Theo dấu chân Cá Mập

Xuất siêu 7 tháng đạt 11 tỷ đô, gấp 15 lần cùng kỳ năm ngoái

2 Likes
1 Likes

DIG nay vượt 26 thì 40 thẳng tiến

1 Likes

đê e đi tìm VHM có vay nợ nhiều ko ? nhieu nơi kinh doanh của bác Vượng rất đẹp tiềm lực mạnh quá, nhà vinhome ai cũng thích mua ở

TCH nuốt hết cục tím

1 Likes

BCG lại nồi mồm.

2 Likes

Eib xanh mạnh thì Vix có tự doanh nhiều sẽ bay theo thôi, chiều bangthong lại thấy Vix xanh bát ngát

2 Likes

em hết hàng VIX rồi cụ a. rơi từ 13.6. nghĩ lại tiếc vãi. để giờ kiếm tỏi bạc. hajjz

1 Likes

nhưng BCG sẽ đưa về cho e ko dưới tỏi đâu. cầm 2X mới nahf hàng :sunglasses:

2 Likes

Vậy mình cứ ăn món bún nhà anh Vượng cũng lồi mồm ra rồi

2 Likes

em múc VND giá ko đc dẹp. hôm qua cắt lỗ 1 nửa rồi. còn 1 nửa để xem tình hình thế nào

1 Likes

IJC có ổn không bác ơi
em thấy ngoại trừ cổ đông nhà nước lớn

NVL tím rồi

1 Likes

DIG nhấp nha nhấp nhổm.kkkk bạn NVL tím rồi đấy

Nvl tiếp theo là pdr

Bán hết cổ phiếu ngân hàng sang cổ bất động sản thôi. Bom nợ xấu bank có thể nổ bất cứ lúc nào khiến lợi nhuận giảm sâu Ngân hàng ngấm đòn huy động cao, cho vay khó - VnExpress Kinh doanh

Target 25 kia mà :grin:

BCG có game BCG Land đó cụ!

2 Likes

em soi đc tin đó lên e đã gom. cơ mà biết hơi muộn lên mua ko đc vùng giá đẹp

1 Likes

Ngân hàng ngấm đòn huy động cao, cho vay khó

Chi phí trả lãi của các nhà băng tăng vọt trong quý II, trong khi cho vay khó khăn khiến thu nhập lãi tăng chậm lại.

Những ảnh hưởng của một giai đoạn chạy đua lãi suất huy động, rồi tiếp nối là khó khăn của việc cho vay, đang hiện rõ trên báo cáo tài chính của các nhà băng.

Trong 22 ngân hàng đã công bố báo cáo tài chính quý II, chi phí trả lãi trong ba tháng gần nhất đều tăng hai chữ số so với cùng kỳ năm trước, cá biệt có một số nhà băng ghi nhận chi phí này cao hơn gấp đôi, thậm chí gấp gần ba lần.

Ở chiều ngược lại, thu nhập lãi và các khoản tương đương có biên độ tăng chậm hơn đáng kể, dẫn tới thu nhập lãi thuần bị thu hẹp - diễn biến lần đầu tiên trong nhiều năm gần đây. Kể cả giai đoạn Covid-19, thu nhập lãi thuần của các ngân hàng vẫn tăng trưởng dương.