Theo nhịp VNINDEX: tháng 7-12/2022: đáy dài hạn, đáy sâu nhất chu kỳ?

,

Giờ 16:11 , muộn rồi.
Sáng mai vô sớm nghe bà phán con lô, 16:30 chiều kiếm ít xiền uống trà sữa nha !
:dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon:

5 Likes

món này e không biết chơi nên xin cáo từ :joy: :joy:

3 Likes

Tôi không quan tâm đến điểm số thị trường, vì nhiều khi nó tăng múc nhầm vẫn chết. 1 Điều cần quan tâm là từ khúc 115x đến 1250, tức là vùng đáy kì này nhỏ lẻ đã ăn non chốt lời vào tay to khoảng 3500 tỏi, trong khi ở vùng đỉnh từ 1300 đến 1500 thì ngược lại, tay to đã trao cho nhỏ lẻ cp giá trị nhiều tỉ $. Chỉ riêng hpg tây lông đã bán hơn 1 tỉ $. Nhỏ lẻ thì rất hay bán tại đáy và mua tại đỉnh. Hiện tay to vẫn múc ròng thì tt vẫn chưa thể sập

17 Likes

Nhắc tới lại tủi thân. Sau khi tốt nghiệp DH Bách Khoa, đi bán bánh mì ế quá quyết học lên Thạc Sĩ, tốt nghiệp Thạc Sĩ xong chưa kiếm được việc thì va đầu vào chứng thế là âm 40% tk. Có nhiều lúc suy nghĩ tiêu cực, may sao đọc dc pic bác Bình Vanga, như chiếc phao cứu vớt cuộc đời. Tới giờ đã có lời trên 15% Nav rồi :muscle::muscle::muscle:.

7 Likes

thế là mình lại phải múc theo ạ? :smiley:

4 Likes

Hiện múc còn kịp, chờ nó lên nhà nhà hô up cheng bô mới đầy

8 Likes

giờ múc gì thì được vậy bác?

3 Likes

giờ e thấy hô up cheng nhiều lắm rồi

3 Likes

List của bác Biển đó. 12pcs. Hoặc lọc com bác Bình đó. Có 1 số con bác ấy chốt đợi vào lại

3 Likes

e đang chọn mã a ơi, hy vọng tuần sau có cái mua :grinning_face_with_smiling_eyes: :grinning_face_with_smiling_eyes:

3 Likes

Đợt thị trường xấu, đọc bài bác @Ngocbinh khá hay, em F0, ko dám nhận xét chuyên môn, nhưng thích phong cách nói chuyện nhã nhặn của bác. Chúc bác sức khỏe và có nhiều phân tích cho F0 có thêm kinh nghiệm. thanks

3 Likes

vấn đề bên Đài vs bên Tàu liệu có căng thẳng thêm và ảnh hưởng tới vn không các bác?

4 Likes

Ông chạy mỗi cái biểu đồ spam khắp nơi

2 Likes

Xem cái chart của chứng khoán xứ Đài

Cũng mất tầm tầm 30 năm mới break chỉ số 10K.

6 Likes

Đài và Tàu càng căng thẳng VN càng hưởng lợi, Đài và Tàu bem nhau VN là vua . Nhưng chắc chắn trong 5 năm tới là không có bem nhau, chỉ có căng thẳng ngoại giao, cấm vận kinh tế… như thế là VN cũng hưởng lợi rất nhiều rồi .

5 Likes

Có khi năm nay lại tụt xuống dưới 10k :rofl::rofl::rofl:.

4 Likes

Trước ai cũng nói ngài putin chỉ hù thôi chứ k bem U cà, thế mà bem thật, làm em ngồi chót vót ngọn cây tre :frowning::frowning:

4 Likes

Cây nến hôm qua cũng dc bác nhỉ

3 Likes

Bản chất cuộc chiến Nga - Uca và Trung - Đài nó khác nhau . Nga - Uca chiến nhau ảnh hưởng tới toàn TG vì phụ thuốc năng lượng, dầu mỏ, lương thực… Còn Trung - Đài bem nhau thì các Tập đoàn Kinh tế lớn sẽ dời qua VN hết . :rofl::rofl:.
:dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon:.

5 Likes

Lực cung chốt lời bao nhiêu thì lực mua hấp thụ hết.

Giả sử nhúng xuống 1.240 sau đó bật lên thì bền vững mạnh kkk.

Ko ai muốn bị bỏ lại sân ga, ai cũng mong rung lắc để mua vào khà khà :smile:

5 Likes