Tiềm Năng Của DTD - X2 X3 Tài Khoản - Giá quá rẻ so với khối tài sản khổng lồ!

Bạch mai - việt đức sắp đi vào hoạt động nhé. Bác chính sắp về giải quyết rồi

3 năm nữa cũng là sắp nhé. Ông bạn đánh DTD mà cứ mang chuyện Bạch Mai Việt Đức ra nói thì chưa hiểu doanh nghiệp rồi, có kỳ vọng thì kỳ vọng vào mảng khu công nghiệp của nó ấy, Bạch Mai Việt Đức thì làm cái quái gì. Ông bạn có biết giờ muốn đưa vào hoạt động thì cần làm những gì không?

• Cải tạo lại cơ sở hạ tầng
  • Mua sắm trang thiết bị
  • Tuyển dụng nhân sự
  • Bổ nhiệm lãnh đạo
    Nguyên chỗ này muốn hoàn thiện thì ít nhất phải 2 năm :slight_smile:
1 Likes

KHU Công Nghiệp còn khoảng 30ha chưa cho thuê. Nếu không xin được dự án mới thì cũng hết. Tôi chỉ trông chờ vào việc giải ngân đầu tư công Bạch Mai - Việt Đức 2 để quyết toán lấy 500 tỏi. Đưa vào sử dụng thì triển khai nốt 8.7 ha KĐT Liêm Tuyền., bến xe khách sạn cây xăng , nhà máy nước hoạt động hết công suất Thế là ấm lắm rồi

Cụ lấy thông tin 500 tỏi ở đâu ra thế?

Đang vướng mắc chỗ Nhân sự và lãnh đạo thôi bác. mục 1 và 2 cùng với chủ trương đẩy mạnh giải ngân đầu tư công thì trong nốt nhạc là xong.

tổng 2 BV gần 500 tỏi. Mới tạm ứng được có ít thôi.

Tạm ứng 30% rội cụ ah. Cái này còn liên danh, ko lấy hết được. Tôi xem BCTC chỉ còn khoảng 170 tỏi thôi

Động lực và nguồn thu chính của DTD trong những năm sắp tới sẽ là BĐS. Từ KĐT Liêm Tuyền - Văn Xá - Chợ Lương

Nhưng mà năm nay lấy về được thì cũng quá tốt rùi cụ nhể

Trong BCTC ghi nhận khoản trả trước của 2 cơ sở bệnh viện này là 50.7 + 28.6 tỷ = 80 tỷ . còn lại là giá trị chưa quyết toán.

Vấn đề là khi 2 bệnh viện đi vào hoạt động thì sẽ kéo theo kinh tế cả 1 vùng đi lên. mà DTD là hưởng lợi nhiều nhất từ BĐS, bến xe, cây xăng, khách sạn, nhà máy nước sạch…

Ngon mà. Cứ ôm và đi ngủ thôi, tháng 10 bơm thêm mấy chục củ mua thêm. Kệ cmn bảng điện xanh đỏ

1 Likes

Trong kỳ họp ĐHCĐ vừa rồi. CT Cương cũng đã nói vấn đề này. Sẽ cố gắng quyết toán 2 công trình này trong năm nay. Chắc cụ phải có cơ sở mới nói vậyh

chuẩn bác ạ.

Hihi. Cũng ko hiểu lắm. Thấy Cụ Cương bảo thế thôi

Bác chụp đoạn đấy lên mình xem, thường công trình hoàn thành thì nhà thầu phải được thanh toán tối thiểu 70% rồi, quyết toán thì đâu đó 5-10% còn lại thôi. Giờ mà mới nhận trả trước cả 2 BV có 80 tỷ thì hóa ra là làm không công cho ông nhà nước à. Đời nào bọn doanh nghiệp nó làm thế.

Quý 2 vẫn đéo book được cái cục 77 tỷ của YKK nhỉ. Này phải đợi sang quý 4 cmn may ra mới chạy mất

Chắc năm nay bác à