Theo dấu chân Cá Mập

Cái này mỗi ctck 1 kiểu, bọn nó còn trò vay bên thứ 3, thik nó cho hết nấc luôn!

1 Likes

đang canh mua SHS mua vùng giá nào được vậy J?
cảm ơn bác?

1 Likes

Mấy em chứng đồ thị bắt đầu cho tín hiệu xấu.
SHS chờ khu vực 12 nếu thủng MA20 tại 13

Cp Thuỷ sản có hy vọng khi ANV hôm nay phá cản mạnh.
Nếu phiên mai tiếp tục thể hiện sức mạnh thì khả năng dòng TS sẽ có sóng và target của ANV là 50

Vẫn tiếp tục chờ IDI vượt 14 (phiên hôm nay vượt bất thành)

Thôi ông ơi, tôi có IDI đấy.

J ăn vơi làm chứng thôi nhỉ.cũng là 1 nghề cao quí

1 Likes

Thui. Chuyện của nhà nước. Sắp thăng hạng rui​:face_with_hand_over_mouth::face_with_hand_over_mouth::face_with_hand_over_mouth::face_with_hand_over_mouth::hugs::hugs:

Đêm qua ck Mỹ tăng giảm trái chiều do chủ tịch FED phát biểu trước đại diện 4 NH lớn thế giới là FED vẫn sẽ có thể tiếp tục tăng ls để kiềm chế lạm phát. Tuy nhiên, điều này ko còn nhiều ý nghĩa khi tại VN ls đã thực sự giảm, đặc biệt là ls cho vay.
Đây là điều đáng mong chờ nhất của DN.

Về VNI thì hiện đang vào kỳ cuối bán niên 2023 nên có thể có các động thái kéo chỉ số để chốt NAV bán niên, do vậy có thể xảy ra nhiều phiên kiểu “xanh vỏ đỏ lòng”.

Bên cạnh đó, việc Lăng lái lợn gia nhập Juve có thể sẽ khiến các đội lái rụt rè trong việc “đẩy giá thần công” nên giai đoạn tới sẽ khó có nhiều cp tăng “bằng lần” như giai đoạn vừa qua…

----> Chiến thuật của chúng ta hiện nay sẽ là:

• Chỉ tham chiến những cp có kqkd tốt nhưng cp chưa tăng nhiều
  • Ko nên mua đuổi những mã đã tăng mạnh
  • Ai đang có cổ tiếp tục hold, ko nên bán tháo khi có những cú “sụt lún”
  • Nên chốt một phần hoặc toàn bộ những cp đã tăng mạnh
  • Tuyệt đối tránh hàng rác, penny…
    P/s: Đối với cp APEC thì có cơ hội nên thoát bằng mọi giá.
    Cấm bắt đáy!
3 Likes

Em nghe các chuyên gia hô sắp sập nên bán sẵn sàng đợi chỉnh mới tham gia tiếp!

hôm nay tiếp tục quan sát hay mua bán gì ko a Jean ?

Đọc lại bên trên

1 Likes

thực ra em thấy dư địa tăng lãi suất của FED đâu còn nhiều đâu. diều hâu nhiều lên các nhà đâu tư chán rồi. còn bên mình đang giảm lãi suất thì dư dịa sắp tới ngấm vào. dự là sẽ lên 1250 trong tháng 9

2 Likes

Có thể chỉ còn 1 lần tăng duy nhất nữa mà thôi!

cái năm 2018 cũng khoàng time này. chiến tranh thương mại mỹ trung. cụ FED cũng tăng kiểu như này. e đã từng ôm đầu máu bỏ thị trường, ký tên VHM

1 Likes

Chiến tranh thương mại khiến VNi tăng từ 900 lên 1200 :grin:

1 Likes

GEX có thể bắt lại dần nếu lui về 19 trở xuống

2 Likes

em nhận định là sau tháng 7 tới cụ FED sẽ tăng thêm 0.25. và cuối năm VNI mình chắc cũng nhô lên đc 1250. còn ai cầm cổ phiếu sau cú chỉnh ít cũng x2 :rofl: :rofl: :rofl:

HPG VCB vẫn tiếp tục được “kéo” : TT vẫn báo hiệu 1 phiên ko zui :rofl:

2 Likes

Khi nào đến Gò Lạc Phượng cụ nhớ báo nhé :grin:

số lượng cổ phiếu đang niêm yết 8k2 kéo lên 1 củ 1 cp. này có cụ nào múc đc ko.kkk