Tin hót TCH, thời tới cản không nổi, sang tuần lại đua lệnh

Em mất cả ngày để đọc hết từng chữ trong Pic của bác chủ. Thực sự em thấy TCH rất đáng để đầu tư, dự theo các luận điểm mà chủ pic có đưa ra (source bác chủ cũng đã gửi đính kèm):

1. TCH có 230ha tại Thủy Nguyên, giá vốn BT từ 3-6 triệu m2, 2022 sẽ triển 2 dự án là Hoang Huy New City và Hoang Huy Green River tổng 135ha, với tổng vốn đầu tư hơn 30k tỉ. TCH còn có 1ha đất kim cương tại 150 Tô Hiệu Hải Phòng, giá vốn 69 tỉ để trong BCTC, hiện giá thị trường 130 - 150 triệu/m2 và lô đất này sắp tới triển khai dự án TTTM kết hợp chung cư cao cấp Hoàng Huy Tô Hiệu.

2. TCH sẽ IPO công ty con chuyên về BĐS là CRV trong đầu 2022 đã nộp đơn đăng ký niêm yết nên UBCK.

3. Thủy Nguyên sẽ lên Thành Phố trước 2022, Hải Phòng được thì điểm các cơ chế đặc thù từ 2022, FDI đổ vào Hải Phòng dẫn đầu cả nước tương lai Hải Phòng sẽ thành đặc khu kinh tế của Việt Nam mà TCH thì có rất nhiều đất vàng tại đây.

4. 2022 - 2023 là điểm rơi lợi nhuận khi TCH đang triển khai 1 số dự án bđs tại Hà Nội và Hải Phòng đưa vào bàn giao hạch toán lợi nhuận. Tiêu biểu là tính riêng 2 dự án đang triển khai tại Hải Phòng là Hoàng Huy Sở Dầu và Hoàng Huy Commerce mang về khoảng hơn 3k tỉ lợi nhuận nên kế hoạch ln năm 2022 đạt 1k3 tỉ, 2023 là 2k tỉ hoàn toàn khả thi như BLĐ đã chia sẻ trong ĐHCĐ.

5. Với tiềm lực tài chính dồi dào hơn 5k tỉ để bank, hơn 2k tỉ huy động từ đợt pht hồi tháng 9/2021 và 1.6k tỉ lợi nhuận chưa phân phối, cty không có nợ trái phiếu, vay nợ cực ít nên rất mạnh cho việc triển khai dự án sau này, đảm bảo tiến độ và tối đa hóa lợi nhuận. Ngoài ra cổ tức hàng năm 20% là khá cao với thị giá 2x, dự kiến các năm tiếp theo có thể cao hơn khi ln tăng trưởng mạnh

6. Vốn hóa mới 17k tỉ, nên tương lai tăng trưởng lên 50k tỉ hay thậm chí hơn => khi đó x3 x4… tài khoản là khả thi

7. Lợi nhuận từ mảng xe đầu kéo đều 3-400 tỉ/năm => có thêm dòng tiền trợ giúp cho mảng bđs.

8. Quan hệ lãnh đạo cấp Tỉnh và TW tốt, đang xin chủ trương đầu tư cảng biển Lạch Huyện 7,8,9 nếu ok thì sẽ tạo bước đột phá.

9. T1/2022 TCH đã được SSI khuyến nghị là 1 trong 10 cổ phiếu đáng để đầu tư trong năm 2022

10. Thiên thời bơm tiền, Thủy Nguyên lên TP giá đất tăng mạnh => lợi nhuận cty cũng tăng theo

11. TCH có chỉ số top 1 trong số các cty BĐS tại Việt Nam về Tỷ lệ nợ/tổng tài sản ở mức thấp nhất, nợ ròng trên vốn chủ sở hữu chỉ xếp sau KDH, tỷ lệ tiền mặt trên nợ ngắn hạn ở mức rất cao => DN có sức khỏe rất tốt và LĐ cũng báo là sắp tới BĐS sẽ chiếm 80% doanh thu, năm 2022-2025 là giai đoạn phát triển đột phát khi triển khai loạt dự án bđs lớn trên đất vàng giá rẻ chuyển đổi từ dự án BT

12. Cổ phiếu đã tích lũy đi ngang trong thời gian dài 2 năm, nhân dịp FLC và Thủ Thiêm làm khuynh đảo thị trường khi các mã bđs khác đều tăng vài lần thì TCH là điểm đến cuối cùng không thể tốt hơn.

