Thị trường đã tạo đáy chưa? Chiến lược đầu tư thời gian tới của bạn sẽ là gì?

, , , , , ,

MÙA HOA BƠ LÊ NỞ.

Bích ơi! Mùa xuân đã về rồi em nhỉ? Hoa lê tuyết thanh khiết - nàng công chúa núi rừng nguyên sơ, sâu lắng đến mê hoặc lòng người.
Phía chân mây lê trắng là mầm bơ xanh vàng. Bơ hoa xinh xắn tỏa sáng khiến vạn vật ngây ngất, ngẩn ngơ.
Sắc xanh vàng trắng Bơ Lê thật nên thơ, có sức quyến rũ lạ kỳ, chẳng thể rời xa!

Em - cô gái ngày hôm qua sẽ ko còn buồn như trước nữa. Dưới hoa xuân thơm ngát, em hiểu rằng: lời khen của người xa lạ là lời chân thành vì người ta đứng ngoài nên có góc nhìn khách quan.
Đón chào năm mới! Cô gái ấy cùng toàn thể ACE F247 chắc chắn sẽ may mắn, bình an và gặt hái nhiều thành công rực rỡ.
Doanh, chính em - cô gái phảng phất trong sáng tác của chị Vũ Cát Tường mà a Din¹ là người vô cùng h.phúc sánh đôi.

(¹) Tên gọi trên mạng: @Jean.2007 - Din được giới sành điệu ck biết đến như 1 Đại cao thủ lẫy lừng trên TT tài chính khu vực châu Á TBD.
A nổi tiếng đến mức: tất cả các đội Big short đều cảm thấy ớn lạnh toàn thân mỗi khi báo chí và truyền hình nhắc đến tên anh.

4 Likes

A chia sẻ với @NhamDoanhDoanh , e ko cần trả lời nhé. Rất khách quan vì ở tất cả các Mxh a ko quen bất kỳ ai và ko có nhu cầu quen kể cả bạn Lê đáng mến, ít khi quan tâm đến các cp nổi trên mặt F trừ khi có nó từ trước, ko tham gia hội nhóm ở bất cứ đâu. Lên F chỉ đơn giản nó là 1 trang báo mạng mà bất cứ ai cũng cần phải cập nhật ttin. A tôn trọng người nhất quán quan điểm có sao nói vậy, có đúng có sai. Tôn trọng NĐT dù cầm tiền hay cp, dù TT ở đỉnh hay đáy vẫn là chính mình, ko thể biến thành 2 con người khác nhau.

Việc nào ra việc đó, dù a và Jean hoàn toàn xa lạ. Cp, nhóm cp đầu tư cũng hoàn toàn khác (các cmt từ khi lập acc a nói rõ ràng).
Với cái chung: Tranh cãi, mâu thuẫn đã có các Mod xem xét. TT lên xuống là tất yếu có sao đâu nhỉ? Lạ là hô vùng đỉnh thì rất thích, về vùng đáy hô lại choáng váng? Rất cần phải bảo vệ J và các bạn khác lúc sóng gió do “Hội chứng đổ lỗi và nỗi đau mất tiền” ở 3 đợt gây ra:

ĐỢT 1 MẤT TIỀN: Fomo trên đỉnh. Ai may mắn hoặc có việc cần rút ra thì thoát. Số ít NĐT rút ở đỉnh đi mua bds thì bds cũng bị giảm giá. NĐT còn lại có mà tài thánh khi chốt lời đúng đỉnh và đứng ngoài cho đến nay như 1 số tuyên bố.
Ở đợt 1, người bị đổ lỗi là các Nicks có tâm, có tầm và các bài nhận định cảnh báo xu hướng xấu của TT.

ĐỢT 2: Trong quá trình Downtrend. Lần này, nhiều bạn có tiếng trên F và các chủ pic trước đó rất khổ sở.

ĐỢT 3: Từ T11/22 → nay.
Mất tiền đợt này khá đa dạng: Thua lỗ mua bán, do hoảng loạn cắt đúng đáy, do sợ hãi đứng ngoài vì bỏ sóng hồi lớn là mất khá nhiều, do vô vọng phục kích các mốc vài năm mới có 550,600,740…

Đối với các đội big short - bán xuống - ăn theo thì lợi dụng ktế kk và hàng trăm tin xấu ít nhiều đã đạt mục đích lợi nhuận. Vận đen của họ là cuối 2022 dính trọng thương cả 2 chiều: bị đánh ngược PS và buộc phải cover cơ sở giá cao.
Do lực 1 số đội đã suy yếu, hy vọng mong manh của họ ở 2023 là năm khá nan giải, các đại án lại chưa kết thúc. Vậy nên sinh ra kiểu phát ngôn âm mưu: VNI về 800, nhiều topics ở các F thừa cơ nhắm thẳng cứ điểm 600, 650…, còn các Nicks ăn theo ngày đêm hô sập v.v. Cơ hội duy nhất của nó là tạo bằng được hiệu ứng domino vào thời điểm thích hợp hoặc khi có sự kiện thiên nga đen - cơ hội quý như vàng để ăn hàng.
Ngặt 1 nỗi, ở vùng đáy khi giá đủ ngon, sẽ có các tay chơi đối ứng đẳng cấp tham gia trừng phạt. Thị trường là người quyết định kết quả cuối cùng.
Cái gai trong mắt bọn họ chính là các acc, các pics và con người truyền tải mọi thứ tốt đẹp trong tương lai.

Thời điểm này, Jean là 1 trong số các bạn luôn mong TT đi lên. Khi TT tốt, đương nhiên là lúc win-win trong đtck.
Việc lan tỏa điều tích cực của các bạn rất đáng hoan nghênh vì tất cả NĐT muốn có thông tin đều phải lên mạng, họ sẽ tự tin, yên tâm hơn rất nhiều và ngược lại.
Còn người gieo rắc nỗi sợ hãi, chủ nghĩa cá nhân, khơi gợi sự mất mát của người khác mới cần phải lên án.
Doanh đề nghị J xóa các vấn đề nhạy cảm, phản cảm đi, dù các Mods đã xem nó.

Hy vọng chia sẻ của a phần nào lấy lại động lực của Doanh, Jean và các ace tương tự vì mục đích chung.
(P/s: Sorry vì quá dài, nếu viết ngắn khó diễn đạt đủ ý).

4 Likes

Cảm ơn anh @LUX. Cái tên nick đủ nói lên chất của anh! Những gì anh nhắn gửi e sẽ trao đổi lại với a @Jean.2007.

3 Likes

Tks bác nhiều :heart_eyes:

3 Likes

Thanks thì phải làm sao :sunglasses: là phải chấn chỉnh lại cách phát ngôn và pp lập pic , đừng đùa phải đập thẳng mặt chúng nó

3 Likes

Em là nàng thơ , là nguồn cảm hứng , là giọt hi vọng, là ánh nắng mai . Có em J có tất cả để cống hiến :muscle:

3 Likes