Thị trường tuần này HỒI thôi

, , , , , , , , ,

Thị trường đã giảm gần như quá bán trong tuần vừa qua, các tin tức xấu đã được phản ánh gần hết → kì vọng Vnindex sẽ sớm có nhịp hồi trong tuần tới này

Còn hồi thì sẽ làm gì, hồi đến khi nào thì đến lúc đấy sẽ phân tích tiếp để đưa ra chiến lược phù hợp nhất

Các biến số chính ảnh hưởng trực diện lên Vnindex hiện nay

1. Chỉ số DXY tăng lên 106

Nguyên nhân khiến DXY liên tiếp phục hồi trong gần 2 tháng trở lại đây

• Các NHTW trên TG đã có động thái hạ lãi suất trước FED
  • Kế hoạch nới lỏng của FED liên tục bị trì hoãn
  • Nền kinh tế Mỹ phục hồi tốt
  • Đặc biệt giá dầu đã tăng 20% từ đầu 2024

2. Cuộc xung đột Trung Đông

Sau khi liên tục đáp trả nhau, hiện 2 bên đang án binh bất động

Đánh giá sự kiện này không mang tính thiên nga đen, mức độ rủi ro chưa cao

3. Tỷ giá trong nước tăng cao nhất lịch sử
image

NHNN liên tục có các động thái kiểm soát tỷ giá

• Bán USD
  • Đấu thầu vàng

Cho thấy ý chí của các nhà điều hành đang có các động thái ổn định vĩ mô trong nước, nhưng vẫn quyết tấm duy trì mặt bằng lãi suất điều hành thấp. Ưu tiên công cuộc phục hồi kinh tế

Hang Phan Ms - Trường phòng Khối Tư vấn đầu tư VPS
:point_down: :point_down: XEM ĐẦY ĐỦ TẠI ĐÂY

2 Likes

Cho đô tạo đỉnh 25700 rồi cắm về lòng đất

Chỉ báo có người gọi là USD Index xây dựng năm 1973 dựa trên 6 $ khác : EURO, bảng Anh, Yen Nhật …

Ảnh : cắt từ một clip nhạc guitar cho buổi sáng …

image

• TT tuần mới. Kỹ thuật ( xem các bản tin CK) thì thảy đều không Ok = tiêu cực. Tâm lý ngán ngại + margin ( nghe đây đó) HÔ rằng cao.

Thông tin HT TT thấy có : đấu thầu vàng + bán trực tiếp USD … KRX kết thúc đợt kiểm thử và dự kiến 30/4 sẽ có thông tin chính thức để đưa vào vận hành ngày 2/5 … Hình thái TT “chạy” cùng tin tức thì khó “bấm” mốc nhé!
Index kết tuần 1174,85 “tuột” ngoài Min BB 1194,x; ROC RSI quá bán chỉ STO ngoắc lên → sẽ cho tín hiệu tăng khi ATO ngày có cú Break Out tầm 5p Index …

▲233(CE 1) ■296 ▼49(FL 5) HX > gần 5 lần CĐ.

• Câu chuyện TT là Index vượt ngưỡng mốc nào → xác định không phải hồi kỹ thuật ( lên trend UP …). ( nên) Mua bán đều tay / mốc NaK phát sau đây nhé.

Hose khớp > 760 tỉ đồng.

1 Likes

vậy là hồi V luôn hả cụ Nak

NaK chạy 2 topic/ngày này. Bạn nên kết hợp = cách đọc Reply ở 2 nơi này! ( Có thể mở 2,3 trình duyệt / 1 trang F247 → đọc 2 topic được)
Nhận định NaK ( có phần chủ quan của NaK) nhưng thâm tâm tui luôn mong nhận lại : chia sẻ và không gây thiệt hại gì đến mọi người ( đọc mình). Bởi thế, mua bán cá nhân … bạn phải đọc/lọc kỹ mọi nguồn.

Hoa sứ nhà N ( anh) … NaK.

• Tăng chữ V. ko tự bạn sẽ phải là người xác tín cho mình.
1 Likes

Reply mới nhất/topic Tin giả 2: “Khoảng ít phút nữa, Index test 1188,5 mốc thấp nhất NaK đã re bên trên …”.

VN-Index: 1187.67 ▲12.82 (1.09%)
KLGD: 209.85 - GTGD: 4,658.16
▲320(CE 4) ■141 ▼117(FL 8) 10:45 AM.

