Thư giãn ngắn: Chọn Bê

Ngay như bọn sắt thép, đầu năm hô hào, giờ thì nó thi nhau xả, tự doanh - nước ngoài - quỹ

1 Likes

Sóng nhỏ chỉ đè chết gà qué :dizzy_face:
Sóng thần gà qué hay hổ báo cáo chồn … Cứ con nào chậm chân hơn con là con đó chết! :scream:
Cơ mờ … Thật ra gà qué luôn có lợi thế hơn hổ báo cáo chồn khi cần … bỏ chạy gấp ( xem : Thư giãn ngắn: Những lợi thế của tý hon David ) :star_struck:

• Tuy vậy … hầu hết đều ko tận dụng đc … :triumph:
4 Likes

Thực ra mình cũng chẳng chạy làm gì, khi sập mình kệ nó sập, sập chán thì mình cơ cấu, vì trong danh mục của mình không giữ hàng nóng nên cũng không ngại lắm

2 Likes

Nếu tinh ý sẽ thấy từng ngành đang giảm +/-20%, bọn ngân hàng, sắt thép, dầu khí. Chú nào vào đúng đỉnh chỉ cần 2 lần là toi rồi, còn bọn cáo già nó chẳng chạy lâu rồi làm sao nó chết được

2 Likes

Haha … chuẩn gà chuyên :laughing:
Với trứng thủ chuyên nghiệp thì " lên hay xuống " đều là cơ hội nhể!? :star_struck: :money_mouth_face:

3 Likes

Chưa chạy đc “hết” đâu … ahjhj

3 Likes

Bọn to xác thì chạy sao kịp, vậy nên giờ bọn nó mới nóng đít, bằng bất cứ giá nào nó phải chạy trước tháng 6/2022, đấy là hạn chót, nếu nó không chạy kịp nó xác định thành nhà đầu toi chiến lược, đảm bảo đến lúc ấy thằng nào lìu tìu, vốn bé chạy trước, lỗ cũng chạy để bảo toàn lực lượng (ví dụ bọn tự doanh), thằng nào tham (quỹ) thì ôm 10 năm sau nói phét

2 Likes

:+1: :100: :beers:

1 Likes

Cậu học trò xuôi theo Xu hướng là đúng, tuy nhiên là đi trước chứ đừng nên đi sau.
Còn ông giáo mà khuyên học trò nghịch Thiên thì là giáo dỡm rồi, nhảy vô chiên chứng đảm bảo ông giáo chỉ còn cái quần mà thôi.
Ko có đám đông thì ko mã nào, hay ngành nào có thể kéo được cả, kéo lên nó xả cho chả rụng hết răng đi ấy chứ, các bác nói phải không nè ???
Xưa nay các triều đại khai quốc cũng dựa vào đám đông mà lập ra các triều đại đấy nhỉ ?
Hồ Q Ly ko dựa vào sức mạnh mà dựa vào trí thông minh vặt, thì đất nước suy vong rất nhanh
Không chống nổi 1 đoàn của ngoại xâm

1 Likes

Dựa!!!

Dựa nghĩa là " sử dụng " phải hôn bạn? :thinking:
Mà cũng ko đúng, sử dụng thì phải trả công cán, còn " dựa " xem ra là sử dụng nhưng chưa chắc chắn đã trả công đâu nhỉ? :roll_eyes:
Nhìu khi dựa xong còn bẩu " tại mày … :triumph:

Có rất nhiều người lôi thiên ( ý trời ) ra để thuyết phục người nghe, trên thực tế đó là ý họ nhưng giả mạo danh trời thôi thì phải !? :face_with_monocle:
… đó thực ra là có lỗi với trời đới … :weary:
P/s: Chứ ký của tui nêu rõ: Ko bàn chuyện chính trị tôn giáo sắc tộc … nên comment này ko dính líu gì đến nội dụng lịch sử bạn nêu ra nhé :innocent:

5 Likes

:cry:
Vừa mở bảng điện mà hết hồn chim én IDC đúng là im để chết a Gà ạ

2 Likes

:flushed:
Đọc bài này hay thế chứ :sleepy:

1 Likes

Hay sao chưa Like nè? :weary:
:crazy_face:

4 Likes

đám đông chỉ là công cụ phục vụ mục đích của 1 số người thôi, như ví dụ của bạn, còn đám đông hy sinh, lại quên nguyên tắc 20/80 rồi

3 Likes

ai thích làm đám đông chứ tôi thích làm giáo chủ hơn

1 Likes

Khôn thế hèn giề … Lông ko mọc đc ! :crazy_face:
image
(Internet)

6 Likes

:crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:

1 Likes

không chấp con gà cái

1 Likes

Gà cái :rofl: