Thư giãn ngắn: Cha và con gái

Thư giãn ngắn: Cha và con gái ! :smiling_face_with_three_hearts:

Cha:

• Con gái nè, sau này lấy ck phải lựa ck thật giàu và yêu thương con cho cha nhé! Chỉ cần nó gìàu và yêu thương mình là đủ rùi !
    Con gái:
  • Dạ … mà cha ơi … Cha kể con nghe thời cha mẹ yêu nhau đj

Cha:

• À … Đó là 1 tình yêu tuyệt đẹp con à … !
  • Hồi ấy Cha ngèo lắm … chỉ đạp chiếc xe cà tàng … còn mẹ con thì y hệt con bây giờ, xjnh đẹp như hoa bao chàng công tử nhà giàu mến mộ … vậy mà chỉ nhờ tài văn thơ cha kua đứt mẹ con lun đó!
  • Con thấy cha có giỏi ko?
    Con gái:
  • Wow … Cha của con giỏi quá! :smiling_face_with_three_hearts:
  • Thế … hồi ấy ông ngoại có phản đối ko cha!? :roll_eyes:
    Cha:
  • Có chứ con … Nhưng sự kiên trì của mẹ và sự chân thành của Cha giúp Ông ngoại siêu lòng con ạ!
    Con gái:
    -Vậy hà cớ gì bây giờ cha bắt con lấy ck giàu mà con có thể ko yêu?
    Cha:
  • À … ờ … Hồi ấy cha là trai nghèo thì tất nhiên mong gặp cô gái hết lòng vì tình yêu !
  • Còn giờ Cha là … Cha …thì … tất nhiên Cha ko thể chấp nhận con gái cưng của Cha phải chịu khổ cực với thằng đàn ông nghèo … Con hỉu hôn!?
    Con gái:
  • Mâu thuẫn quá … con ko hỉu !

Cha:

• Khi chúng ta ở vị trí nào thì phải nhìn theo vị trí đó, khi là học sinh thì phải cúp cua, trốn học … nhưng khi là cha mẹ thì phải quản ko cho con mình trốn học … khi là thanh niên nghèo thì phải mong gặp cô gái vừa hiền vừa đẹp lại vừa dễ gần … còn khi là cha thì … CHA KO CHẤP NHẬN CON GÁI CHA CHỊU KHỔ VỚI THẰNG NGHÈO! :expressionless:
    Con gái:
  • Con ứ … !
    Cha:
  • Ngoan đj con … con còn trẻ chưa trải sự đời … cứ lấy ck giàu … Cha sẽ cho hồi môn nhà xe nhé … lấy thằng nghèo thì ra nhà trọ mờ ở … ngoan nhé cục vàng của cha! :blush:
    Con gái : …

( Trích chuyện tưởng tượng tào lao giải trí xả Stress Làng trứng truyền kỳ…)
( Internet)

6 Likes

Thanh niên bây giờ không ku được con gái ông, thì phải lừa bác nhỉ?

2 Likes

Cuộc sống mờ!! :sweat_smile:
Khi ở vị trí nào thì chúng ta buộc phải suy nghĩ và hành động theo vị trí đó :joy:

• Trên trứng trường cũng vậy, khi là nhà đầu tư nhỏ lẻ thì phải suy nghĩ và hành động theo vị trí nhà đầu tư nhỏ lẻ! :thinking:
    Sẽ rất không hợp lý nếu ta suy nghĩ và hành động theo cách của cá mập hay BBs :rofl:
    image
    ( Internet)
4 Likes

Vâng bác. Cứ nằm chổ trũng chờ dòng tiền đánh thức bác nhỉ?
Tán gái thì ăn nhau ở con gái ông lão thôi kkk

3 Likes

Trai ngèo thì phải “mưu lược” và có chí phấn đấu, có lòng kiên trì … mới có hi vọng nhể!? :sweat_smile:

4 Likes

Vâng bác. Xưa em hay ngưỡng mộ mấy bác có 10 đồng mà kiếm được 100 đồng
còn người có 100 đồng mà kiếm thêm 10 đồng thì rất nhiều người làm được

2 Likes

Người có 100 đồng kiếm thêm được 10 đồng thì vẫn tốt hơn, người có 100 đồng đầu tư chứng lỗ chỉ còn 50 đồng các bác nhỉ?
nếu là con gái bạn hãy tránh xa ra nhé kkk

2 Likes

Nếu mới bước chân vào chứng trường, có 100 kiếm đc 10 là việc tốt :partying_face:
Nếu mờ mất 50 cũng ko hẳn là quá xấu :sweat_smile:
Chỉ sợ nhất là sau nhiều năm vẫn " vật vờ " lúc thắng lúc thua thôi :rofl:

