THUYẾT GIÁO đàn - kiến thức sơ đẳng dành cho F0 đang thua lỗ

, , , , , , , , ,

Giờ chỉ có nằm lì :frowning: , haiz chơi với kiến rùi bác oai

1 Likes

Rồng đất cận biên dưới BB, vào dc chưa bâc

1 Likes

Con này mình không rành bác à, tùy bác quyết định thôi. Quan trọng là người cầm nó họ dự tính thế nào.

1 Likes

Ngày mới tốt lành nha bác, hi vọng hnay mọi thưa tốt đẹp

1 Likes

Cảm ơn bác, chúc bác ngày mới nhiều may mắn nha! Thị trường chuẩn bị phục hồi lại rồi đó, hi vọng sẽ tốt đẹp. Sáng nay nếu có hồi mạnh thì bán bớt để tbg nha, vì nếu sáng tăng mạnh thì khả năng chiều giảm lại bớt!

1 Likes

Cảnh báo : Nếu Ngân hàng không là Bạn của doanh nghiệp thì sao …? Bấm để xem chi tiết

1 Likes

Thành jun rùi @@@

1 Likes

Hồi sáng định bắt rồng đất giá sàn, nhưng thôi, đợi nó hồi không sao đâu. Bác bán con STB chưa? mình mới bán sáng nay.

Chưa, nó ko sao với giá đó nên tui kệ lun^^

1 Likes

Tập trung vào những công ty “thuần sản xuất kinh doanh” nha các bác, dù lời ít, lên chậm, hay sập xình gì cũng được. Đợi tình hình ổn rồi tiếp tục đu những cổ phiếu nóng, mình đoán lúc đó sẽ có giá rẻ để vào. Dòng tiền sẽ quay lại những cp cơ bản, mình vẫn thích MWG, FPT, HPG, VNM, DGC, MSN…
Trước đây mình đu cp nóng rất nhiều, nhưng lúc này thông tin và truyền thông không ủng hộ nên rủi ro là rất cao.

2 Likes

Ủng hộ quản điểm bác Cá Mập.

2 Likes
  • Thị trường chứng khoán đang được làm sạch, để quay về cp cơ bản kinh doanh tốt. Cổ phiếu cơ bản tốt nó phi cũng nhanh lắm. Sau bao nhiêu lần chia tách, giá cp VN30 vẫn cao là tính được tốc độ phi trung bình của nó rồi.
  • Những cp nóng: lên nhanh xuống nhanh nên hầu hết giá vẫn loanh quanh không cao, chỉ có người có kinh nghiệm họ lời vì ra vào đúng điểm, còn người mới chơi thì phần lớn thua lỗ.

Giá luôn là đồ thị hình sin:
image
Ráng nhớ cái hình sin này mỗi khi đu cp nóng để tránh FOMO

• Mua ở điểm nó xuống rồi ngóc đầu lên, còn nhiều bạn hay mua ở đoạn nó đang lên cao rồi thì sẽ rủi ro.
  • Khi nó lên càng cao sẽ bán ra dần, nó đảo chiều giảm là bán hết.
  • Học từ giao dịch nước ngoài trên thị trường chứng khoán VN: thị trường giảm sâu họ mua ròng, thị trường lên quá cao họ bán ròng.
2 Likes

Quan điểm của tôi thì “làm sạch ttck” chỉ là skin mỹ miễu thôi, chia lại cái bánh lợi ích khi cán cân quyền lực thay đổi mới là cái căn bản. Khi chia xong thì BĐS vẫn lại là cái máy kiếm tiền hot nhất ttck.

1 Likes

Đúng rồi bác, lúc đó sẽ có giá rẻ hơn là 1 cái lợi. Bằng cách này hay cách khác thì nó vẫn trở về cái hình sin. Lên sẽ xuống, xuống sẽ lên, cơ hội hay rủi ro tùy vào nhận định mỗi người.

1 Likes

Danh mục của TCBs

2 Likes

Bắt đầu lại thôi bạn của tôi ơi!
Đời sẽ vui rồi tình sẽ trở về
Đời còn dài còn nhiều niềm mơ ước
“Còn có tôi, còn có bạn” trên đời.

3 Likes

Choài cũng lãng mạn dữ

1 Likes

Đang khích lệ tinh thần, hihi. Mỗi lần đu đỉnh nghe lại bài này để qua tuần đu tiếp. Hồi nãy dạo 1 vòng thấy có hình con kiến bên KLL là biết bác rồi.

2 Likes

Bài hát khích lệ tinh thần phụ nữ

2 Likes

Khi đến cuộn trào, khi đi nghĩ thông
Đời người chẳng qua là “một giấc mộng đẹp”

2 Likes