Thư giãn ngắn: Chọn Bê

có người mua nên đè gom giá gì đâu mà hết hồn

1 Likes

Vâng, e theo từ 7x nhưng cũng tăng thêm ở vùng 8x. k ngờ lái đánh phũ ấy chứ

1 Likes

Chuẩn đó bác à.
Lãi suất tăng là dân đầu cơ, lướt sóng bds tiêu nhiều hơn muối đấy :sweat_smile:

3 Likes

Nhìn cái chart vẽ thế chắc còn xuống nữa, khéo thì đảo hàng t0. Hoặc là đóng app thôi

2 Likes

:sob: thôi lại choi T0 vậy, để xác định giữ lâu dài anh ạ

1 Likes

Chả pít có giảm tiêu dùng ko chỉ pít lạm phát giá thịt heo thì thèn dacoba nó báo lãi lớn thui :rofl:

3 Likes

O.m.g …
Đu đáy + đóng app thì hiểu :hugs:
Đu đỉnh + đóng app thì = … :scream:

3 Likes

Hoang mang thậc rồi :sweat:

2 Likes

đỉnh giờ đáy sau thôi bác. con này lái thuộc dòng khỏe và tiềm năng còn lớn
dòng bds mới chạy nên đang chỉnh

2 Likes

Chuẩn nè bạn, Đỉnh hiện tại cũng có thể là đáy của tương lai … ai mờ bít đc ngoài … Nái nhỉ!? :grin:

• Chúng ta đành ráng " đoán bừa " rùi tuỳ " cô thương " thui nè :partying_face:
2 Likes

vâng bác, em soi thấy tiềm năng còn khá lớn nên không lo mấy.
Về doanh thu và lợi nhuận tương lai thì có thể tính được kha khá, nói chung là đáng mua
Ví dụ như con VIX em có bị đu đỉnh đợt trc thì thực tế doanh thu lợi nhuận nó đã phản ánh hết, ai cx biết. Mà lái T cx quá gắt
Lúc đấy em nhìn thấy dòng tiền rút ra mà cố chấp quá
Con này chắc cần vài phiên nữa xem thế nào

2 Likes

Ôi danh mục của e còn cả GEX, VIX cảu a Mượt đẹp zoai. Nhưng mà đánh thì đúng là thôi dồiii

Thật ra oánh hàng nóng cũng chẳng phải là lựa chọn tồi … tuy vậy đa số các trứng sý oánh hàng nóng nhưng lại … ngóng trông cơ bản kiểu kiểu dự án này , sứ mạng nọ … đó là sai lầm nghiêm trọng trong nguyên tắc đánh hàng nóng :scream:
Bản chất đánh hàng nóng là đánh theo " dòng tiền đầu cơ " , đánh theo " cảm nhận" để " Ăn ngay "!!!

nên hễ ta xuống tiền mà thực tế ko như ta tính thì phải điều chỉnhchứ tự an ủi theo kiểu từ oánh hàng nóng sang ôm hàng nóng như kiểu ôm hàng nguội thì … rất nguy hiểm … rủi ro cực kỳ lớn …

• Suy nghĩ thô sơ hạn hẹp của tui là vậy, nếu thấy yếu kém quá thì cũng đừng cười tui tội nghiệp nè :sweat_smile:
4 Likes

Không hiểu lão thuê ai chuyên gia cmt không mà lái ghê thật.
Nhưng mà hàng nhà T cứ vol thấp lè tè thì mua, vol to bán ra, thấy mấy vòng đều thế

2 Likes

Hì, tập đoàn mà a, nên chuyên gia lớn, bé có đủ mà. Chỉ có điều đánh thì cũng đâu ra đó, ăn là ăn to mà lao thì lao tận chân trời. Nhưng e nghĩ chọn điểm vào quan trọng, mỗi tội khó chịu là hàng a ấy thì cứ ngúng nguẩy như nàng tiểu thư đỏng đảnh thôi

1 Likes

cái này đúng bác
Ví dụ như NHA năm ngoái, cứ trần suốt. Nhưng kinh doanh nó vẫn chưa có gì, toàn cua với ốc. không lẽ ndt lại mua để đấy và đợi mấy năm sau nó mới tăng lên.
Ở đây cx có thể là lái, cũng có thể là do tâm lý ndt, dòng tiền đầu cơ. Mấy cái này mất đi thì cua đi ngủ đông hết, có đếm nữa thì đợi mùa hè sang

2 Likes

ý a là với hàng “nóng” thì nên theo dòng tiền, ăn non thì được ạ???

1 Likes

Chính xác là ăn theo dòng tiền :clap:
Còn non hay già thì tuỳ em thôi :laughing:
Ví dụ:
Hiện Hercules đang trần, em cho rằng dòng tiền sẽ tiếp tục đổ vào thì em cứ việc lao vào, sau khi lao vào nếu nó tiếp tục hút dòng tiền thì QUÁ TUYỆT VỜI! :partying_face:
Suy nghĩ tính toán của em đã đúng! Em ăn ngay chả phải đợi chờ chả phải ôm, ok?
Còn nếu em lao vào mà nó ko tăng nữa , thì rõ ràng cái tính toán ban đầu của em có gì đó ko thuận lợi … Mình muốn ăn liền mới vào hàng nóng mà ko ăn đc thì nên thôi … chớ lúc ấy chuyển qua " Ôm " thì rõ ràng là mình đã chuyển thành trạng thái " chấp nhận ôm bom" thay vì đánh nhanh rút gọn rùi nè :rofl:
Đa số trứng sỹ ra đìa cũng vì vướng vào hành động mâu thuẫn này " Mong ăn ngay nhưng ko được thì lại chuyển thành gồng lỗ " … Nghĩ sao gồng lỗ vùng đỉnh??? Cháy tk toàn vì như vậy!!!
À … mà anh chỉ là kẻ kể chuyện hài cho vui nên nghe tham khảo thui, đừng tjn nhé … các chuyên gia họ cười anh thúi mũi nè :tired_face:

4 Likes

E thấy đúng ạ. Nhưng quan trọng nhất là điểm vào (timing). Mà e thì toàn đánh theo FA chứ k theo TA nên kỳ vọng chắc hơi bị lố rồi anh ạ :crazy_face:

1 Likes

Nếu bạn đã vào bằng FA thì sao lại lo, mâu thuẫn thế.
Trừ khi có bất lợi liên quan đến FA mới phải nghĩ

1 Likes