tuần trước. Cám ơn nhiều.

Hình vừa chụp xong khu Sala Thủ thiêm. Mình sẽ có bài nhận định chi tiết sau cho các bạn tham khảo. Vui lòng bình luận có trách nhiệm, lịch sự, không nguỵ biện chửi bới tấn công cá nhân, đánh tráo chủ đề. … Chúng ta cùng chung tay xây dựng văn hoá tranh luận văn minh, lịch sự, có chất lượng nhằm cùng nhau học hỏi. Cám ơn câc bạn
Mình cung cấp thông tin trung thực nhất trong khả năng có thể và chịu trách nhiệm về các thông tin mình đưa ra.

2 Likes

1 người nói đúng từ khi bank thép đỉnh ae tránh xa khuyêb vào bđs đúng chân sóng mà chúng gà mắc họng này không tin. Dạy nps cho bẩn lời Thầy A7 ah. Cho nó nói 1m đ…'o chấp. Cho nó húp hết bank nhịp này để các đệ tử tinh anh của A7 ôm cp bđs sớm ạ.

1 Likes