Thư giãn ngắn: Tại sao số đông luôn luôn sai?

F0 là sinh viên thì không tính, F0 có bố mẹ có quan hệ thì nhiều lắm, ngay như thằng em tôi F0 nhưng là dân tài chính thâm niên vốn hơn 1 tỷ, chưa kể F0 như bạn nói. Dù là F0 nào thì tôi cũng thấy có vấn đề, sao doanh nghiệp làm ăn tốt không dùng tiền nhàn rỗi đi tìm cơ hội cho chính mình mà lại đi mua cổ phần của doạnh nghiệp khác mà mình chưa hiểu hết, đó là rủi ro, chưa kể doanh nghiệp đó còn láo nháo hơn doanh nghiệp của mình, lại còn chủ doanh nghiệp tạo sóng nữa chứ

3 Likes

Vì họ “thấy” cơ hội kiếm tiền bạn à :money_mouth_face:
Và thực tế đến tận bây giờ hiện vẫn kiếm đc tiền :grin:

• Chỉ khi nào " nước rút thật sự " thì mới xuất hiện cảnh " ko mặc quần " :grimacing:
    Cơ mờ … lâu lắm rùi ko đc ngắm biển :frowning_face:
    image
    ( Internet)
5 Likes

Mỗi lần đọc chuyện của bác này là lại không nhặt được mồm :heart_eyes:
Thank Hay !

3 Likes

Thanks bạn động viên :grin:
Chúc bạn chiên Trứng toàn thắng nè! :partying_face::four_leaf_clover::money_mouth_face:

4 Likes

câu nước rút kinh điển nhưng thấy doanh nghiệp mà chộp giật thế thì không ổn, kể ra mà doanh nghiệp tận dụng thị trường lên phát hành tăng vốn rồi dùng vốn đầu tư mở rộng sản xuất kinh doanh thì hay hơn là đi chộp giật, nếu không thì dùng tiền nhàn rỗi trả cho cổ đông để họ tự tìm kiếm lợi nhuận hay hơn

3 Likes

Cuộc chơi " tài chính " nó là vậy mờ … chả ai có lỗi cả!? :innocent:

3 Likes

nếu muốn trích dẫn ông bôi đen dòng cần trích dẫn nó sẽ hiện lên chữ Trích dẫn rồi ấn vào đó

3 Likes

Bên này có 2 cách trích dẫn luôn [quote=“gaconchoichung2019, post:65, topic:83714, full:true”]

nếu muốn trích dẫn ông bôi đen dòng cần trích dẫn nó sẽ hiện lên chữ Trích dẫn rồi ấn vào đó
[/quote]

2 Likes

:grinning: :grinning: :grinning:

2 Likes

Cách dùng đơn giản tiện lợi … :smiling_face_with_three_hearts:nhưng chưa cho dùng file gif :sob:

3 Likes

Bác gà này vâm thế. E biếu bác cây chanh chào mừng ạ.

3 Likes

Nhất @gaconchoichung2019 rùi! :laughing:
Nghe bẩu tắm hơi nước nóng lá chanh tưoi tốt lắm! :yum:

image

( Internet )

1 Likes

:grinning: năm rồi cũng làm được 1 ít

1 Likes

Thì ra @anhcampuchia cũng là cao thủ. :scream::scream::scream: Bên này nhiều trứng sĩ võ công cao cường thật. Em đọc mà mắc cỡ ghê :crazy_face::crazy_face::crazy_face:

1 Likes

Thì ra là anh Andy cũng có thời gian ngồi canh bảng :rofl: Em biết tới ck từ hồi năm 1 dh kia, vì chị hàng xóm khi đó làm bank, mua cp OTC của bank, đổi đời luôn, cả xóm đều biết, nên em luôn mơ về trứng từ đó :crazy_face:
Nhớ cái thời 2007-2008, thằng bạn thân mê trứng chở em lên VCBS, sàn đông nghẹt, viết tờ giấy nhờ nhân viên đặt lệnh, STB 178k :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile: đó là cp đầu tiên em biết nên nhớ hoài tới giờ.
Tới hồi em đi làm cty đầu tiên, thì anh sếp uỷ quyền em lên VCBS mở tk cho ảnh.
Đúng là có khi nghề chiên trứng chọn em thiệt rồi :crazy_face:

2 Likes

Anh ko canh bảng em nè,
Anh chủ yếu đọc báo tám chuyện thôi,
Dụng cụ hành nghề của anh chỉ có cái chảo chiên trứng 3 lò thui à,
Anh chỉ quan tâm danh mục của anh, Vn30, hnx30 … HẾT!
Còn lại chả quan tâm, chưa bao giờ nhìn đến bảng giá hose, hnx hay upcom cả :smirk:

3 Likes

Đúng là max level đại ka :crazy_face::crazy_face::crazy_face::rofl::rofl::rofl:

1 Likes

Nhớ hồi xưa thời còn " tem phiếu “, mắt ko bao giờ rời khỏi bảng điện tử với cái máy pc, túm năm tụm ba " vung chuột vẽ chart” cãi nhau ủm tỏi … vui phết :joy:
Rùi thời gian trôi, rơi rụng dần … những ai còn trụ lại được cũng ko còn bám bảng, vung chuột nữa … Họ bình thản hơn, nhẹ nhàng hơn, và nhiều khi buồn chán hơn … buồn quớ đành lên F chém gió …
Thế mới thấy " đầu tư quả là công việc buồn chán " 😮‍💨
image
( Internet )

2 Likes

Tham khảo con VWS
VWS có khá nhiều đất vàng. Giá đang 18, vốn hóa trên thị trường chỉ hơn 6 chục tỷ. Riêng miếng đất 650 m2 ở phố cổ Đường Thành, Phường Cửa Đông, quận Hoàn Kiếm đã giá trị gấp mấy lần vốn hóa của công ty. Bên cạnh đó VWS còn nắm trong tay nhiều hecta đất vàng khác
Bỏ ra 35 tỷ thì mua được quyền chi phối trên 50% ở công ty này rồi. Nếu muốn mua 10% để ứng cử HĐQT thì cũng chỉ cần vốn hơn 6 tỷ thôi

1 Likes

Đầu tư giá trị đúng nhàm chán thiệt đại ka, cứ mua xong chờ đợi tới lúc trứng nở thôi. Bởi vậy nên em nhiều khi thấy tgian trống nhiều quá cũng chán, lên đây xàm xí :sweat_smile: chắc phải đi kiếm ziệc làm lại cho bớt rảnh :sweat_smile:

1 Likes