Theo nhịp VNINDEX: tháng 7-12/2022: đáy dài hạn, đáy sâu nhất chu kỳ?

,

Nhưng em thấy ổn mà bác gần giống nhận định mà

2 Likes

Dòng tiền tuy có tăng dần nhưng biên độ: 10-12 nghìn tỉ.

Để hồi 1.400 thì dòng tiền có lẽ mỗi phiên cũng tầm 20–25 nghìn tỉ. Bao giờ tiền vào nhiều tự khắc VNI lên ^^

Kẹt hàng vùng 1.400 à bạn?

4 Likes

Danh mục của em vẫn ổn, trước mắt em chưa thấy rủi ro gì từ thị trường, dòng tiền nó chỉ luân chuyển luân phiên giữa các nhóm ngành thôi

3 Likes

không mình cut rồi. xong nhảy mua 1160

2 Likes

Chúc mừng bạn.

Quan trọng nhất là tìm ra lúc bắt đầu, và tính dòng tiền luân chuyển có đủ T + 3 +5+7 không. Minh vẫn ưu tiên bank, chứng, xoay tua 2 dòng này.

Bên cạnh bank chứng có đầu tư công, khu công nghiệp, than có hơn tuần xanh… rồi tuần sau sẽ là dòng nào hiiii

Có vẻ tạo lập muốn kéo lên, chứ chưa hoặc không muốn giảm sâu lúc này.

6 Likes

Nền 1.173 - 1.185 đã rất cứng rùi.

Mục tiêu phía trước vùng 1.197 - 1.205.

Không thành công thì quay lại test 2 mốc trên.

Để an toàn có thể chia nhỏ vốn ra làm 2-5 lần khi mua hoặc khi bán. Hiii.

5 Likes

Mua 7.13 :rofl::rofl:, trong cơn hưng phấn của thị trường, đua lệnh trong phiên. Cuối ngày nhìn lại thì TBG cao nhất từ đáy tới hiện tại. Và phần còn lại chính là hậu quả sau khi có BCTC :rofl::rofl::rofl:.
Mùa này nước biển lạnh quá ông ạ . :man_swimming:t2::man_swimming:t2::man_swimming:t2::man_swimming:t2::man_swimming:t2::man_swimming:t2::man_swimming:t2:

2 Likes

Kháng cự 7.4 đây nhé.

Nếu test 6.7 không thủng thì ok, mua tốt.

2 Likes

Thế -78 tỷ vẫn không thay đổi chart sao ông :roll_eyes::roll_eyes:. Ngộ nhỉ :joy::joy:.
Thôi để mai xem sao. Tạm thời án binh bất động chờ thứ 2 xem sao .
Bác nghỉ ngơi đi, bác có vẻ nghiện bảng số đấy :rofl::rofl:

5 Likes

Chúc cả nhà có ngày giao dịch hợp lý :smile::innocent:

Xu hướng chính VNI vẫn là tăng, xu hướng chính VN30 vẫn là tăng. Hướng tới target 1: 1.152. Mô hình nến Island rất vững chắc.

Xu hướng sơ cấp rất ngắn có thể có rung lắc, mô hình nến ngày hơi xấu.

Phiên nay điểm tựa nâng lên 1.185. Mốc này có thể cần tích lũy thêm để vượt mốc 1.200, vừa là kháng cự, vừa tâm lý.

Bank ko nới room, chứng kq kinh doanh nhiều mã âm, tuy vậy vẫn được dùng duy trì VNI, cho nên vẫn còn tiềm năng lớn cho tháng 8.

Chón sóng ngành, mã có sóng, ra vào hợp lý, chia nhỏ 2-5 mức để mua là điều cần thiết.

9 Likes

Dieu khac biet la volume up. Hien nay dieu nay ko xay ra, nen giai doan nay giong cuoi thang 5 dau thang 6 hon. Show me the volume.

5 Likes

Hiện giờ dòng tiền đều đang chần chờ chú ạ, chắc là đợi FTD, hôm qua đáo hạn ps nên phiên hnay ms là phiên quyết định, cháu vẫn thiên về hướng tích cực vì đội Bank đang có xu hướng bật lên 1 nhịp nữa. Điểm tích cực là khi tt chùng xuống thì các nhóm ngành hồi phục giai đoạn trước vẫn giữ được trends hồi phục, ai bán tháo thường sẽ không còn điểm mua.

4 Likes

Dạ chú, cảm ơn chú. Nếu thị trường có thêm điều kiện volume up thì sẽ tăng và tăng bền vững. Hiện nay chỉ dao động từ 10k-12k.

Tuy chưa đạt tiêu chí bền vững, ổn định nhưng cháu vẫn nhìn nhận có yếu tố tích cực trong đó.

Cháu và pic cảm ơn chú đã chia sẻ ạ.

6 Likes

Mình có suy nghĩ giống bạn, đến giờ khẳng định rõ tạo lập dùng bank, chứng giữ nhịp VNI và luân chuyển các nhóm ngành, dòng tiền.

Bank, chứng, thép, xây dựng (phân nhóm theo cophieu68)… đã tạo đáy khá sâu và đang hồi phục…

Đầu tư công, bđs khu công nghiệp có tin hỗ trợ.

Thủy sản đang ranh giới tích lũy, đi lên và downtrenđ.

Như vậy cả chart và vĩ mô hiện đều ổn, chưa có dấu hiệu cú shock của thị trường.

Giờ có 2 vấn đề đặt ra:
1. FED sẽ nâng lãi xuất lên 0,5; 0,75; hay 1%; và tác động của nó ra sao với thị trường ck.
2. Nhóm nghành nào sẽ hưởng lợi khi từ vĩ mô trong nước và hưởng lợi từ FED

Bắt đúng long mạch, đúng nhịp ra vào hợp lý là điều rất cần thiết. :innocent: :innocent: :innocent: :innocent:

11 Likes

Xin chia buồn cùng bác và gia đình!

3 Likes

Cảm ơn bạn nhiều, chúc bác cả pic ngày thứ sáu an vui, chuẩn bị cuối tuần lên kế hoạch giao dịch tuần sau :innocent: :innocent: :innocent:

3 Likes

Hy vọng hôm nay xanh tím hết nhé cả nhà

2 Likes

VNI đang đẹp, cuối tuần sẽ lạm bàn tác động của FED như thế nào?

Vẫn đang giao dịch à? Cầm mã gì, dự định thía nào :grin: :innocent: :innocent: :man_surfing:

1 Likes

Chu chia se de co 2 cai nhin phan bien trong moi thoi ky. Minh dang danh (om co) thi cai nhin se thien ve ko co nguoi ban thi thi truong se len. Dieu chu muon dua nhan xet o day la volume up phai co su tham gia cua nuoc ngoai va tu doanh, quy mo la chinh, chu con depend o nha dau tu ca nhan thi volume ko the len duoc.

12 Likes

Dạ cháu cảm ơn chú, cháu sẽ tìm hiểu thêm yếu tố nước ngoài và tự doanh.

Chú có đánh giá ra sao khi Fed nâng lãi suất lên 1%, tự doanh và nước ngoài sẽ có phản ứng ra sao ạ? Liệu có bán tháo dữ dội không ạ?

Cảm ơn chú đã chia sẻ.

4 Likes