TIG: Nâng tầm vươn ra biển lớn 2021 - 2025

Cũng phải vững niềm tin mới sự lựa chọn mình nữa chứ bị thị trường chi phối thì sao theo đồng hành được với dn bạn ơi.

Có con nào nợ 30 triệu bank mà tiền thu về ầm ầm như thế trên sàn

Xây lắp và kế hoạch bán hàng cũng tăng trưởng 50% so với 2021. Quỹ đất bạt ngàn sẽ lên 1000ha.

Thôi để cho thị trường phân hóa. Mình chọn hàng đúng rồi thì đắp chăn chờ độc lập 500 ae nhé

Đắp chăn đi ngủ nghe tưởng dễ nhưng nó lại là cái khó nhất bác ạ. Khó hơn cả phân tích kĩ thuật, thị trường, doanh nghiệp nhiều. Niềm tin sắt đá nhất cũng có thể bị lung lay nếu nhìn cái tài khoản màu đỏ tầm vài tháng. Nhất là niềm tin mà không đến từ chính bản thân mà đến từ người khác thì nó bay dễ như như diều thôi.

Thế mới nể ông cha ta ngày xưa thế nào, gian khổ cùng cực, bị tra tấn dã man, có khi đến chết vẫn quyết theo lý tưởng. Còn bây giờ NĐT sung sướng quen, chỉ bị “cứa” vài phát đã khóc nhè tè ra quần, có bao nhiêu vốn liếng nôn ra bằng sạch.

2 Likes

Haha, nay nghe tiếng kêu gào khắp nơi nơi rồi các bác ạ

ACE te tua hết chưa, tôi thì vẫn cứ có xèng là xúc lúa, giá này càng lâu thì cang huy động xúc đc nhiều, càng xuống càng chia tiền xúc, đến khi VNI nhúng xuống 1200 thì tất tay, cứ ôm đến 2024- 2025 cán 3 chữ số sau chia tách đới

2 Likes

3 chữ số sau khi chia tách thì vốn hóa cũng mới chỉ hơn 1 tỷ đô 1 tí thôi. Giá trị thực tế tài sản bây giờ của TIG đã vượt như thế nhiều rồi chứ đừng nói 2024 2025. Riêng đống đất ở Thanh Thủy (chỉ tính giá đất nên) cũng phải nhẹ nhàng 3 tỷ đô, chứ chưa nói đến chỗ khác.

Đợt rồi có lương cũng múc thêm 1 ít giá 15.9, mà tài chính eo hẹp quá cũng ko mua nhiều được. Cũng mong nó vẫn còn giá rẻ lâu lâu tí để mà múc.

2 Likes

:coffee:

Giai đoạn này bác mà hô hào xúc múc là phải show lệnh nhé, không thì cứ im mà hưởng thụ thôi

1 Likes

Chả có thị trường nào xuống mãi bác à, TIG cũng vậy, xuống do nhiều nguyên nhân! Mà người tìm hiểu doanh nghiệp cũng có cơ sở khác nhau, nên ai tin thì mua và nắm giữ thôi

Bây giờ các chứng sĩ đang cầm sổ đỏ nhà 4 tỷ xong bán giá 2 tỷ vì thằng khác đã bán 3 tỷ rồi.
À quên chuyện này éo bao giờ xảy ra vì người cầm đất 20 năm cũng giữ. Có mỗi chứng thủ mới thấy thằng khác bán cũng bán thôi.

1 Likes

Thế mới phân hóa giàu nghèo.

Mình theo phương pháp nào thì kiên định theo pp đó. Mua đầu tư bán đầu cơ tại đáy là chết.

Thị trường chỉ là khó khăn ngắn hạn sau giai đoạn này những tin xấu bắt bớ trước kia lại là tin tốt trong dài hạn cho thị trường.

https://www.facebook.com/270040777212945/posts/979894542894228/

Hôm nay lại 1 phiên hoa mày chóng mặt thế là lại đành xúc múc thẻm ít cho đỡ

:grin::grin::grin: