Thực hư chuyện CTCK có thị phần top cho phép KH rút tiền và HD để "short" phái sinh?!?

Hi anh em, lâu ngày lại lên f247 chém gió cùng mọi người :grinning:

Chiều nay một số anh em gửi Z.L cho em tấm hình này, nhưng nguồn báo này em không kiếm được ở đâu hết :joy:

image

1. Các bác có Tài khoản bên công ty chứng khoán *** vào xác nhận cho em có phải vậy không ạ?
  2. Các cao thủ cho em biết vấn đề này có ảnh hưởng tới sự sụt giảm mạnh của TT cơ sở mấy ngày nay không? :upside_down_face: em thắc mắc quá ạ
2 Likes

Bác tự hiểu nhé :smiley:

Nguồn: Redirecting...

2 Likes

Đau à nha…1500 không phòng vệ, tài khoản 100 đồng bán ra thu về 30 đồng, nướng hết 30 đồng vào short VN30Future? Ôi …con nghiện F0 sẽ bị vắt khô máu

Đúng là phái sinh sẽ có 1 phần đóng vai trò như là hedging. Nhưng với việc CTCK này gửi hướng dẫn, và chỉ cho short thì cũng như 1 hành vi thao túng rồi

2 Likes

Tin thật à các bác

Phái sinh đang bị lũng đoạn

Công ty nào thế các bác? Em bên SSI không thấy mail nào cả nên chắc không phải…

VPS có nghiệp vụ này , bên đấy thanh khoản phái sinh tầm 60% thị trường mà , đội phái sinh bên đấy mạnh , chưa tính giờ nó cũng top 1 về cơ sở nên khuyến nghị của nó khá ảnh hưởng tới thị trường .

1 Likes

Top 3 thị phần hình như là:

1. SSI
  2. VPS
  3. Mirae Asset

:))))

Nhầm rồi bác 1 VPS 2 SSI 3 VND

2 Likes

T cũng bên SSI ko thấy gì

1 Likes
5 Likes

khả năng VPS

Vps thì phải

Short phái sinh nó hệ lụy khác gì với Long vậy ạ?

Đúng là link này rồi bác ạ :grin:

Các bác xem nguồn của bác này có thể đoán ra là công ty nào thì phải :grin:

Kinh nhở, thật ra lý do phòng vệ tài sản cũng hợp lý.
Nhưng hướng dẫn khách hàng sử dụng PS và short toàn bộ thì… :face_with_head_bandage:

@An_Danh tôi không rành về TT phái sinh cho lắm. Vụ này có ảnh hưởng nhiều đến TT cơ sở thời gian vừa qua không bác??

1 Likes

Có TK ở SSI không thấy kêu gì, chắc VPS rồi các bác ạ