Thị trường chứng khoán 2024: Phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi

, , , ,

Điều hầu hết anh chị em quan tâm bây giờ, đó là trend tăng của thị trường có mạnh không, và sẽ tăng đến bao giờ.
Như anh chị em thấy trong chart vni dưới đây, các pha thị trường tăng điểm thì thanh khoản tăng, giảm điểm thì thanh khoản giảm. Khi những điều này dần trở nên không đúng nữa thì đó là đỉnh sóng. Một dấu hiệu quan trọng khác là trong những năm sideway 2018-2019, các dòng cổ phiếu thay nhau dẫn sóng nhưng tới hiện tại, rất nhiều cổ phiếu đang cho thấy dư địa tăng giá.
Về mặt định hình cơ hội đầu tư, năm nay ngoài những dòng cổ phiếu riêng lẻ mang tính thời điểm, thì các cổ phiếu chuyển sàn, hoặc phát hành thêm sẽ mang đến cho NĐT nhiều cơ hội mới. Sự ổn định trong thượng tầng đang đi dần từ hướng ổn định về nhân sự chuyển sang ổn định về timeline và kế hoạch hoạt động cũng sẽ góp phần tạo nên một môi trường ổn định cho cả nền kinh tế nói chung và thị trường chứng khoán nói riêng.

3 Likes

ơ không có thầy nào bu nào vào đây chơi với tôi hả.

Lâu lắm mới thấy bài của bác :slight_smile:

2 Likes

hí hí, cảm ơn bác đã còn nhớ tới tui. Dạo này bác đầu tư chứng cháo sao rùi.

Lâu lắm rồi mới thấy em. Thấy em dự đúng cả năm 2022 lẫn 2023, mong lần này đúng như cái title nhé.

2 Likes

Em không dự bừa bao giờ á.

Đẳng cấp là 1200
Phong độ nhất thời là 1100 1300…
Mình hiểu vậy đúng hay sai nhỉ ? :thinking: :lying_face: :grimacing:
:crazy_face: :grin: :upside_down_face:

1 Likes

thị trường có lúc lên lúc xuống, đấy là phong độ.
lên lên xuống xuống, nhưng xuống là để lên cao hơn, đấy là đẳng cấp á.

Vẫn sống bác ạ :slight_smile: Nhớ đợt 2022 hay đọc bài của bác, sau đấy không thấy nữa. Hix

1 Likes

Cảm ơn bác vẫn để ý theo dõi. Năm nay sẽ giới thiệu cho bác một số siêu phẩm nhen.

3 Likes

Không hiểu, đọc lại lần 2 lại càng không hiểu

Mà thôi, tạm không để ý index
Hóng bạn giới thiệu mã cổ phiếu, T+

1 Likes

Xem ra thì @Silento1234 có uy tín … với nhiều a/e F nỳ nhỉ.

Ảnh : chụp qua màn hình Cafeland tv …

image

• Dám hỏi NVL, nhận định của chủ topic hôm qua và nay diễn tiến sẽ thế nào ?
1 Likes

Theo bác TML có cứu được không.
Nếu TML không cứu được, thì tính gì đến NVL nữa.

1 Likes

BCR, hàng xé giấy lấy tiền này nên mua thêm hay bán nhỉ ?

Mẹ BCG nay chốt quyền mua 10k mà kéo yếu xìu, 8.x
IMG_4325

1 Likes

Rất tiếc, đây ko phải câu trả lời / từ câu hỏi của NaK tui ( đọc lại nhé) và tui ko mắc bẫy chủ topic ( gài …) khi làm Reply này. Tức NaK ko so sánh 2 vị này / cuộc chuyện ko thể ngắn được.

Đây là Reply ngay khi mở bảng / NVL thoát áp bán … ngày qua.

• Hôm qua NaK tui đã ngờ NVL là hàng độn KL + GT khớp cho TT / ngày.
    P/s : Tin nhiều khi chỉ làm người đọc tức mình > thôi!
2 Likes

Nak rất tỉnh

1 Likes

Tinh nữa ( ko lọt bẫy người đẹp - avatar … đẹp).

1 Likes

Về bản chất, TH quánh chứng theo phong cách đầu cơ trên danh mục đầu tư ạ.
Nghĩa là TH chỉ đầu cơ ở giai đoạn đẹp nhất và hội tụ nhiều yếu tố tăng giá nhất của một cổ phiếu được TH nhận định là ngôi sao đang lên.
Như TH có đề cập, NVL có nhiều vấn đề, trong số đó là những dự án dây mơ rễ má với VTP.
Tân Hoàng Minh có thiếu tiền trả cho nhà đầu tư không? Tại sao giờ chưa giải quyết được, chứ nói gì đến NVL.
TH không giỏi quánh bạc, do đó không thể trả lời câu hỏi về giao dịch của cổ phiếu trong một hai ngày.
TH cho rằng bác @Mr.NaK ở trong đó nhiều thông tin hơn, sẽ rất vui nếu bác có thể chia sẻ thêm một số thông tin về NVL tại đây ạ. Cảm ơn bác.

1 Likes

Chta sẻ chia quan điểm / con hàng … theo tiêu chí này ( ý là bạn lựa chọn). NVL có ở nhiều topic khác/riêng của nó. Muốn đọc sang đó CHỤM hơn.

• Ko ngại ngần → học hỏi nhau tốt thôi.
1 Likes

Chào người đẹp. Còn nhớ lời cảnh báo trái phiếu APax. Anh Thủy đã đi rồi đấy

1 Likes