Thư giãn ngắn: Vơ bèo vạt tép

Haha … thật khó làm rõ nhỉ … :grin:
Cơ bản nhất thì dựa vào giá trị tài sản thực + giá trị thương hiệu + giá trị thị phần + tiềm năng tăng trưởng + … :nerd_face:

• Để định chính xác giá trị 1 công ty thì phải có cơ quan chuyên trách vào cuộc, nên ở đây chúng ta ko thể nói " giá trị chính xác" được :upside_down_face:
  • Còn riêng với cá nhân Andjku khi định giá trị thì dựa vào thêm 1 yếu tố : Sự đáng tjn!!!
  • Sự đáng tjn của tất cả các số liệu được công bố và của chính ban lãnh đạo :nerd_face:
  • Đó là lý do tại sao Andjku hầu như ko quan tâm đến những trái trứng mà lãnh đạo ko đáng tjn và quyền lực của lãnh đạo là " quá lớn " đối với trái trứng ấy! :rofl:
7 Likes

Thật sự có những trái trứng rất ngon luôn , nhìn là thèm … nhưng khi bị rơi vào tầm kiểm soát của lãnh đạo không đáng tjn tui cũng đành loại nó khỏi danh sách quan tâm ! :triumph:

( Internet )

6 Likes

Cảm ơn bác, sự đáng tin, nó sinh ra từ uy Tín trong làm ăn, rất hay bác nhỉ?

2 Likes

Đúng rùi! :partying_face:
Hoặc là từ … chế tài mà chỉ có … mới đủ sức răn đe :muscle:

4 Likes

Hihi. Làm ăn thì rất nhiều khó khăn, mấy bác lãnh đạo mà chế tài thì bịt đường sống của dân rồi bác

3 Likes

No no … Bạn hiểu lầm ý … của tui rùi :sweat_smile:
Khi bạn giao vốn liếng cho ai đó điều hành kinh doanh hộ bạn thì bạn có sẵn sàng giao cho kẻ bất tín lừa đảo ko? Hay bạn sẽ lựa nơi an toàn uy tín hay chí ít là nơi mà kẻ cầm tiền của bạn kinh doanh ko dám làm " quá " vì lý do nào đó!? :wink:

5 Likes

Nói thật với bác là thời đại trắng đen lẫn lộn, em cũng biết bác và học hỏi cách đầu tư của bác từ 2020. Nhưng em thấy có 1 vài điều rút ra theo tình hình mới như sau.

1. Không có kẻ nào bất tín cả bác ơi, hay trên san ko có cty nào bất tín cả, tất cả đều do cung cầu.
  2. không có 2 chữ ‘‘an toàn’’ trong chứng khoán phải không bác
2 Likes

Hjhj … Bạn có biết tại sao lại có cái vụ " xếp hạng thị trường" ko ? :thinking:
Xếp hạng để làm cái gì!? :nerd_face:
Những điểm khác biệt giữa từng " hạng" thị trường nằm ở đâu ? :pensive:

• Vì vấn đề thứ nhất bạn nêu ra nó khá nhạy cảm nếu trả lời thẳn thắn, nên tui khuyến khích bạn tự tìm lời giải bằng cách tìm hiểu rõ hơn về " các hạng thị trường và các tiêu chí xếp hạng thị trường trứng " bạn nha :coffee:
  • Còn về vấn đề thứ hai: Như tui đã từng nói " tới số uống nước còn chết nghẹn, tuy vậy " quản trị rủi ro" là có thật ko trong tất cả mọi lĩnh vực chứ ko chỉ riêng trong chiên trứng và mục đích của nó chính là " giữ cho một vấn đề nào đó " luôn nằm trong giới hạn an toàn " bạn ạ :hugs:

( Internet )

P/s: Trứng tốt là trứng tăng giá !!!
Đây là câu nói mị lòng người kinh điển đáng sợ nhất trên trứng trường :triumph: Nó dẫn dắt lầm lạc … biến Trứng sỹ chân chính trở thành … à mà thui :zipper_mouth_face:

7 Likes

Rất hay. Em cảm ơn bác
Thì đầu tư như bác đang đầu tư là hạn chế rủi ro tới mức thấp nhất rồi.
Tất cả nguyên tắc quản trị rủi ro tổng kết lại cũng như bác đang làm thôi, đó là mua khi cổ được định giá rẻ hơn giá trị thật nhiều lần (thường là doanh nghiệp đang gặp khó khăn gì đó), và luôn có lòng tham của nhà đầu tư khác sẵn sàng trả giá cao hơn cho cái đó (khi doanh nghiệp trở lại bình thường, đã giải quyết được khó khăn) bác nhỉ?

4 Likes

Đại khái vậy bạn ạ :blush:
Bạn đọc lại bài thơ dưới tên nick của tui, phương pháp chiên Trứng của tui gói gọn trong đó nè :laughing:

Sóng oánh tụt quần … dân lướt lát! :stuck_out_tongue_winking_eye:
Pha ấm trà thơm, nhặt Vàng rơi! :money_mouth_face:
Đầu cơ giá trị, muôn đời thịnh! :partying_face:
Cờ bạc hên xui … tất tàn đời! :dizzy_face:

• Andjku -
4 Likes

Vâng. em cảm ơn bác

1 Likes

Cái này thì em đồng ý cả 2 tay bác a. Nên em cũng dần chuyển sang đầu tư giá trị. Chứ đầu tư chộp dật, ăn nhiều thật đó. Nhưng đến lúc sập cũng hết

2 Likes

Ông lão chỉ cất vó khi Cá vào đủ nhiều, nên hùa theo đám đông thì rủi ro bị " cất vó " là khó có thể thấp được :joy:

( Internet )

6 Likes

Em hỏi nhỏ bác nhé VEA bác kỳ vọng giá bao nhiêu?

2 Likes

Vấn đề này Tui công khai trong Topic chính rùi nè :slightly_smiling_face:

Có 1 câu mà tui rất thjk vì nó thực tế, tránh mộng mơ ảo tưởng nhưng ko cách nào để nó hiện ra ở chữ ký được , đó là :

• Tôi biết trái trứng nào nên mua, vùng giá nào nên mua, thời điểm nào nên mua … Còn khi nào nó tăng thật sự thì tui ko biết! :rofl: … Nái buôn lừa biết chăng!? :wink:
5 Likes

Ngày mới tốt lành bác nhé.
Em mới xem rồi taget 85k rất tốt bác nhỉ?
Phải chờ sóng blue tới

2 Likes

Sóng oánh tụt quần … dân lướt lát! :joy:
Pha ấm trà thơm, nhặt Vàng rơi! :money_mouth_face:
Đầu cơ giá trị, muôn đời thịnh! :star_struck:
Cờ bạc hên xui … tất tàn đời! :triumph:

Rất thích 4 câu thơ của bác.

3 Likes

Đàn ông thành công thì rất chậm.
Đàn ông làm giàu thì rất nhanh

3 Likes

Cám ơn bạn! :laughing:
Phương pháp chiên trứng của tui gói gọn trong đó bạn ạ :wink: :clinking_glasses:

5 Likes

Cái nào cần chậm thì phải chậm, cái nào cần nhanh thì phải nhanh bạn nhỉ!? :relaxed:

5 Likes