Thời gian tới Dig ra tin thanh tra ổn, lại có tin 2 Bank lớn múc, thêm 1 tập đoàn lớn tham chiến cùng. Lãi xuất lại Hạ. Xác định bung nóc

Để Mị nói cho mà nghe

Còm này của bác tuy ko phải nhảm nhí nhưng cách xa sự thật đến cả km. Chả có gì là thần bí khó lường cả, cho dù đó là giá dầu hay chỉ số DJ. Hồi em mở topic về giá dầu cũng đầy cao thủ vào chém ró cho rằng ko thể biết trước. Còn việc của em chỉ là đưa ra dự báo ngày nào thì dầu giảm tới đâu rồi ngồi chờ xem bảng điện ủng hộ.

Giá dầu thì nhìn cung , cầu và tồn kho. Còn DJ xét theo tiền vào tiền ra và tiền chờ tại hợp đồng mở.Có công thức đơn giản hoá là cứ 30 tỉ đô bơm hút trong phiên thì làm DJ thay đổi 500 điểm tại phiên đó. Vì thế thi thoảng em đưa ra con số hôm trước hay tuần trước FED đã bơm hút bao nhiêu

Ví dụ năm 2021 bề ngoài FED bơm QE 90 tỉ đô/tháng. Nhưng ngấm ngầm từ tháng 3 đến tháng 10 FED đã rút về 1400 tỉ đô. Vậy là từ tháng 10/2021 em hô bán sạch chờ khi nào VNI về 1200 mới quay lại thị trường. Mãi tới tháng 12/2021 FED rút củi đáy nồi 2200 tỉ đô qua cửa OMO khiến DJ sụp đổ. Tuy em ko biết ngày nào DJ sẽ sập nhưng chắc chắn nó sẽ đổ dốc. Nhiều bác thấy VNI lên 1500 vẫn hỏi em đã đi chợ chưa, em bảo chưa mà chờ VNI xuống đã. Kết quả em đừng ngoài thị trường suốt 7 tháng trời đến tháng 5/2022. 7 tháng đó tuy em ko kiếm được xu nào, nhưng cũng chả mất đồng nào. Và đương nhiên thoát được vụ mua DIG ở giá 90,100. Thậm chí DIG về 22 em vẫn hô chớ có mua

Nếu cần em xin hầu bác thêm vài câu chiện nữa liên quan tới DJ

13h30-14h. Đã đến giờ tỉnh giấc rồi. DJ Futures đã nhú xanh. Còn VNI và DIG thì mời các bác theo dõi. Hôm nay chắc ko có tin nước nào suy thoái nữa

xung phong tiến đc thêm có 1 bước, bán rát thật

Đóng phiên vừa đẹp nến tuần. Hic

2 Likes

Sang tuần Dig bay…

1 Likes

Trước phiên ATO 26/5 gõ google tra từ khoá cho 1.58 tỉ kết quả. Giờ nghỉ trưa cho 1.65 tỉ kết quả, sau phiên ATC xem thêm, lại cho 1.62 tỉ kết quả. Kết luận: tốt.

Thực ra mọi khi bé robot nhắc nhở mua bán rồi, chúng ta chỉ mất 5 giây để nhờ google xác minh. Sau đó enter lệnh mua bán

2 Likes

Cửa lên 30 đến hđcd còn khó chứ nói gì tới 40, tuần sau có 24 là may mắn lắm rồi em ơi.

Đêm qua 25/5 FED bơm thêm 59 tỉ đô. Vào lúc bình thường chúng ta đã phiên dịch thành đêm nay DJ tăng 600 điểm rồi. Thế nhưng lúc này câu chuyện trần nợ đang lên men, nên mọi thứ đều có thể xảy ra. Bởi vậy chỉ có thể nói rằng nếu đêm nay DJ tăng được 300 điểm thì cũng ko có gì là lạ

Ôi em giỏi quá, a ngả mũ bái phục đẳng cấp của e :joy::joy::joy:

Người yêu tôi mà lị

Có điều tôi đếch đánh t+ đoạn thơm bơ này

T+ lúc dowtrend bắt đáy sóng hồi thì mới ngọt

Giờ là lúc vĩ mô pump cash. Là lúc đẹp chai ko bằng chai mặt @huyen141292 người yêu nhề

1 Likes

Mà em nhắc tới lòng người vẫn nhớ thương a7

1 Likes

Làm a cũng nhớ a70 ne

1 Likes

@sieucophieu12345

Ng yêu ô ở hành tinh khác thì phải?

