THUYẾT GIÁO đàn - kiến thức sơ đẳng dành cho F0 đang thua lỗ

, , , , , , , , ,

Nghĩ tới cái vụ canh VNM mới nhớ. Bác nào canh mua nó thì mua khoảng 20% số tiền cần mua để lấy vị thế, lỡ còn xuống nữa thì chuyển sang trung bình giá tới khi có lợi nhuận. Còn nếu bắt trúng điểm rồi thì vốn còn lại chuyển sang canh bắt tiếp con khác.

VNM là họ downtrend nặng mông, bác chọn nó làm gì cho khổ mà phải dành tiền TBG?

Đã rơi vào downtrend thì tăng trần cũng không mua, vì kiểu gì nó cũng rơi tiếp.

Nhiều người sẽ có suy nghĩ nó rơi lâu thế rồi chắc chuẩn bị tăng, em đồng ý nhưng xác xuất tăng nhỏ hơn giảm thì tội gì mình làm khổ mình.

1 Likes

Mình thấy nó an toàn trong lúc này, đồng thời cũng là thói quen giao dịch, khi ai cũng chê, cổ phiếu cứ giảm thì mình lại canh điểm hồi để mua.

1 Likes

Hiệu ứng bươm bướm (Butterfly effects): Năm 1961, trong khi mô phỏng một dự đoán về thời tiết trên máy tính, Lorenz đã lỡ nhập số liệu là 0,506 thay vì 0,506127 và đã thu được kết quả dự đoán thời tiết hoàn toàn khác so với tính toán ban đầu. Theo đó một cái đập cánh của con bướm có thể gây ra cơn lốc tại một địa điểm cách nơi con bướm đập cách hàng vạn km.

Dù một tin đồn nhỏ, nhưng khi nó được chia sẽ rộng rãi, sẽ có tác động rất lớn => không nên mua cổ phiếu có tin đồn xấu, sẽ an toàn hơn (dù chỉ là tin đồn thất thiệt)

Cảnh báo Cổ phiếu Ngân hàng. Bấm để xem chi tiết

1 Likes

Con rồng đất chuẩn bị họp cổ đông à bác?

Đúng rồi, sang tuần ấy bác. Thấy web nó công bố thêm đất ko biết có phải tin tốt ko, vì bảo tin ra là giảm @@

1 Likes

Nó họp ngày mấy vậy? canh trước ngày họp khoảng 3 ngày mua 1 ít. Con bánh quy hàng về canh kéo xanh thì bán, rồi đợi hồi lại tính sau, hàng này ko có target đâu. Vì nếu canh theo target chưa tới target nó giảm thì cũng tiêu.

Theo bollinger thì cắt đường trên ở giá khoảng 8,7k

1 Likes

Đỉnh cũ bánh quy 9.4, dự là tuần sau sẽ dập dền. 15/4 họp đó bác

1 Likes

Nếu mà nó ko phá vỡ biên trên thì hơi mệt nhỉ

1 Likes

Biên đó là kháng cự trên, thường tới đó dân kỹ thuật họ bán, rồi hồi lại sau.

Thì đó, h nó đang ở biên trên m, vỡ thì tăng véo véo tiếp ko là úp mỏ

1 Likes

Đúng rồi bác, thứ 6 hình như nó lên tới đây hồi về. Con này thì thường ko theo ptkt nên chỉ tham khảo thôi.

1 Likes

Em có lô DRH bác nào quan tâm không ạ ?
SDT : 0968315003

1 Likes

Ráng đọc tin tức, tự phân tích, tự đi trên đôi chân của mình nha các bác. Thiên hạ giờ toàn là canh úp bô nhau. Miệng khen ngon, tay thì bấm nút bán.

3 Likes

Hôm nay cứ giữ con rồng đất nha, đừng bán, để xem nó đạp giá tới đâu.

1 Likes

Giờ chỉ có nằm lì :frowning: , haiz chơi với kiến rùi bác oai

1 Likes

Rồng đất cận biên dưới BB, vào dc chưa bâc

1 Likes

Con này mình không rành bác à, tùy bác quyết định thôi. Quan trọng là người cầm nó họ dự tính thế nào.

1 Likes