• Nhiều người chê ngài Warren có tỷ suất lợi nhuận ko x3x5 mỗi năm :unamused:
    Nhưng họ đâu hiểu rằng với cách bền vững của ngài ấy thì lợi nhuận năm nay chính là vốn của năm sau và chỉ sau 10 năm con số ấy thật khổng lồ và bền vững! :smiling_face_with_three_hearts:
    image
    (Internet)
  • Chỉ cần bạn “duy trì” đc tỷ suất lợi nhuận 20 - 100% “một cách bền vững” mỗi 1 năm “tuỳ hoàn cảnh thuận lợi hay khó khăn” thì chỉ sau 10 năm con số ấy đã thật tuyệt vời :star_struck:
  • Chứ lúc x3 x5 - Lúc thì chia 3 chia 7 thì … thua :rofl:
    image
    (Internet)
5 Likes

Quan trọng nhất là quyêta đinhh của cô con gái chưa hiểu sự đời​:blush: còn quan trọng thứ 2 là làm sao để điều thứ 1 đúng :grin:

3 Likes

Để điều thứ nhất thành sự thật thì phải giỏi - có chí cầu tiến - có lòng kiên trì to lớn nhỉ!? :sweat:

4 Likes

Vâng bác. Số vốn như của Warren thì tỉ suất như vậy quá ok bác ơi. Nhưng anh em có số vốn nhỏ hơn rất nhiều ví dụ là 400tr, thì 1-2 năm đầu nên x5-x10 rồi sau đó mới 20% một năm mới ổn bác nhỉ.

3 Likes

Kkk … Thật ra thì vẫn có đấy! :grin:
Chỉ là … thắng sao thì thua vậy :sweat_smile:
Nên sẽ bất hợp lý nếu 1 người thắng " all in " 3 cây rồi từ đó trở đj " ko bao giờ all in nữa!" :woozy_face:

4 Likes

Vâng. Em hiểu bác.
TT lúc nào cũng có kẻ thắng người thua, nhưng ai bảo mấy ông thua ko chịu nghe lời khuyên, mà mua khi cổ tăng 5-7 lần rồi.
Sao ko ngồi đáy, hoặc mới chân sóng lao vào mà chờ, lúc đó muốn chết cty họ cũng ko cho, vì TT đang định giá doanh nghiệp rẻ hơn giá trị thực nhiều lần, lúc này doanh nghiệp đáng giá 5k tỷ mà TT mới định giá 900 tỷ thì tất tay đi.
Còn doanh nghiệp đáng giá 1k tỷ mà tăng lên 5k tỷ ông còn nhảy vô thì cổ đông lớn nó chả ịa cho đầy mẹt đi chứ phải không bác?

3 Likes

Cũng vì 1 chữ " Tham " thui bạn nhỉ :joy:
Tham … thì ai mờ chả tham :sweat_smile:
Nhưng Tham lam theo kiểu " Ăn ngay và ăn bằng lần " thì … hình như đông lắm! :roll_eyes:
image
(Internet)

4 Likes

Bác nói quá chuẩn luôn. Ai tham gia TT tài chính cũng muốn ăn nhanh, và ăn bằng lần. Họ đâu có chịu tìm hiểu kỹ doanh nghiệp, vốn nhỏ như em mỗi lần em chỉ đầu tư 3-4 mã, và toàn mã đáy, thu chỉ mất tiền cafe còn ăn thì phải vài lần mới chốt bác, nếu doanh nghiệp mà xịn thật, mua được giá hạt rẻ thì em ôm ko nhả, ai muốn cướp hàng của em hơi bị khó à, em cứ ôm lâu là chả ai làm được gì mình, vì doanh nghiệp tốt cổ đông lớn họ đầu tư nhiều năm, vốn họ bỏ ra mua cổ phần giá cũng cao, chứ đầu tư ngắn hạn nhìn theo phiên là dễ bán mất con trâu của mình, bán trâu rồi mà lỡ tậu phải ểnh ương là xong ngay bác nhỉ?

3 Likes

:clap: :handshake: :beer:

3 Likes

Xưa em mua trùng mã với bác SGP và VGT mà em cũng chốt non, sau này nó phi như tên lửa đâu dám vào lại bác ơi. Toàn hàng tốt, do thời đó em cũng đang ngu không hiểu được doanh nghiệp và sóng ngành, doanh nghiệp tốt nó có cổ tức hàng năm cao, mình cầm giá vốn có 7-8k/cp mà cũng ko giữ được, sau này nhìn nó phi khóc hết cả nước mắt bác ạ

3 Likes
  • Số lượng lợi phẩm thu được ko quan trọng bằng cách chiến thắng! :face_with_monocle:
  • Chưa tối ưu hoá được lợi nhuận ( ăn non ) thì vẫn “dễ khắc phục” hơn là " chiến thắng theo kiểu liều ăn nhiều"! :laughing:
  • Nói chuyện với bạn rất thú vị, có thể … có thể là kỹ năng của bạn chưa hoàn thiện, nhưng tư duy thì rất tuyệt vời! :partying_face:
5 Likes

Hi anh! Con gái phải kiếm chàng đại gia thì mới chơi CK thoải mái anh á :joy:

2 Likes

Vâng bác. Liều ăn nhiều thì ko phù hợp với em, khi đã lãi thì em ko quan trọng việc mất lãi, có lãi là được, nên cứ ôm bác.
Bác nói cách chiến thắng nghĩa là gì bác?

3 Likes