• Đã mua gì chưa các tướng ? Mục tiêu lướt T+ hay bình quân giá …

Tin X : bắt Phó chủ nhiệm Văn phòng QH, trợ lý Ông V.ĐHuệ …

• Xem thêm topic bên kia : Tin Giả (2). Bạn thông cảm vì NaK bị nh. bạn ( VPs ) xóa … topic khi NaK " Nhảy" vào th/gia Reply. Mất công sức một phần, tiếc là mất nhiều Re ý nghĩa + Giá trị/time …

Cổ CK bị dìm trước ( T6 rồi) nay bùng chạy. CE thấy ngha BVS VND ORS …

sao bác nak lại nằm ở đây? (topic bé (cháu) này)
về nhà làm xị rịu ngắm bình minh.
bác nghĩ sao về gãy rũ để phọt

Hỏi lạ … nhỉ. Ko có quy định hay cấm nick → reply trên F 2 4 7 ngha.
Topic sáng nay NaK chọn : tựa dứt khoát. Ko ởm ờ : đáy chưa. Hồi được ko. M/b nên thế nào … Nghe mấy cái này xong ko biết m/b sao thiệt lun!

Rượu ko phải món khoái khẩu.
Dòng cuối ko rõ ý bạn hỏi về mục tiêu của MMs hay BBs. Nhưng tổng thể Reply của NaK thì bạn đọc kỹ => hiểu thôi.

VN-Index: 1189.95 ▲15.1 (1.29%)
KLGD: 645.59 - GTGD: 14,476.89
▲191(CE 6) ■342 ▼45(FL 2) kết phiên liên tục.

• có dự ngày Hose khớp > 15,x k tỉ đồng. Chắc là OK mốc này!

nữ nhi quần hồng, đáng khen :+1:

F 24 7 : chọn 3/5 topic NaK tham gia Reply / time qua … ( ảnh kèm).

• Tui có “đáo” lại, song tiếc là các chủ topic ko “vận động” OK hơn => làm Reply … câu + mồi nhữ tui trở lại. Rõ ràng, time NaK tham gia thì lượng người xem tăng + lượt Re nhộn nhịp lắm.
    Kỳ thực, thì nội dung Reply không dễ … Nó không phải một dòng chat hay một Reply vô thưởng vô phạt. Nó đòi hỏi GT SỐNG cao nhất : mới + hàm lượng th/tin TT lớn => topic CHẠY tốt đấy!
2 Likes

Cảm ơn bác đã đẩy topic giúp em :kissing_heart: :kissing_heart:

Thị trường hôm nay đã hồi rồi, còn hồi đến đâu, hồi làm gì tiếp thì cần theo dõi thêm các bác nhỉ. Tỷ giá vẫn căng ghê

tập trung vào VNI thôi Hằng. Chúng ta k đủ level để bao quát cả Trung Đông lẫn USD đâu. Sáng này Hòa mập có nói 1 câu rất hay "Có 1 câu nói của ông anh trong phòng mình rất hay: “Nếu ngay từ đầu bạn đã không đưa phân tích các vĩ mô vào nhận định xu hướng của mình, thì bây giờ bạn luận hay đưa nó vào là vô nghĩa vì chuyện đã xảy ra rồi”

1 Likes

nhưng em vẫn dùng phân tích vĩ mô để đánh giá xu hướng thị trường ngay từ đầu đấy ạ

1 Likes

Cập nhật ngày 22/04
Thế giới
Kết thúc phiên 22/04, Dow Jones tăng 254 điểm, phục hồi sau khi xung đột Trung Đông có dấu hiệu lắng xuống và cổ phiếu công nghệ quay đầu tăng
Ngoài ra, thị trường cũng đang chờ đợi các báo cáo kết quả kinh doanh và số liệu GDP, chỉ số PCE
FED sẽ tổ chức cuộc họp tiếp theo vào ngày 30/4 và 1/5. Hiện các quan chức Fed đang trong giai đoạn im lặng, hạn chế phát ngôn trước cuộc họp chính sách

Trong nước
Vnindex có phiên phục hồi sau 4 phiên giảm mạnh
- Về tính chu kỳ: Thị trường đã giảm hơn 9%, trong ngắn hạn chưa biết có thể là đáy chưa nhưng gần như chắc chắn là đã gần đáy
- Về các tin tức xấu: tin chính trị, xung đột… chúng ta đã xác định ngay từ đầu đây chỉ là chất xúc tác để dòng tiền hoảng loạn hơn trên thị trường. Hiện các tin tức cũng đã nguội dần
- Về tỷ giá: đây có lẽ là yếu tố khiến NĐT lo lắng nhất. Hiện nay tỷ giá vẫn neo cao 24.460. Do đó chúng ta cũng sẽ không mua đuổi trong phiên nay nữa, quan sát tỷ giá đã có dấu hiệu hạ nhiệt chưa

1 Likes

Cả nhà cập nhật BCTC của top 10 CTCK nhé

2 Likes

Thị trường hồi phục và có xu hướng tạo đáy đầu tiên với mục tiêu của thị trường mức kháng cự : 1200 và 1227. Thị trường hồi phục sau đó có sự rung lắc và tạo đáy 2 sẽ có sự hồi phục và đi lên khỏe hơn.