Lúc này DJ đang 33k, tăng 250 điểm. Nhắc tới khả năng tăng 300 điểm vào lúc DJ đang lẹt đẹt quanh tham chiếu nó mới khác bọt, chứ giờ mà nói khác quái gì vuốt đuôi đâu. Mà thực ra đã hết năm học rồi, bé robot cũng chả có dịp được cô giáo phát phiếu bé khoẻ bé ngoan cuối tuần nữa. Trong năm bé cũng nhận được ối phiếu rồi

đúng như nàng dự báo DJ tăng mạnh rùi :laughing:

4 Likes

Nay Dig vượt Ma200, dòng tiền lớn vào đều.
Tích luỹ đủ để sang tuần chạy tiếp
Tiền thì chuẩn bị bơm ra thị trường rồi
Lãi suất tiếp tục hạ
Dig sẽ là lead của bđs,

3 Likes

Chuẩn k cần chỉnh luông bác ơi

2 Likes

Uh, với tớ nếu nói vuốt đuôi thì thà ko nói còn hơn để thiên hạ khỏi xì xào tớ đi copy ở đâu đó.

Để Mị nói cho mà nghe

Vấn đề trần nợ nước mĩ vẫn đang lên men. Hiện tài khoản Kho bạc có 76 tỉ, nhưng trong các ngày 1, 6,8,13 có 4 hoá đơn thanh toán tổng cộng 489 tỉ. Thực ra Bộ Tài chính mĩ có thể giở trò mèo xuất séc khống, chi trả dù trong tài khoản chẳng còn xu rách nào. Đồng thời hứa sẽ bonus thêm lãi 10%/năm trong thời gian chờ đợi được rút tiền. Đến ngày 15/6 có tiền đóng thuế quí 2 đủ để cầm cự tiếp sang cuối tháng 7 thậm chí đầu tháng 9.

Trường hợp Bộ tài chính mĩ ko chịu viết séc khống thì đó chỉ là vỡ nợ 1 hoá đơn chứ ko vỡ nợ chéo. Bởi ngay sau đó FED sẽ chi tiền mua lại hoá đơn hay trái phiếu đó để loại bỏ nó ra khỏi thị trường ko cho lan rộng. Tuy nhiên 1 pháp nhân ko trả được tiền đúng hạn thì các hãng xếp hạng sẽ hạ bậc tín nhiệm đi 2 cấp với trái phiếu lỡ hẹn đầu tiên, đến cái thứ 3 thì hạ 3 cấp tín nhiệm.

Theo qui định của các quĩ , các ETF thì một pháp nhân bị hạ tín nhiệm sẽ làm giảm trọng số nắm giữ chứng khoán của nó, tức xảy ra tình huống review bắt buộc. Vậy là người ta mang trái phiếu và cổ phiếu của nước mĩ ra bán thục mạng trên sàn vì phải hạ trọng số. kết quả là chỉ số DJ nhảy vực cho dù chả có vỡ nợ thực tế hay thảm hoạ nào cả

Còn các khả năng kết thúc vụ trần nợ này nói sau, nhưng chúng ta vẫn thiên về cửa gia hạn 2 -3 tháng để cãi nhau tiếp

1 Likes

Sao cái gì em cũng rõ vậy

Muôn vàn kiểu đánh trứng

Như bác @BacKieuPhong , rẻ thực sự hơn so với sổ sách, khi lãnh đạo bị call margin , bác mua tổng lực. Rồi đi uống rượu 1 năm, 2 năm. Bác lại giàu

1 số thì chim lợn T+ ăn li lai rồi lại xuống lại mua…

Anh nhỡ mua DIG 50( có lô mua 9x) chưa biết ngay về bờ, nhưng anh thích cách chơi của bác @BacKieuPhong em à.