Tìm kiếm- Phân tích- Chia sẻ cổ phiếu cuối năm 2022: Đưa nhau về bờ!

, , , , , , ,

Nhờ bác Oceanfutureman view giúp Hpg và Mbb, cám ơn bác

2 Likes

Nhờ bác Biển phân tích giúp em con PC1 với ạ, và cũng xin bác cho nhận định chung về nhóm điện trong thời gian sắp tới lun! Em cám ơn Bác nhiều! :smiley:

2 Likes

Bác xem giúp mình REE VOS PET với ạ, em cảm ơn ah.

2 Likes

Chúc mừng nhà mới bác Biển ạ :purple_heart:

2 Likes

Có bác nào dùng bên MBS ko cho em hỏi tí

2 Likes
3 Likes

“Đâu ai trung bình được mãi” cũng chưa ghê bằng “hold lãi đến mấy cũng tan thành mây” :joy:

19 Likes

Tks bác.

2 Likes

bác @Oceanfutureman ơi, xem giúp t HID TNG BSR CTG PLX GVR KDH nhé bác
Cảm ơn bác

3 Likes

Nhóm cp bất động sản tiêu cực trong ngắn trung hạn do tiêu cực từ chính sách vĩ mô như kiểm soát chặt nguồn vốn tín dụng từ Bank, Phát hành trái phiếu…nhưng những tiêu cực đó đã phản ảnh nhiều vào giá số nhiều cp giảm mạnh thời gian qua.
** HDC gần kết thúc form sideway downtrend ( trên 90%).

1. Vùng tạo đáy sideway tích lũy HDC trong cuối năn 2022 là 26.x-28.x +/-1.5
  2. Target ngắn trung dài hạn HDC trong cuối năm 2022 là 30.x-32.x, 40.x-44.x và 52.x-56.x
  3. Phần mềm tính đáy- đỉnh HDC trong cuối năm 2022 là 24.7-46.8
  4. Ngắn hạn ( chỉ dựa vào TA) thì HDC chỉnh tích lũy quanh vùng giá 28.0-29.5+/- 1.5
    rồi hồi lên vùng 40.0-42.5+/-2 rồi chỉnh về 34.5-36.0+/- 1.5 rồi hồi…
    *** Đánh giá tiềm năng tỉ suất sinh lãi HDC (mua vùng giá 29.x+/-1.5 hiện tại) … 2022 là: trung bình 50% +/-10%.
13 Likes

Chúc mừng nhà mới bác Biển, mong mọi người nhanh về bờ

3 Likes

Em cảm ơn anh nhiều

3 Likes

Bác Biển xem dùm e con IDJ và HQC với @Oceanfutureman

3 Likes

bác xem dùm e DLG với ạ

2 Likes

Nhờ bác @Oceanfutureman xem giúp em mã DGW và HBC với ạ. Thank bác!

3 Likes

Dòng kim loai nay vao dc chưa Bác! Thank

2 Likes

Chào ad. Nhận định giúp tôi xu hướng ngắn hạn của BCC 14.x ( k phải của tôi).
Tiện thể ad nhận định giúp tôi luôn SCR, LCG và MBG, TTA để tôi cutloss TTA canh mua lại MBG.
Tôi k kịp mua SCR vì chần chừ rồi ad. Định mua 8.24 rồi nghĩ để hôm sau mua, hỏi d nói sang pick mới hihi. Muốn mua SCR vì đọc tin SCR mở bán
Cảm ơn ad nhiều

3 Likes

Em chào bác @Oceanfutureman ạ. Bác xem giúp em mã CIG, DLG nhé ạ. Em cảm ơn bác ạ ^^

3 Likes

1. Vùng tạo đáy sideway tích lũy HAH trong cuối năm 2022 là 34.x-36.x +/-2
  2. Target ngắn trung dài hạn HAH trong cuối năm 2022 là 40.x-44.x, 52.x-56.x và 66.x-70.x
  3. Phần mềm tính đáy- đỉnh HAH trong cuối năm 2022 là 37.5-76.6
  4. Ngắn hạn, theo TA thì HAH chỉnh về 54.x-58.x+/-4 rồi hồi lại vùng 66.x-70.x+/-4
    *** Dự báo tiềm năng tỉ suất sinh lãi HAH mua trong vùng giá hiện tại trong cuối năm 2022 là : thấp dưới 30%.

HAH là một trong nhiều cp phát tín hiệu trên 65% đã phân phối trong vùng đỉnh 70.x-74.x +/-20% và đang trong vùng giá target dài hạn theo phân tích tính toán…mọi người nên cân nhắc.

***** Hiện tại, đã nạp đủ dữ liệu cho phần mềm nên có đưa vào chi tiết phần mềm tính đáy -đỉnh cp cho mọi người tham khảo thêm thôi ( cái này cuối năm 2022 mới kiểm chứng lại xem độ chính xác bao nhiêu %. Vì thế, chi tiết này chỉ để tham khảo thôi nhé).

21 Likes

nhờ bác Biển xem giúp con ABS và HAG nói riêng và tầm nhìn của cổ ngành nông nghiệp nói chung từ nay đến cuối năm, cảm ơn bác

3 Likes