Thư giãn ngắn: Vơ bèo vạt tép

Không nên vào góp vui hả bác ? Em thấy nhiều đám đánh nhau mà có mấy kẻ đứng ngoài hô " Múc, Oánh chết nó đi". :cowboy_hat_face: Xem vui mà :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

4 Likes

Xem qua tivi thui, xem trực tiếp nhiều khi tưởng đám đông sắp thắng lại nhanh trí nhảy vào " hôi của " thì lại … Mệt! :sweat_smile:

8 Likes

Bác nói thế chứ, Phụ nữ xem phim HQ vẫn khóc thút thít, mấy ông già xem phim đen vẫn đi hiếp dâm, bọn trẻ con xem mấy thằng ngáo trên mạng vẫn bị ngáo theo. Quan trọng em nghĩ vẫn là Quản trị bản thân và làm chủ bản thân. Tuy rằng nó rất khó.

3 Likes

Bởi thế nên tui mới bẩu 5 năm rùi tui chỉ xem danh mục của bản thân, vn30 và hnx30 đới :pensive:

7 Likes

Bác nguyên cứu có chiều sâu

2 Likes

Qua các bác nói chuyện mà cũng ngộ ra đôi chút với trình nông cạn. Thôi thì cố gắng quản trị mình và học tập tiếp vậy

3 Likes

Thiệt hả bác, bất ngờ quá. Mình thì đầu tư vào Ptkt, vậy mà khi sang tìm hiểu Fa thấy DN tốt, lúc chart báo bán ko bán để từ lời 40% thành âm 10% tức chỉ muốn đập đầu vô tường à!

5 Likes

Thế nên theo trường phái nào thì theo 1 trường phái cho thật " bén" thui nè :blush:

4 Likes

Mình chẳng phải dân tài chính kinh tế. Quen chạy xe ôm, giờ đọc cái bctc nổ đầu quá. May mà nhìn cái hình vẽ voi kiếm sống đc từ thời 2000 hồi đó đến giờ. Giờ đọc bảo ptkt vứt đi . Thấy tủi thân ghê gớm lắm. :frowning:

4 Likes

Thôi dồi…E chủ yếu đọc bctc và tin tức le ve DN, chả biết nhìn chart gì ngoài cây nến búa anh ạ :roll_eyes:

Dạ đúng rồi anh, nhưng đúng là theo chart toàn bị lái lừa à :upside_down_face:!

2 Likes

Đầy cao thủ kiếm ăn khoẻ nhờ ptkt mà :partying_face:
Chỉ là cái đó phù hợp những người năng động, chớ chầm chậm như Ngư Phủ tui thì ko dùng đc :sweat:

4 Likes

Mình nghĩ mỗi người phù hợp với một trường phái khác nhau, sở trường khác nhau. So sánh, kết luận cái nào hơn cái nào thì khó lắm.
Bác Hồ viết trong Lời kêu gọi toàn quốc khác chiến: Ai có súng dùng súng, ai có dao dùng dao, ai không có súng có dao thì dùng cuốc thuổng gậy gộc…thậm chí cầm đá ném chết giặc là được. :cowboy_hat_face: và quan trọng hơn là phải còn mạng :cowboy_hat_face:

3 Likes

Nhưng phải thừa nhận là theo FA toàn ăn bằng lần, theo Ptkt phải là cao thủ chứ toàn ăn non à

1 Likes

Xác định theo chart thì phải trở thành Daytrader nhanh tay nhanh mắt bạn ạ :grin:
Ko là nó đè cho ná thở đới :scream:

3 Likes

Thế mới có câu chuyện " Ấ Tề đại hiệp cà lởm ác nhơn " :rofl:

4 Likes

Nếu VEA giả sử nó âm về 15% so với giá mua, bác có cắt chờ cơ hội vào lại ko?

2 Likes

Tui đang mong điều đó diễn ra đấy! :laughing:
Bạn tjn ko !? :grin:

4 Likes

Mình nghĩ khi đó bác ấy sẽ ném cả sổ đỏ nhà hàng xóm vào để ôm đấy :cowboy_hat_face: :cowboy_hat_face:. Cáo lắm, không có viễn cảnh đấy đâu.

4 Likes

đoán trúng tim đen của bác luôn :cowboy_hat_face: :cowboy_hat_face:

1 Likes