Tiêu Dao Cốc

Nó khác nhau thời gian, tương tự như timeframe. Hồi còn ở thượng giới, dtgt hay dài hạn nó chả khác gì đầu cơ ở hạ giới. Giờ ở đây thì nó đều có điểm chung là minimum risk và timing thôi, tuy rằng có khác nhau :grinning:
Dtgt quan trọng nhất là chọn cổ, đầu cơ thì timing sẽ quyết định.

1 Likes

Bác đề xuất 1 em ngon để ace thảo luận luyện kiếm được k?

Mình thì thích bds thời điểm này, không rõ ace thế nào, thôi thì ai có thì đề cử sau, mình tạm đưa vài con có cả dtgt cũng ổn mà đầu cơ cũng đc, đầu tư tăng trưởng cũng ok, mà hot nhé, đại điện vài ngành luôn, để cả nhà dù ai theo trường phái nào cũng vui vẻ thảo luận: L14, Dig, Ceo, Nha, Hdc, Agg, Hbc, Szc, Bid. Các bác cứ chọn

1 Likes

Đầu tiên HBC, xem tranh bác thấy có gì bất ổn không? Mình gợi ý nhé, giao cắt của nến giá và đường màu xanh

Nhìn đồ thị của bạn nhiều màu sắc như đèn nháy ngày Tết nhỉ.

Nói về ngành xây dựng thì cũng sẽ đc hưởng lợi từ gói kích cầu của cp. Năm nay kỳ vọng nhiều hơn tuy rằng ko bằng bds do biên lợi nhuận ko cao và đòn bảy thấp. Hbc thì có nhiều lợi thế so với vài mã cùng ngành. Ctd thì nặng mông hơn, HTN, VC7 vol nhỏ, cô đặc nên phụ thuộc chí của lái là nhiều nên ce hay chỉnh sẽ nhanh và mạnh hơn. Hbc ko nặng, cũng ko nhẹ quá, vol tb ổn, đc nhiều ndt tham gia yêu thích hơn. Đợt rung lắc vừa qua khá khoẻ, nếu không muốn nói là top ngành. Về cb thì chắc nhiều topic nói rồi. Về chart, ngắn hạn đang tích lũy, chart tuần đang về đỉnh cũ và thời điểm này là đẹp để sau Tết xem xét vào, cầm trung hạn khả năng x2 từ giá hiện tại là khả quan.

1 Likes

Đại diện Công ty cổ phần FPT Long Châu (sở hữu hệ thống nhà thuốc Long Châu) cho biết đã ký hợp đồng phân phối một triệu viên molnupiravir của Boston và Stellapharm. Dự kiến đầu tuần tới thuốc được bán ở gần 500 nhà thuốc trên 63 tỉnh thành với giá theo khuyến nghị của nhà sản xuất. Mỗi người bệnh chỉ được mua một liệu trình, để mọi F0 đều có cơ hội mua thuốc điều trị.

Lên tàu

Ngày nắng đẹp

8/3 có ai thích tiền VND?

Hàng tích sản, con ngoan trò giỏi, cháu ngoan Bác Hồ

Ai rồi trong đời rồi cũng có vài lần đánh bạc. Bước chân vào sòng chả lẽ không thử. Quan trọng là thời điểm.

High risk high reward? No, I don’t agree with it. I Iike minimum risk, but high reward. In trading, timing is everything. Do you want to try? Just on board.

1 Likes

Tích kiểu này chả mấy mà giàu. Leader tương lai đây chăng?

Bán giấy mà giấy tím thì ai chê được

Tàu vẫn đúng hải trình

Danh mục còn mấy con BDS xanh, nhưng nhìn tt thì còn chờ và đợi

2 Likes

Leader BDS

3 Likes

Bao giờ x2 từ hôm nay?

4 Likes

Hàng có sẵn, vẫn đề chỉ là VNI tn mà thôi, còn nó thì chả có gì phải suy nghĩ nhiều.

2 Likes