Thập kỉ siêu nợ xấu. Ngân hàng đầu tiên báo lỗ...phát súng báo hiệu tiền chạy văng guốc dép khỏi bank để múc đất

Già quá bác ơi chạy sang bds thôi :smiley:

Chơf mãi ko đến mai bác nhỉ

Đồng hành cùng DIG CEO và LFI. Tuần sau lại đua CE mút chỉ

Bank buộc phải trích dự phòng để đối ứng với nợ xấu. Nợ xấu được phân làm 5 loại để có mức trích lập khác nhau và đều phải báo cáo ngân hàng nhà nước. Nếu có nợ xấu nhiều sẽ bị giảm hạn mức tăng trưởng tín dụng năm sau, do đó không bank nào lại báo cáo tăng khoản nợ xấu của mình. Ngoài ra nếu trích dự phòng quá nhiều thì sẽ làm giảm thuế, như vậy lại bị thanh tra thuế, mà đã có thanh tra thuế vào thì ra nhiều tội lắm, không ai muốn vậy. Do đó bank trích dự phòng nhiều là họ buộc phải làm để cân đối với nợ xấu, chứ không phải họ muốn trích dự phòng để dấu lợi nhuận như ý kiến của vài người hiểu nhầm.

Mấy ông bank làm tất ăn cả hồi 2020 2021 nên giờ nợ xấu anh em nhường hết cho mấy ông bank ăn tất ( bank ăn giày ăn cả bít tất )

Ok đại ca.
Mấy con lợn hô bank đâu rồi. Chuẩn bị kêu họ hàng nhảy cầu đi.

1 Likes

Mày bị Cp nó lừa cho bao nhiêu năm chưa khôn ra ah. Nó dự đánh thuế sở hữu Bds từ những năm 2000 đấy mà giờ vẫn đưa lên bàn nghiên cứu phân tích.

1 Likes

Múc ceo dig, kỳ vọng tăng trưởng và giữ tiền mất giá

Năm rồi Bds lên và thanh khoản tốt, nên nợ xấu giảm nhé mấy ông giời. Bank dẫn sóng rồi mới tới các dòng khác, bds bánh vẽ còn lâu mới cạp ăn dc

Cái loại bank 5 tỷ cổ phiếu 1 mã thế này có mà khác mẹ gì rác đâu , bố nào vào kéo bank hộ phát

em naỳ làm bank à???

Óc lợn hả ku. M có hiểu m đang nói gì k?

Bank 15 năm thu hồi vốn lúc đó lạm phát xơi tái hết
Mày vẫn biết mua miếng đất 4 năm x3. Thế đất của m tăng được đất dự án bố không tăng à? Mà đất bố mua chênh địa tô so với mày cả chục lần. Thế đất m tăng 3 cp của bố tăng 30 lần.

Trích lập dự phòng thích thì trích không thì thôi, nói câu này chắc muốn làm Thống đốc NHNN, Chủ tịch QH… rồi

Mình phản biện nhé:
Đúng, bạn nói rất đúng, bđs đều là bóng, ảo, ngáo giá, hãy tránh xa bđs ra, từ đất nền, biet thu, chung cư đến cổ bđs, và all in ngân hàng nhé, nếu có điều kiện cắm nhà cắm xe rủ thêm họ hàng vào bank luôn để mọi người đều đc lợi. Bạn nói đúng!

1 Likes

Đúng bác, đất đai bóng ảo bơm thổi cả đấy, tránh xa vào bác, bác đánh con ngành khác là sáng suốt!

Tháng 7-8/2021, A7 hô múc bds, bank thép sắp chết rồi - Ko ai tin, bu vào chửi người như hát hay. Đến tháng 9/2021, ai cũng ước đc gặp A7 sớm hơn. Nay tháng 1-2022, A7 vẫn bảo múc bds , bank- thép sắp chết rồi , ae ko nhanh lên đến tháng 2 lại ước gặp A7 sớm hơn.

2 Likes

múa rìu trước mặt thợ :))))

1 Likes

A7 VĨ ĐẠI QUÁ…xung quanh cao thủ như mây, giàu sang phú quý bao phủ … A7 huyền thoại…
ĐÚNG LÀ AE THÂN CẬN CỦA A7…ae đệ tử A7 toàn tinh anh , sống vì mục đích để lại tiếng thơm cho đời!!
…,

ôi dồi ôi, tiền nhiều thì sao ko đc tham gia cái này =)) thế phải đi hỏi sao các bác có trăm tỷ lại đi nghe đội brker tư vấn rồi chỉ vẽ cho =))