Tin đồn VFS bị điều tra ảnh hưởng như nào?

, , , , , , , , ,

Bàn chuyện VFS đang bị 1 công ty luật ở Mỹ điều tra

Chia sẻ chút về Góc nhìn của mình:

• Thị trường Chứng khoán Mỹ là Thị trường phát triển, TT chứng khoán Việt Nam là thị trường cận biên nên có thể nói luật sẽ khác nhau rất nhiều. Nên có thể nói tính minh bạch của các Doanh Nghiệp bên đó sẽ rất cao. Ở Mỹ khi các cá nhân, Doanh nghiệp thông báo về thông tin sự thao túng. Nếu thông tin đúng họ sẽ được tiền và tiền sẽ được trích từ tiền phạt mà DN đó phải nộp
  • Về VFS, từ khi lên sàn đến thời điểm hiện nay diễn biến rất phức tạp khi mà tăng rất mạnh và điều chỉnh sâu. Nên NĐT tham gia Trading đã chịu khoản thua lỗ nhất định. Nên là công ty luật họ điều tra về VFS có hành vi thao túng là chuyện dễ hiểu và VFS có thao túng hay không lại là chuyện khác nhé và ở đây thì mình k bàn đến vấn đề đó và nó sẽ là phạm trù khác
  • Chúng ta cần hiểu UBCK Mỹ ra luật như vậy có nghĩa là " có cung ắt sẽ có cầu" cho nên việc công ty tư nhân luật bên Mỹ họ hoạt động trong lĩnh vực này rất nhiều nên câu chuyện VFS xảy ra theo góc nhìn của mình là như vậy nhé?
    Và phiên giao dịch nay tin đồn đó chỉ ảnh hưởng tâm lí đến ace NĐT thôi còn nếu bán tháo đã có sàn? ACE nghĩ như mình không nhỉ?

Lên cả Video chia sẻ nhé: