Thời thế của HST FLC

Tin xấu ra là múc , múc FLC vì tin rất xấu xa liên quan QC, BCTC 2021 ! múc …

Hy vọng bác đúng trên 80% ln.cho ae ké theo tí😁

1 Likes

Nội dung này, đầu tư phải ở tư duy ông chủ. 3 năm mà hng sát 30 thì cũng hơn 30%/năm rồi. Khi đói có ct ăn dần (hàng 0đ). Năm nay của bđs mua gì mà nhiều vậy, tớ có nói khó khăn ngay từ đầu rồi
:grin:

5 Likes

9 mã cần đúng 5 thôi. Ai tk bé mà trúng 3 mã trong năm là vui, còn đâu sang năm đúng nốt cũng được rồi. ví dụ có 200tr vay người thân 800tr đúng liên tiếp 3 mã trong năm (chỉ cần đạt 70 - 80% mong muốn). Có phải nhân vài chục lần hiệu quả không. Mình liệt kê ra có lý do của nó, đương nhiên phải cần có thêm may mắn, thắp nhang, khấn kkk
:grin: :wave:

6 Likes

Ví dụ nhé: 1.7 x 1.7 x 1.8 x 5 (cả vay nợ, tính vào hiệu quả) = 26 lần
Cần chút may mắn là 6 tháng đầu năm anh nào sẽ có ăn trước, 6th cuối năm ăn được 2 mã nào. May mắn đấy tùy thuộc số phận của từng người, chúng ta không giúp nhau được đâu. Có câu “lộc lá tùy người” đấy kkk

7 Likes

Người như tớ là nđt cá nhân, chưa bao giờ cần ai mua theo mình. Lý do là cá nhân thì thường không nắm nhiều cp, mua bán chả ảnh hưởng quái gì đến công việc của tạo lập kkk
Thôi lặn đây các bác

9 Likes

Năm nay của bđs anh nhỉ

1 Likes

Đúng rồi, năm nay lạm phát thấp, t bơm thì nhiều. Anh không khuyến nghị xúc cp nào mà chỉ dự đoán cho vui theo kỳ vọng của cđ thôi nhé. Sắp nâng hạng nếu có sai thì khi đấy giá mọi cp đều phải tăng. Đặt niềm tin vào con người vì bản chất không ai xấu cả, khi họ gom đủ thì giá sẽ khác. Ai có lãi tùy theo kỳ vọng có thể sút bất kể khi nào, lỗ thì không nên cắt mà khi giảm đủ sâu lại nhặt túc tắc. Đầu tư nên theo quan điểm của ông chủ dn, xác định tầm nhìn dài hạn, có bán cũng giữ lại 1 phần làm cđ. Riêng em phải khuyến nghị xúc 1 - 2k ceo giá 62 - 66 vứt đấy chơi, chờ nhận ct. Theo dõi thử 20 năm nữa biệt thự ở PQ và Vân đồn đắt/rẻ ra sao kk

4 Likes

Vậy đất nông nghiệp như HNG có hưởng lợi được từ đợt bơm tiền này không ạh?

1 Likes

Chỉ tiêu năm 2022 thì lạm phát dưới 4%, mấy bác tính chỉ 3% thôi. 10% tăng giá oil bình quân chỉ ảnh hưởng cỡ 0.36% chỉ số CPI. Đương nhiên nếu anh Đức làm quả giá heo lên 80 ngàn thì cũng đau đầu phết. Anh Nổ bây giờ rất có ảnh hưởng kk
:rofl:

5 Likes

Hng nó liên quan đến danh dự quốc tế. Bác cầm dài 3 - 5 năm không phải suy nghĩ đâu. Ngắn hạn 1 - 2 năm tạo lập có thể làm bậy, dài hạn anh Dương bỏ vào tiền tỷ usd với mục tiêu biến khu tam giác vàng thành vựa trái cây mà. Kết quả sẽ phản ánh dần, theo mình thì 2023 đã khá đẹp rồi. Không làm được nhiều nước họ nhìn vào đấy…

7 Likes

Xác định cầm hng chỉ 1 phần để kiếm sự ổn định dài hạn thôi. Năm 2022 sẽ là của bđs, đặc biệt sau 6 tháng đầu năm khi lượng t bơm vào nền kt đã thấm vào thị trường…
Một ngôi nhà sau 18 năm tăng chỉ có 30 lần thì về dài hạn bđs vẫn là số 1 (đặc biệt cung t m2 cứ trên 10%). Đừng nghe báo chí, chuyên gia bí bô. Đánh thuế bđs cỡ chỉ 1% mà anh trung của còn chưa làm được. Họ đã đi trước mình 20 - 30 năm rồi kkk
Đánh thuế một nhát thì các anh giàu chết trước, trong đấy có rất nhiều anh quan…
Nghỉ thôi các bác

10 Likes

Ai phân tích được hai tấm ảnh này thì tự nhiên giàu. Khỏi cần chứng cháo tối ngày mệt mỏi kk
:rofl: :wave:

6 Likes

Thêm cái ảnh này làm ví dụ nữa…

2 Likes

Screenshot_20220206-114915~2

Có 2 cái ảnh về lạm phát gửi các bác tham khảo

2 Likes

Việc tính toán ra sao để QH duyệt 4%, các nhà kinh tế tính ra cỡ 3% năm 2022 thì miễn bàn. Tớ dân kỹ thuật, cứ tính ra thấp để bơm t là vui rồi. Lạm phát cơ bản năm 2022 sẽ thấp hơn CPI vì loại bỏ thực phẩm và năng lượng. Bác nào hiểu sâu chuyên ngành kinh tế học xin mời phân tích giúp ace hiểu thêm…
Bđs thì tớ mới hiểu sơ sơ là khi lãi suất cỡ 15 - 20% thì mới phải suy nghĩ kk

5 Likes

Chào bác, nhận xét đánh giá giúp tôi HQC. Tôi đu tận 8.06 hihi. Tks

1 Likes

Với cp Hqc thì quá khó để nhận xét. Hqc đại diện cho trí tuệ Việt thi đấu quốc tế. Kiểu na ná như đội bđ nam vn thi đấu WC

1 Likes

Đầu xuân mình chỉ nói chuyện vui: hqc có một cđl, mình chọn dlg (cùng quanh mốc 3, 4), ngoài anh BP còn có Ansen và PYN tham gia
Nghỉ thôi các bác

7 Likes

Lựa chọn có chủ đích á bác.:grin:

1 Likes