Tiền thế giới sẽ cuồn cuộn chảy vào dòng dầu khí - PVD, PVS, GAS… nóng sốt hết!

Hihi…mình xưa giờ chẳng quan tâm anh nào cả bác ơi
Có nhiều anh hơi bị ảo tưởng về sức mạnh của mình

Ra sòng thì cứ nướng theo hướng “ GIÓ” thôi bác

1 Likes

Hôm qua các anh tổ chức chim lợn các em thượng nguồn dầu khí trên media là biết khả năng cao các anh vét sạch kho hàng lậu short rồi…hihi

Sao các anh lớn short? Các anh cẫn khoẻ chứ ah? Hihi

1 Likes

Ae ko múc nhanh ko có cơ hội mà lên tàu :wink:

1 Likes

Hn ko thấy chim lợn media nói gì nhỉ bác

1 Likes

Hôm qua các anh tổ chức mới đăng đàn chim lợn trên media về thượng nguồn dầu khí …các anh ca ngợi hạ nguồn mà các không phân phân tích và dự đựơc tình hình phức tạp của cung cầu dầu

Giờ giá dầu đang giống giá cước vận tải biển lúc trước vậy đó

Thật sự là tiền thế giới sẽ chảy vào dầu khí và các em dầu khí nhé các bác

Mai mấy em PVS, PVD, PVB ….chắc lại ce , giá crude oil trên 100 rồi…kinh khủng quá

1 Likes

Cứ như thế này chẳng biết đỉnh của dầu ở đâu nữa :slight_smile: pvc nhé các bác

1 Likes

Bối cảnh Nga - Ucr hiện nay sẽ tốt cho cổ phiếu mấy ngành này:

1 Likes

Phi đẹp, nóng sốt hết cho coi
Mấy hôm nay mới chỉ màn dạo đầu. …nhiều bác sợ và chốt, rất nhiều chứng sỹ đang kẹp bank , thép, bđs …và chỉ đứng nhìn dòng P

3 Likes

Đúng vậy,kẻ hành theo thời mới tồn tại,hiện nay có anh em nào vỗ ngực xưng tên là tôi theo A7 mua BĐS bây giờ không? và cho rằng dòng P chết rồi.

1 Likes

Kinh tế gặp 2 đại nạn
-covid chưa xong thì giờ chiến tranh đẩy giá nguyên liệu hàng hoá phi mã mà giá dầu là đề tài nóng nhất

Quy mô chiến tranh và bất hoà kỳ này không đơn giản nhỏ như Crimea mà là lớn nhất kể từ WW 2 ! Nên mình đang sợ kinh tế toàn cầu đình trệ

Kinh tế đình trệ thì BĐS đóng băng ngay nhất là giá bđs đang đu đưa ở đỉnh everest và giá các cp bđs cũng đã phi x n lần rồi

2 Likes

Anh có vài ý kiến chia sẽ nơi đây ':

1. Tình hình Ukraina - Nga rất căng.Không như chuyện ngày xưa, Nga chỉ hổ trợ các nhóm ly khai ,mà hiện nay thì trực tiếp ra mặt rồi(đánh luôn).Bên phía Mỹ và Nato chỉ hỗ trợ về khí tài quân sự thôi chứ chưa trực tiếp đưa quân vào.Nên sẽ có giằng co hơi lâu.Tuy nhiên, vẫn có thể kết thúc bằng 1 hiệp ước nào đó.
  2. Kinh tế sẽ bị ảnh hưởng do gián đoạn 1 số mặt hàng và giá cả leo thang do ảnh hưởng giá dầu…Nên năm nay kinh tể cũng không bứt phá mạnh được,nhưng cũng tùy ngành như Dầu khí chẳng hạn,sẽ ok đấy.
  3. Anh không chê BĐS nhưng thời điểm hiện tại không phù hợp.Tuy nhiên vẫn có ngoại lệ 1 vài công ty BĐS tình hình nội tại tốt,có quỹ đất lớn thì có thể xem xét nhập hàng từ từ…khi kết thúc chuyện Ukraina thì sẽ đến lượt BĐS thôi,ai cũng có phần cả.
    • Nói tóm gọn là THỜI ĐIỂM .Chứng khoán mà,ngành nào cũng tốt cả
1 Likes

Bĩnh quá hay anh!
Em đang lo sợ kinh tế đình trệ đây, nếu chỉ tạm thời thì quá tốt nhưng hơi khó anh vì lần này là xung đột giữa 2 thế lực từ thời chiến tranh lạnh mà giờ các tay cường quốc toàn thủ vỏ bằng vũ khí hạt nhân !

2 thế lực đối lập thế giới Đã âm ỉ đấu nhau về kinh tế mấy năm rồi, giờ bắt đầu động tay động chân…mong là chỉ xảy ra trên phạm vi thế chứ khg lan rộng ! Hihi

1 Likes

OKi em,như đã nói không ai muốn chiến tranh cả(chết chóc,bất ổn…) nhưng nó đã xãy ra rồi.Cầu mong trong phạm vi Ukraina thôi,lan rộng ảnh hưởng nhiều.

1 Likes

Gas is key in the Russia-Ukraine conflict — and supply could be disrupted around the world

PUBLISHED THU, FEB 24 20224:31 AM ESTUPDATED 2 HOURS AGO

Sam Meredith@SMEREDITH19

SHAREShare Article via FacebookShare Article via TwitterShare Article via LinkedInShare Article via Email

KEY POINTS

• Russia’s invasion of Ukraine represents one of the worst security crises in Europe in decades.
  • It is also expected to have far-reaching implications for the global economy, particularly given Russia’s role as the world’s second-largest producer of natural gas and one of the world’s largest oil-producing nations.
  • “Sanctions on Russian oil and gas would mean higher energy prices the world over,” Troy Vincent, senior market analyst at researcher DTN Markets, told CNBC via email.

Em cũng cầu mong thế anh ơi nhưng thật sự em cũng đang lo …
Đấy anh xem , media Mỹ Âu cũng bình luận về mức độ phức tạp lần này là tệ nhất trong mấy thập kỷ đó anh

1 Likes

Anh nghĩ tương lai sẽ có giải pháp thôi nhưng hiện tại thì chưa.Và chứng khoán cũng vậy, hiện tại là thời của P.

1 Likes

Em cũng rất mong là thế anh ơi