Thư giãn ngắn: Ôn Cố Tri Tân ( re-post )

buông rồi

1 Likes

Bằng kỹ thuật " Đủ Trội " thì khó có chuyện Trứng Biểu sẽ giảm quá sâu :face_with_monocle:
Tuy vậy nếu thống kê sẽ biết đại đa số trái trứng " đã " nằm ở sườn bên kia của đỉnh từ lâu rồi :joy:

• Chí Tèo vẫn nhịp nhàng Kéo Sả và hết tết rồi nhưng trứng sỹ vẫn tiếp tục được ăn Dưa Hấu miệt mài :rofl:

(Internet)
5 Likes

đang kéo trụ thì chưa xập đâu

4 Likes

Sập thì sập ngay đc về chỉ số, nhưng kiếm ăn khó và dập mỏ là bình thường :joy:

6 Likes

chơi 30% tk thì cũng ko sao

4 Likes

Là nđt chuyên nghiệp thì dù xu hướng nào ( tăng hay giảm) cũng vẫn " chiến " như thường :face_with_raised_eyebrow:
Chỉ là tại mỗi " thời điểm " khác nhau thì phải lựa chọn những " chiến thuật " phù hợp tương ứng :nerd_face:
Thời điểm này mà " đu " trứng “giá trên mây” thì bất kể trứng ấy tốt hay lởm vẫn đều là giải pháp tồi :disappointed:

( Internet )

7 Likes

chuẩn
nhạc nào cũng nhảy được hết
chờ giảm mạnh là múc

4 Likes

Ặc, 73 ư :joy::joy::joy:

2 Likes

Bài này hay nè :laughing: Đọc cười muốn xỉu àh :rofl:
“Bữa tiệc tàn, từ hai bàn tay trắng làm nên…một đống nợ” :rofl:

Ủa mà sao hồi ck lên ầm ầm mấy ổng không post các kiểu bài như này vậy ta?! :face_with_monocle::face_with_monocle::face_with_monocle:

2 Likes

Đã là chiên da thì đều rành các tuyệt kỹ:

• Té nước theo mưa
  • Vuốt đuôi ch.ó mực
  • Đổ lỗi cho trời
  • Ăn ko nói có
    Em ạ …:joy:
3 Likes

Dạo này ngta bắt đầu quan tâm nhiều tới chỉ số PE rồi nè Andy dk!

https://vietstock.vn/2022/05/phuong-phap-dinh-gia-pe-co-con-dang-tin-cay-582-925448.htm

1 Likes

Cùng 1 mã nhưng sao chỉ số PE ở Cafef khác Vietstock anh @Andjku nhỉ?

2 Likes

Theo Anh thấy thì chỉ số PE ở Coffee ko đáng tjn em à :sweat:

3 Likes

Anh có thể cho em trang nào tham khảo đáng tin nhất không ạ? Vietstock có vẻ cập nhật tin tức nhanh hơn anh nhỉ?

3 Likes

Anh thường tham khảo thông tin từ các trang sau:

• Cafef, Vietstock, tinnhanhchungkhoan, cophieu68, ndh.vn
    Ngoài ra còn dùng các app như fireant, investing,24hmoney,fialda …
4 Likes

Cảm ơn anh rất nhiều! :blush:

2 Likes

Theo anh thì người mới như em có nên học lớp phân tích kỹ thuật không anh? Với phần mềm Amibroker?

2 Likes

Mới thì cái gì cũng nên học, học xong rùi ngồi ngẫm lại cái nào " nhảm " thì … vứt đj. Chớ nếu giờ Anh nói PTTK là chiếc áo đẹp của đội ngũ … thì em lại ko tjn đâu :crazy_face:

3 Likes

Mấy tháng qua em cũng xem và nghiên cứu các video dạy phân tích kỹ thuật trên youtube đó anh, nhưng áp dụng vẫn chưa được. Thất bại phần lớn do không tuân thủ kỷ luật cắt lỗ.
Cảm ơn anh đã chia sẻ nhiệt tình. Em sẽ đọc kỹ các bài viết của anh.

2 Likes

Trước khi oánh nhau phải " ngắm" thắng thì oánh, ngắm ko thắng thì thui, chớ oánh đại rùi thắng thì A ko thắng thì …B xem ra cuối cùng thì chỉ béo thằng chung dan cho thuê vũ khí :pensive:

2 Likes