Thị trường sẽ còn giảm nếu điều này xuất hiện

, , , , ,

Kênh chia sẻ kiến thức về đầu tư thị trường chứng khoán: Minh Hải Official (Youtube)

VNINDEX có nhịp điều chỉnh gần 30 điểm kèm thanh khoản hơn 30k tỷ trong phiên giao dịch 24/6. Với điều này, chắc chắn thị trường sẽ cần nhiều thời gian để có thể quay trở về với vùng giá 1280-1300

Mặc dù hoảng loạn là vậy nhưng hiện tại chúng ta đang ở vùng hỗ trợ cứng MA50 nên nhiều NĐT bắt đầu suy nghĩ về việc liệu thị trường sẽ tích lũy lại ở vùng này rồi bật lên hay sẽ phải về những vùng hỗ trợ thấp hơn nữa

Với vấn đề này, mình gợi ý mọi người có thể chú ý vào 3 cổ phiếu xanh điểm hôm nay là VND DIG và KBC. Đây là 3 cổ phiếu có lượng NĐT nắm giữ rất lớn nên mang tính đại diện cho thị trường cao. Khi 3 cổ phiếu này có tín hiệu đặc biệt thì chắc chắn sẽ có ảnh hưởng đến thị trường

1 Likes

Còn tùy vào câu chuyện riêng có / giá xanh ngày qua.

• VND : hạn chót đóng tiền thực hiện q. mua cổ p/h thêm là 3/7. Lái sẽ giữ giá sao Ok nhất …

D và K thì Nak tui chưa ( ko time) quán chiếu chúng. Xin ko phát gì ở 2 cổ nỳ.

P/s : Index thì nay ch/ta dễ thấy phiên giao dịch trả bữa … quen thuộc. Nếu kết ngày này ko thấp hơn 127x thì v/v test 1280+1300 là mốc cuối tuần / G. NAV quý 2 … hà hà.

1 Likes

FL utube bác đã lâu nay mới mò qua đây để đọc tin, cảm ơn bác chia sẻ hà hà