Theo nhịp VNINDEX: tháng 7-12/2022: đáy dài hạn, đáy sâu nhất chu kỳ?

,

Cuộc chiến vương quyền đầu năm tại EIB mà bạn.

1 Likes

Shark ấy vừa đi Thailland với chị P.O còn mệt :tired_face::grinning:

2 Likes

Tui bán hết hôm qua rồi, k vội được đâu.

2 Likes

tôi giờ quan tâm cái chỉ báo Binhquangdep… cứ thấy chỉ báo này báo mua thì tôi mua, chỉ báo này cắp dép thì tôi bán… em trêu bác tí. hehe

3 Likes

Thò tay bắt thử HSG cái cụt luôn. Vãi thật

3 Likes

Chào anh chị em
Ngày đó cùng ông @Vice dự báo cái kết của ngành thép giờ ứng nghiệm
Cầu giảm, tồn kho cao, lỗ tỉ giá, lãi vay, tăng chi phí đầu vào.
Nay anh cả HPG báo lỗ
Good luck

7 Likes

Em thấy đợt ĐHCĐ, bác Long đã cảnh báo cổ đông của mình. Tình hình VNi lại có cớ rồi anh.

2 Likes

Bài cảnh báo kia còn nguyên trên F ngay khi bctc q3 2021 đạt đỉnh ln.
Nói chung người cầm cổ sẽ khó thích ai nói về việc hết kì vọng, cp xuống.
2023 sẽ vẫn khó khăn khi bđs chưa khơi thông.
Nhẫn

4 Likes

Bác thấy sao về 2 phiên hồi hôm nay của DXG, liệu DXG ở BĐS có phải là cp ngoại lệ ko bác

2 Likes

Quả bóng ném xuống tùy được bơm căng hay bơm non mà nảy ít hay nhiều.
Xu thế ngành, xu thế thị trường không đổi thì các cú nảy yếu dần.

4 Likes

Anh @Bach_nam cho em xin chart BFC voéi

2 Likes

Đang giữ thì có thể yên tâm giữ chờ đợi bán hoặc giữ lâu dài tùy theo tài khoản và loại vốn đầu tư, tín hiệu phân kỳ dương, BB cho tín hiệu mua, mục tiêu gần 18-18.6, vượt qua đó thì lên khu 20-24. Xấu nhất chỉnh về khu 12-13. Tỉ suất cổ tức tiền mặt lịch sử đến hiện tại khá tốt, thấp nhất là 15% trong 5-7 năm gần đây. Ngành này cũng ổn định, các mã khác có thể chưa chỉnh hết sóng (hóa chất, phân) nhưng mã này đang chỉnh chạm đáy dài hạn. Tùy theo tình hình để tính toán cho phù hợp với bản thân. Khả năng nó tích lũy khu 12-20.

2 Likes

Bác đánh giá Ceo đã đến vùng giải ngân chưa ạ

2 Likes

Đánh giá nội tại doanh nghiệp mới là điều quan trọng, vấn đề chu kỳ xấu của ngành chưa đi hết, cần thời gian và nó có thể xấu hơn nữa. Tín hiệu kỹ thuật chưa có và nó cũng đã hồi gần 30%, biên lợi nhuận có lẽ không còn lớn, nếu giải ngân thì khá rủi ro.

3 Likes

Vùng hỗ trợ dài hạn 8-10, dưới 8 có thể gom dần nhưng phải xem xét tình hình để có kế hoạch cẩn thận.

4 Likes

Nếu mọi người xem biểu đồ các mã, đợt này hồi lên và chỉnh khoảng 40-60% cho các mã cơ bản so với đỉnh ngắn hạn sắp thiết lập là tích lũy vào sóng tăng mới được rồi. Cũng có một số mã đã đạt target chỉnh tính toán. Vì vậy, tỉ trọng tài khoản an toàn thì cũng đừng lo lắng quá, thời gian chỉnh trung hạn cũng đi được 10 tháng, tầm 6-12 tháng nữa là về đáy và tích lũy, thời gian tích lũy thì tùy tình hình, tình hình tốt thì chẳng cần tích lũy, tình hình xấu thì tích lũy có thể kéo dài hơn. Khủng hoảng thì mới thực sự lo lắng, hiện tại chưa có yếu tố nào xác định để khủng hoảng cả, chỉ có xác suất suy thoái thôi. Nên ai xác định giữ dài hạn mã cơ bản thì có nghiên cứu sâu để có tỉ trọng phù hợp để có vốn, còn vốn trung bình giá vào thời điểm xấu hơn nữa.

9 Likes

Thanks anh!

3 Likes

Tạo lập chính trị kinh tế trọng tâm thế giới vô tình hay cố ý để hoàn thiện chu kỳ kinh tế (mô hình phát triển xoáy chôn ốc - có đi xuống nhưng không phá đáy), khi họ đạt được mục đích, họ quay ngoắt cái, có khi cái xấu mà mình mong đợi nó lại chẳng xảy ra. Nên mình không nắm bắt được thì có chiến thuật chứ không phải sợ hãi quá mức. Có tính toán để khi mọi người sợ hãi, hoảng loạn thì mình có tiền để xúc.

15 Likes

Ý anh Nam là đa số các mã đều sắp vào sóng B đúng ko anh Nam, sau đó mới giảm thêm sóng C về đáy và tích lũy ạ?

3 Likes

Có mã vận động trước, sau thị trường, có một số mã đã về đích trước thị trường rồi.

6 Likes