Tiền thế giới sẽ cuồn cuộn chảy vào dòng dầu khí - PVD, PVS, GAS… nóng sốt hết!

Múc, húc, xúc CEO, DIG auto giàu

2 Likes

Lãnh đạo PVC quyết tâm đưa PVC vào hàng doanh nghiệp hàng nghìn tỷ đồng. Link lấy từ trang web công ty PVC: https://pvchem.com.vn/tin-tuc-pvchem/pvchem-san-sang-gia-nhap-khoi-doanh-nghiep-nghin-ti-dong.html

1 Likes

Q1/Q2 khả năng cao vẫn bđs và dầu khí sóng sánh đẹp hoà chung thị trường hàng hoá, thuỷ sản bác ơi

Hihi…đúng dự đoán của mình:

• các chuyên gia chỉ dự đoán phân tích giá dầu tầm 68-72 thôi
  • giá dầu tăng các tổ chức dự lả sẽ giảm lại nên chỉ nhảy vào ôm các cp hạ nguồn có sẳn săn dầu ăn chênh lệch tồn kho
  • các cp thượng nguồn như PVS, PVD, PVB…thì tổ chức short kho và cố đè đợi Q2 dự án Ô Môn

Nhưng mà đời không như các tổ chức dự tính …giá dầu tăng bền và sẽ trụ ở mức giá cao một thời gian dài
Nhu cầu khai thác kéo theo các em thương nguồn hưởng lợi!

1 Likes

**Hỏi các anh tổ chức chơi mì ăn liền : tồn kho giờ bán sạch, kho thiếu dầu và giá dầu tiếp tục tăng và trụ ở mức cao thì thượng nguồn gì mà mang lên phân tích trên media thượng nguồn?

• dầu tồn kho hết, giá dầu thì tăng tiếp …vậy AI hưởng lợi?

Các anh tổ chức vui nhỉ…chuyên đi sau bà con mà cõn lên tiếng to ghê…hihi **

PVB, PVS, PVD, PVC…tăng vì CK là nghệ thuật của dự đoán đó các anh tổ chức ah! Hihi

2 Likes

Các anh tổ chức VN vừa rồi hụt trận bđs

Giờ lại hụt trận dầu khí các em thượng nguồn như PVB, PVS, PVD…các anh chắc đang lo cháy kho nên bung tin media thượng nguồn hạ nguồn gì đó …phân tích sai bét nhè …vui ghê…hihi

Khả năng cao short sợ cháy kho …hihi

1 Likes

Hư.ng ngắn chỉ được cái chém gió, xé giấy lấy tiền là giỏi chứ đầu tư nó biết đéo j mà sánh vai với Anh bẩy. Anh bẩy vừa tử tế lại có tầm nhìn đầu tư, nói là làm rất uy tín. Ở cái TTVN đầy lọc lừa này A7 vẫn là nhà đầu tư tử tế và đứng số 1. Thằng Hư.ng ngắn tuổi LOL j mà đầu tư, đầu teo. Hưng chỉ hơn được cái là gần với triều đình, là công cụ cho triều đình nắn thị trường thôi. Tôi tin rằng một khi thị trường việt nam nó lớn, quy mô lớn thì thằng Hư.ng lùn sẽ về hưu sớm, lúc đó quỹ sẽ điều tiết thị trường chứ éo phải mấy cái cty môi giới

1 Likes

Hihi…bác Hưng cực giỏi đó bác ơi
Mỗi người giỏimột cách khác nhau nhưng tầm A.Hưng khác với tầm A7 nhé

Dầu hồi lại kìa bác.

1 Likes

giỏi thì mỗi thằng giỏi một đường, một kiểu. Tôi đang nói so sánh về góc độ đầu tư. Mà hiệu quả nhất của đầu tư là khả năng sinh lời từ danh mục. Thằng Hư.ng lùn tuổi lol gì mà so về góc này với anh bẩy. Đấy là tôi nói sự thật.

1 Likes

[quote=“Ranlucduoitim1977, post:30, topic:132305”]

Câu chuyện giá dầu năm nay nhiều tập lắm bác ơi …na ná như giá cước vận tải biển lúc trước vậy đó ! Hihi

Ok bác …hihi

Giá thép tăng. Cổ phiếu thép tạo đỉnh sau đó
Giá khí đốt tăng. Cổ phiếu khí đốt tạo đỉnh sau đó.
Giá đường tăng. Cổ phiếu tạo đỉnh sau đó
Giá bđs tăng cổ bđs tạo đỉnh sau đó

Giá dầu tăng vượt đỉnh. Cổ phiếu dầu khí vẫn đang chân đáy??? Múc hay đợi giá dầu lên 150usd mới múc!!!

1 Likes

Giá dầu lên 90 đô rồi trong khi nhiều mã dầu khí giá chỉ đang tương đương lúc giá dầu 65 đô thôi. Cá biệt có PVC giá cổ phiếu đang 1x tương đương giá dầu 50 đô ==> PVC đang trũng nhất dòng dầu khí là vì thế.

1 Likes

hồi gì. Giá Dầu đã vào trend tăng dài hạn nó lên 150 đô là bình thường, đừng nhìn ngắn

1 Likes

Lập topic gây war làm gì . Nhảm . Đừng lôi cụ Phú vào .

Bds lên thì đương nhiên cp bds sẽ lên
Tương tự dầu khí lên thì đương nhiên cp dầu khí tăng

Chẳng liên quan

Nhà a7 cũng k rảnh rỗi vào chém gió mấy topic kiểu này đâu . Họ cũng chẲng muốn gây war với ai . Chẳng qua các cụ gatô vào chọc ngoáy cụ đó mới ăn chửi là đúng rồi

WTI lên 93,7$ rồi. Liệu ngày mai dòng P đồng loạt tím ngắt?

Bác đang bị gì thế?
Ai gây war?
Lúc trước A7 gây war với cac market makers chứ ai mà gây hấn gì ?

Mình chẳng lôi ai vào đây cả, pic lập cho vui thôi
Bác Haophuusd thì vào Pvb lâu lắm và bị kẹp ở đó rồi ai mà chẳng biết
Còn SSI thì họ khuyến nghị GAS & PVS

Ra sòng thì anh nào cũng như anh nào thôi …có gì mà to tát đâu mà giở giọng gi kỳ thế bác ? Đừng bị ảo tưởng về sức mạnh của bất kỳ ai A7 hay anh gì gì đó … thấy có vẽnhiều anh bị bệnh ảo tửơng về sức mạnh của mình …chẳng qua cũng chỉ LÁI & TIỀN thôi…cõn thân ai người đó lo! Hihi

Bước vào cái sòng thì dù có vài anh tỷ phú ở cạnh cũng kệ họ…no care ! Hihi

2 Likes