Tìm vàng trong bãi rác

Sáng nay có tí cảnh báo về PAN vs TAR. Đây là cổ phiếu tăng do thông tin giá thực phẩm tăng. Tuy nhiên cũng tương tự như nhóm Thép,
Giá bán tăng do đầu vào bị đẩy cao đột biến. Ai cầm cp này thì cẩn thận tí nhé

6 Likes

Cp đó Hòa k đánh giá được ở vùng cao được. Peak của cổ phiếu quanh Q1, Q2 hên xui nhé, nói chung là bùng nổ thì không có nhưng số vẫn to và cao hơn cùng kì là có thể. Tuy nhiên cao hơn thì không thể vì không có triển khai thêm đẩy công suất. Ví dụ đợt vừa r giá cp rớt quá sâu trong khi thực tế, DN vẫn làm ra được EPS to gần đỉnh thì giá sẽ có khả năng phục hồi nên mua được. Lúc đó Hòa có nói nên chú ý. nhưng lên vùng này thì khó đánh giá. Tích cực vượt đỉnh được luôn thì sẽ không kéo dài được. Đó là theo những gì Hòa thấy khi coi về tiềm năng EPS doanh nghiệp.

5 Likes

IDI em thấy không tốt lắm.

4 Likes

Dạ em cảm ơn anh.

3 Likes

Funny invest:

Mua có tí cổ phiếu cá tra mà hôm qua mém bị “BIGBOI” quét wasabi lên ăn.

@_@

3 Likes

TNG được không các bác ơi

3 Likes

A Hòa cũng có ANV VHC ạ. Hàng chủ lực em

4 Likes

:)) anh mua lần đầu. Chưa gì thấy anh giống sashimi cá tra rùi

5 Likes

:))) chắc fail deal này, xử sơm đỡ đau đầu ^^

3 Likes

Cảm ơn bác đã chia sẻ.

3 Likes

Chưa sao đâu ạ. Tăng trưởng quá khủng

4 Likes

tiêu chí là vị thế mua phải đúng mới cầm. BSR anh view LN to nhưng tận vừa rồi mới mua mà. Đừng nhìn v, thiệt thòi lắm. Vs vị thế anh chạm cutloss phải xử cho đúng quy tắc

6 Likes

Rõ ràng rồi a. Vị thế e khá tốt

5 Likes

Oki em, nhớ để ý. Tý anh sẽ nhắn các vấn đề trong giai dịch hôm qua cho coi thử

6 Likes

A nói qua về mua break và pocket pivot đi. E thấy tt này pocket pivot an toàn hơn

4 Likes

Điểm bất thường: đáng lý nhóm cp cho phiên hôm qua tăng phải là những cp mạnh nhất tăng và kéo theo đà các cp khác

nhưng hôm qua diễn ra bất thường

nên cuối phiên lại có lực bán

không đánh giá được trong 2 phiên nhưng các tín hiệu v hơi lạ.

Các cp tăng mạnh nhất không phải nhóm có cơ bản mạnh mẽ nhất ở đoạn này nên đó là điểm cần lưu ý. Sự đổi nhóm dẫn dắt không nên diễn ra như hôm qua. Diễn biến hôm qua cho thấy các cổ phiếu dẫn dắt chính đang không hấp dẫn dòng tiền, và việc mua bù đắp ở những cp khác là động thái không tích cực với 1 phiên bùng nổ như vậy.
=>>> Sự yếu ớt trong những cổ phiếu dẫn dắt, bùng nổ cả về xu hướng lẫn kết quả kinh doanh trong 1 ngày mà đáng lý là tâm điểm của nhóm cổ phiếu này, em đánh giá khá rủi ro. Mặc dù điều này chưa khẳng định thị trường hay giai đoạn tăng đang yếu dần, tuy nhiên động thái bất thường này diễn ra trong 1 giai đoạn nhảy cảm thì chúng ta phải hết sức lưu ý. Cân nhắc về margin và nên hạ bớt ra.
Quan điểm cá nhân nhé.

6 Likes

Cảm ơn anh rất hữu ích , Em cũng đồng quan điểm vì nhìn vào các nhóm ngành trụ đỡ có sức mạnh để kéo vnindex trong đoạn này là vẫn rất yếu kém điển hình là nhóm ngân hàng .
Nên cũng hạ dần tỷ trọng trong 2 nhịp tăng vừa qua

4 Likes

Điểm số muốn vượt trụ đỡ là nên có. Tuy nhiên cp dẫn dắt suy yếu là cái không nên

6 Likes

Dạ đoạn này VNINDEX đảo dòng kéo liên tục chứ không bùng nổ được nên chia sẻ của anh rất đồng tình với góc nhìn đó ạ

4 Likes

VNINDEX đã đỏ dần dòng tiền hôm nay kém nhiều đi khi cầu không chấp nhận mua giá tăng nữa bác nhỉ

4 Likes