Theo nhịp VNINDEX: tháng 7-12/2022: đáy dài hạn, đáy sâu nhất chu kỳ?

,

Chấp nhận rủi ro thì fomo vào. Còn không thì chờ.

3 Likes

Kịch bản thường thấy, tạo lập sẽ kéo Gap vượt qua 1124-1126, tiếp cận khu vực: 1136.5-1139.8 (làm tròn 1137-1140).

Nền tảng giảm lãi suất lần 3, sẽ tiếp lần 4; dự báo này đáng chú ý: 2-3 tháng nữa có thể xuất hiện làn sóng rút tiền khỏi bank trên diện rộng- dòng tiền chảy vào ck.

Đồng hồ kinh tế đang ở khu vực 8, tháng 7 tăng lương giá cả tăng là sang khu vực 9.

5 Likes

Bác lần này view tích cực nữa…Nhớ tầm này năm trước. Nước lên thuyền lên cho ace vui.
Cái đỉnh 1125 vượt mạnh mẽ thì ngon- mà em chỉ e ngại mấy cái Gap làm lỏng giá quá.
Vẫn gợn gợn view xuống dưới 1k ạ
qoobee-clap

2 Likes

chart này a B dự cả timing nữa đó ạ?

5 Likes

bác Bình có thể cho chart ngắn hạn không ạ?
Liệu có khả năng vni lùi về vùng 1070-1080 để lên tàu không ạ?

3 Likes

Bơ vẫn ở đây. Dạo này còn chăn bò ko :sweat_smile:

2 Likes

bạn trẻ cùng tui chăn bò ngày ấy đấy hả?? :joy:
Lâu k thấy, giờ đã đi hỗ trợ dc mn rồi, giỏi quá, :star_struck:
À bò thì vẫn còn, mà bị đi cải tạo rồi :joy:

3 Likes

Thiên vận xấu thế mà nó có giảm nổi 1025 đâu, cứ xuống giá thì chính sách vĩ mô lại có tin tốt hỗ trợ từng ngành từng ngành.

Năm nay chỉ còn 1 thời điểm mà thiên vận xấu như đoạn 20/4-20/5, nhưng có lẽ chỉ là chỉnh nhẹ để đi lên. Lãnh đạo nữ cũng ngon chứ nhỉ. Thời của trung nữ đang đến kkkk

6 Likes

Dự tính con sóng này kết thúc quanh 17/10 hehe :grinning:

4 Likes

con sóng này là con sóng nào ạ? ý là con sóng C kia kết thúc vào tầm 17/10 ạ?

3 Likes

14-15-16, trùng hợp đúng đỉnh 1125…tức là Ngũ nhạc kiếm phái trên đỉnh Hoa Sơn.
Thắng thì thăng…mà bại thì về luyện tiếp Quỳnh Hoa Bảo Điển và Kịch Tà

1 Likes

1124.48- mở Gap vượt đỉnh cũ luôn kkk

4 Likes

Sóng 3 lớn, dự timing quanh 17/10, max quanh 1385- chưa khả thi lắm; hài lòng ở mức quanh 1265

Điểm giao cắt vàng- Golden Cross- khi Ma50 cắt lên Ma200

7 Likes

a Bình vẽ kĩ hơn về đường đi sóng 3 đc k ạ?

3 Likes

He he. Chào mừng chủ thớt đã trở lại và lợi hại hơn xưa. Ặc ặc … tặng mn bài hát VÀ CON TIM ĐÃ VUI TRỞ LẠI… KKK

3 Likes

E chào bác Ngocbinh và các bác trong room. Em bỏ CK đã 1 năm rưỡi và nay đang có ý định quay trở lại nhưng loay hoay chưa biết bắt đầu từ đâu. Các bác cho em gợi ý điểm vào được ko ạ

3 Likes

Chẳng có cách nào khác là bạn phải tự trang bị kiến thức tối thiểu về PTKT cũng như PTCB để tìm ra lối đánh phù hợp với bản thân. Còn những ý kiến khác sẽ là con dao 2 lưỡi. Nghĩa là có khi đúng có khi sai. Và bạn sẽ là người chịu trách nhiệm về việc đó.
Còn nữa. Chỉ nên đánh bằng tiền thịt của mình, và tốt nhất đó là tiền nhàn rỗi. Chỉ dùng margin khi bạn đã có một lối đánh phù hợp và hiệu quả với bản thân.

4 Likes

Sau 3 ngày.
Cũng chưa có gì đáng ngại khi xu hướng kết tuần vẫn đang tăng. Điều chỉnh là cơ hội để mua chứ không phải để bán.

6 Likes

Em chào bác Ngocbinh, trước có hay tương tác với bác trên pic của bác Ocean. Giờ ko thấy bác Ocean nữa. Em sau 1 năm te tua cũng mới quay trở lại gần đây. Lần quay trở lại này nhiều kinh nghiệm hơn xíu, dù vẫn có tật fomo (hơi khó bỏ). Mong nhận được nhiều nhận định từ bác ạ. ;))

3 Likes

Chào @sunset @kimbio89 :blush::coffee:

4 Likes