THG cổ phiếu giá rẻ còn sót lại trong bão giá

Mai vào ít cho nó lên giá mục tiêu.

haha, mai THG bay nhé anh em

Chưa đâu 400k của nội bộ còn chưa bán hết lái nó đè gom đấy, đợi xong 400k rồi mới tính.

1 Likes

Tranh thủ những lúc Sale như này cũng gia tăng thêm.

Nền tảng cơ bản của THG chính là mảng bê tông và thi công hạ tầng với chất lượng cao và luôn đạt tiến độ đề ra, vì vậy tất cả các công trình tại khu vực Tiền Giang, Bến Tre đầu sử dụng các sản phẩm của ti co là chủ yếu.

Hiện Tiền Giang, Bến Tre đang là vị trí chủ chốt của đợt giải ngân đầu tư công, Ticco với vị trí là doanh nghiệp hàng đầu của tỉnh luôn được tỉnh mời tham gia đầu tư vào các dự án xây dựng đường xá hoặc chợ, để được giao quyền sử dụng đất hai bên đường, hoặc đất khu dân cư. Cập nhật thêm một số khu đất được tỉnh giao cho Ticco sắp tới:

• 11ha đất vị trí sông Long Uông
  • 6.5ha vị trí D7 Cai Lậy
  • 11ha đất vị trí Gò Công Đông đang được mời đầu tư.
1 Likes

Chia sẻ thông tin đầu tư công tại Tiền Giang, đợt này để bắt đầu nới lỏng giãn cách mình sẽ về Tiền Giang chụp ảnh tiến độ Gia Thuận cho mọi người xem.

1 Likes

Đã chung tàu em hàng giá trị này

Nhược điểm lớn của THG là chia tiền mặt quá nhiều, nếu chia cổ tức theo tỷ lệ 20-30 sẽ có thêm lượng tiền mặt để tái đầu tư mở rộng quỹ đất thì hay biết mấy.

Lãnh đạo đang muốn nâng tỷ lệ sở hữu nên chia tiền mới có tiền gom cp chứ bác. Thg nội lực dn tốt nhưng lãnh đạo chưa full hàng nên chưa phi mạnh thôi

À việc chia tiền lớn đã có từ 2018 đến giờ rồi bác. Cá nhân mình thấy chỉ thỏa mãn các cổ đông lão thành nhưng lại vô tình kềm đà phát triển của công ty bác ạ.

THG làm ăn ổn đó, nếu chia cp nhiều hơn chia tiền thì thích hơn

1 Likes

Cty đang trong giai đoạn chuyển giao thế hệ lãnh đạo mà bác. Lãnh đạo lớn tuổi họ k còn máu lửa kiếm tiền nữa họ đang thoái lui dần, nhường chỗ cho các lãnh đạo trẻ nhiệt huyết máu lửa hơn, các lãnh đạo trẻ liên tục mua vào, lãnh đạo lớn tuổi thì bán dần cp để dưỡng già. Mình nghĩ là bao giờ lớp lãnh đạo trẻ nắm đủ % họ mong muốn thì lúc ý mới chia tách bằng cp và giữ tiền để tái đầu tư

1 Likes

Mong là vậy. Thậm chí mình thấy nên esop thêm cho blđ, nội tại của THG đã tốt sẵn nên nếu có thêm tiền thì tốt hơn hiện tại tránh phải dè dặt cẩn thận từng chút.

Quá rõ ràng, nội tại cơ bản vô cùng ổn định, hành trình tăng trưởng dài hạn từ 2021-2030 là chuyện bình thường. Tuy nhiên nếu được giữ lại thêm tiền mặt sẽ ổn hơn rất nhiều.

2 Likes

Thg tốt nhưng nhân hòa chưa đủ, tuy nhiên nắm giữ vẫn là ngon. Mình thích những cty mà lãnh đạo full margin hơn, động lực cty đi lên se mạnh mẽ, giống như khi chủ tịch Năng của vcs thâu tóm xong cty ý. Bài học kinh điển về nhân hòa

1 Likes

Bác cho em xin số dây thép em kết nối với bác hỏi thêm mấy vấn đề THG với bác

Có một bác t266 bên fx.1.9 là cổ đông từ 2014 và nhà ở ngay Mỹ Tho nên mình cũng cập nhật từ bác đó ra thui chứ ko nắm quá nhiều thông tin đặc biệt đâu bác. Bác cứ tham khảo bên đó trước còn khi nào TPHCM hết giãn cách tỉnh mình sẽ đi về dưới cập nhật thêm thông tin cho mọi người.

1 Likes

Ok Bác, e với bác chung thuyền hdc thì phải

1 Likes

Đúng rồi bác mình nắm từ 2019 đến nay. Hiện tại rổ của mình cũng có 3 mã chính là HDC THG HU4 thôi

1 Likes

chung mâm luôn cả Hu4 hả, hợp ghê :smiley:

1 Likes