Tịch tà kiếm phổ!

Đọc nguyên văn câu của mod ngày xưa nhé
Nơi hầm tối là nơi sáng nhất

1 Likes

Há há,lâu lắm dồi

2 Likes

Mua khi tin xấu
Bán khi tin tốt

1 Likes

@Xlight oi😄 Quang ơi

3 Likes

HAG tin đã đủ xấu chưa

1 Likes

Bác Quất Manh Vào đợt này bận chứ trước vẫn lên đây chia sẻ đó bác

@QuachManhHao

Topic bác ý đây : Quất Mạnh Vào

1 Likes

Bác ý lúc này bận làm giám đốc

1 Likes

Chuối qua Nhật thì ổn chứ còn heo thì mình thấy hơi gai.

2 Likes

Công nhận ở đây vui gặp toàn anh em xưa cũ không

Kể cả @Pigbank hay diều cái. Ngoài face là truongmoney . Thi thoảng cũng vô giao lưu

4 Likes

Người có Tâm như BĐức ko chết được

2 Likes

ơ, tưởng đồng chí ấy sang bên trời tây rồi cơ mà, sau thời gian dời mbs về làm giáo viên rồi sang tây cơ mà

1 Likes

Cứ vui là ok,ae rảnh rỗi lên đây chia sẻ càng nhiều thì mình càng vui.

1 Likes

Đúng,HAG khó chết nhưng để gượng lại thì cũng tốn o ít time bác ạ

2 Likes

pigbank cũng là nick có thâm niên bên f3xx, ngày xưa bên đó thỉnh thoảng off hay giao lưu, mình thì không tham gia do đặc thù nghề mình tự doanh cho lãnh đạo nên lãnh đạo cấm giao lưu :rofl:

3 Likes

giờ mà vào ăn bô thì lại dùng tịch tà kiếm phổ hả bác rồng.Thôi em làm mấy loét em té đây,kệ các bác chơi với nhau.Nhưng ko gây án mạng đó nhé

1 Likes

Ok bác ,cũng là ý tưởng o tồi.

1 Likes

Sau mục Võ công tuyệt chiêu

Đẩy giá thần công
Hóng tiếp mục 2 tuyệt chiêu
Úp bô đại pháp :joy:
Mod rong nhé

2 Likes

Chứng khoán thì mình nói thật là sau nhiều năm biến động 2018-2019-2020-2021 mình rút ra kết luận là “KHÔNG NÊN TƯ VẤN CHO NGƯỜI ÍT TIỀN và TIỀN ĐẦU TƯ CHỨNG KHOÁN KHÔNG PHẢI LÀ TIỀN NHÀN RỖI”. Tại sao?

• Nói thẳng sự thất mất lòng. Người ít tiền thì lúc nào cũng muốn ăn nhiều. Vừa mua full Margin rồi đợi t+3 muốn lãi ngay. Nhiều khi gặp biến cố thị trường ko lên thì chửi bới um xùm vì "Tiền của họ là “tiền cơm áo gạo tiền” K phải khoản “nhàn rỗi” lại lo trả nợ khoản đang mua trước đó.

• Người có nhiều tiền luôn biết cách trân trọng đồng tiền của họ. Họ luôn cẩn trọng và chia tiền hợp lý “KHÔNG BAO GIỜ ALL IN KỂ CẢ TRONG UPTREND” Tức là họ chỉ mua tối đa 80% sức mua và luôn chừa lại phòng ngừa 20% đề phòng khi có biến để cơ cấu lại hàng hoặc đảo hàng trong danh mục

Người có nhiều tỷ thì luôn đề cao phương án “Chậm nhưng chắc” Còn người ít tiền luôn luôn muốn “Ăn nhanh và ngay”

Do đó, người thành công và đầu tư thành công trên thi trường chứng khoán là "Người có nhiều tiền"và có sự kiên nhẫn.

Những người muốn ăn nhanh và ngay lúc nào cũng full margin có thể may mắn thắng trong uptrend nhưng sẽ chết trong sideways hoặc downtrend rất nhanh và mất hết tiền trong uptrend trước đó vì thoái “all in margin” Sao đó lại chửi thị trường chứng khoán lừa đảo.

Nói sự thật thì mất lòng nhưng là vậy. Chỉ 10% người giàu và có sự kiên nhẫn thắng 90% người ít tiền và thiếu kiên nhẫn lúc nào cũng full margin. => Đấy là chứng khoán…

7 Likes

Người nhiều tiền thì họ lại ít tham nên họ dễ thắng ck

2 Likes

all in hay k dựa vào thời thế thị trường. dĩ bất biến ứng vạn biến

1 Likes