Thị trường đã tạo đáy chưa? Chiến lược đầu tư thời gian tới của bạn sẽ là gì?

, , , , , ,

Hôm nay phiên đầu tiên Tây quay ra bán ròng gần 3k tỷ, thanh khoản cũng tăng, bác có nhận định gì không ạ?

bán thỏa thuận con EIB thôi kệ nó. Thị trường vẫn ổn mà đóng phiên 1060 là ok rồi, tớ nói vùng 1060- 108x là rung lắc khá mạnh mà.

3 Likes

Trừ bán con eib ra họ vẫn mua ròng mấy trăm tỷ đó ko sao đâu

2 Likes

Chưa lĩnh xình hết quý này nhưng câu chuyện là tìm cổ tìm dòng chứ ko phải nhìn index, Tây vẫn gom thì vẫn chưa lên được

1 Likes

DXY càng giảm mạnh thì dòng vốn gián tiếp vào càng có lợi

Nó đảm bảo ko bị sập vì dòng tiền đỡ dồi dào

1 Likes

halo, xin lỗi việc nhập liệu hơi bị chậm chễ, b cho tui hỏi b đã từng nhập liệu vào bảng này chưa ạ? và b có ktra xem nhập đã đúng hay chưa k? tui thấy có vài chỗ bất hợp lý… cũng k biết là t k hiểu, hiểu sai hay họ nhập sai nữa…

2 Likes

Hì có gì đâu xloi nè chỉ cần một số thông tjn quan trọng nhất thôi bạn như: tỷ lệ cho vay margin, vốn, cơ cấu tài sản của các cty chứng khoán, tỷ trọng doanh thu theo từng mảng lĩnh vực( môi giới, cho vay, tự doanh, trái phiếu …) tiền gửi KH tại cty chứng khoán… đó nhưng thông số quan trọng và trong tất cả bctc đều có còn lại các mục khác bổ trợ thêm thôi

2 Likes

Mấy dữ liệu phụ thì từ từ hoàn thiện dần thôi bạn ko cần phải ôm mọi thứ vào đâu mình chưa nhập vì chờ bctc q4 và năm 2022 rồi lm luôn đỡ lắt nhắt đó chỉ gửi file bạn tham khảo trước thôi. File banks thì để vài hôm có bc mình nhập bổ sung thêm

2 Likes

Hì sắp tết cuối tuần nghỉ ngơi đi nhé rảnh thì nhập liệu coi như relax thôi đừng nặng nề lắm ko làm tháng này thì quý tới ta làm hj hj —> đó là lý do tớ chờ hết năm có bctc năm làm 1 lần luôn đỡ lắt nhắt tốn tgian :slight_smile:

1 Likes

uh tại tui thấy có sự k đồng nhất trong cách nhập liệu nên lạ lạ thui,

3 Likes

M mới làm bank thôi còn ck chờ hết năm 2022 nhập luôn nè

2 Likes

uh vậy thui t trả lại cho b nhập nhé. :blush:

1 Likes

Nhận lễ bê tráp rồi mà giờ trả á…

tại b ấy k dạy cẩn thận, mà nhập qua loa sai sót e k thích, làm sai thì thà k làm :))

2 Likes

Ai bảo sai á? Bơi ơi cố lên.

ờ ha nói vầy thui chứ cũng k chơi kiểu bùng, chú ý mấy phần ổng kêu qtrong thui vậy, tính mình đã chi li tiểu tiết 1 cái gợn nhỏ k thông cũng kiểu k xuôi dc í sh, thôi kệ vậy

2 Likes

đây r ha ? đoạn đầu mà chứ đoạn cuối thì t đã hay đọc bài đã nhớ :joy:
à mà hình như là có đọc mà k nhớ thật, okela nha. thank b

1 Likes

:joy: nhưng nhớ nhé 3 ngành ko dc bỏ qua: bank chứng bds —> nó ảnh hưởng đến nền kte cũng như chứng khoán. Ae đánh ngang đánh dọc gì thì 3 ngành này vẫn là hút dòng tiền lớn nhất. Các ngành khác như những bông hoa điểm thêm cho đẹp thôi( khi ngành đó hưởng lợi, doanh nghiệp hưởng lợi chung ta chỉ việc mua nắm giữ đến hết chu kỳ như dpm dgc vhc nkg …)

1 Likes

đợt cuối năm ngoái, bác Biển share hội đầu tư trong khu dân cư bác ấy, rất rất nhiều tỏi, danh mục cũng chủ yếu là bank và chứng. view dài hạn

1 Likes