Bác chủ #SuriVu xem em note còn thiếu gì không bổ sung giúp em. TCH chỉ 1 từ thôi "Múc"

7 Likes

Còn thiếu ý số 13 cũng là ý quan trọng nhất bác ơi:

1. Bác Hạ hứa là năm 2022 giá cp TCH sẽ ít nhất bằng tuổi của bác đó, năm nay bác 67, tính cả tuổi mụ là 68 thì mình làm tròn lên 70 hi
2 Likes

THM nếu có bỏ thì chỉ mấy doanh nghiệp có đất thủ thiêm bị ảnh hưởng. Các doanh nghiệp khác ko liên quan, họ hưởng lợi việc chính phủ bơm tiền ngày 11/1 hôm nay thôi. Ko có vấn đề gì lớn đâu

2 Likes

Bác viết chuẩn quá lại còn xúc tích hơn em nhiều, để copy cho lên trang đầu cho mọi người dễ đọc.

tks bác.

5 Likes

THM bỏ cọc cũng ko thể phủ nhận giá đất Thủ Thiêm nói riêng và cả nước nói chung đã có sàn giá mới cao hơn. Thiên thời vẫn ko đổi. TCH có vị trị đất rất đẹp ở HP. Ít đối thủ cạnh tranh ở mảnh chung cư. T ở HP nên biết.

3 Likes

Bác chủ nói chuẩn, bạn môi giới room em đang khuyến nghị chốt lời CII, tham khảo vào TCH. Ngày càng nhiều room để ý đến TCH sau khi chốt lời cp nóng or rút khỏi cp đầu cơ thế này chắc TCH sớm sẽ thành cp hot thôi các bác ạ.

3 Likes

Từng này kì vọng là quá đủ rồi, sáng mai em đi xoay tiền phiền chiều các anh Lái đạp đỏ hộ em cái, để em gom thêm nào.

3 Likes

HHS nữa nhé các cổ đông tập đoàn

3 Likes

Bác chủ pic phân tích kỹ đưa ra quan điểm có luận điểm rõ ràng không theo kiểu hô hào thông tin đưa ra chính xác có dẫn chứng !!

2 Likes

Tks bác. Em không phải môi giới, cũng không liên quan gì đến đội nhóm tay to nào cả nên em chẳng phải hô hào làm gì cho đau họng. Em trước đây cũng từng trải qua tất cả những tình huống, cung bậc cảm xúc, sự chịu đựng trong đầu tư CK nên giờ muốn chia sẻ lại cho mọi người mới thôi.

Em đầu tư thấy nó tiềm năng muốn chia sẻ cho mọi người đánh giá, tìm kiếm cơ hội đầu tư và chia sẻ kinh nghiệm đầu tư chứ không có hô hào hay lôi kéo ai cả.

Cổ phiếu tiềm năng như TCH giá hiện tại khoảng 28 - 30, dựa vào tiềm năng quỹ đất, dự án, tài chính và kế hoạch KD, phân phôi lợi nhuận… thì em ước tính giá nó cuối năm tối thiểu 6-7x thì tức là đạt hơn 100% lợi nhuận.

Nên em chỉ đưa ra mức giá rẻ vào cho ai nếu muốn đầu tư là dưới 30 và hold tối thiểu 6 tháng - 1 năm, giá đó cho 1 cp như TCH là rẻ nếu mua giá đó có vị thế tốt không bị ảnh hưởng nhiều khi thị trường chỉnh ảnh hưởng tâm lý, tối đa lợi nhuận/thời gian đầu tư.

Chứ như nhiều bác chỉ biết lợi cho bản thân, định giá nó 6-7x mà giá nào cũng hô múc, xúc, thậm chí lên 5-6x vẫn hô múc xúc thì đạt target bác chủ chốt, còn người mua giá đó, nếu đỏ thuận theo thì giá cp tăng tiếp còn có lời, không may ra đúng đỉnh nó chỉnh cho lại lỗ sấp mặt, rồi không chịu được lại cutloss, xong 1 thời gian nó chỉnh xong nó vượt đỉnh thì đúng là nhục.

8 Likes

Các bác có nhận ra pic TCH này ngày càng đông vui hơn không, tuần trước tầm này em vào thăm là chỉ có vài người đang xem thôi à …điềm lành.

ngành bđs bị ảnh hưởng chung do tâm lý FOMO giá giảm của đám đông nhưng chỉ chậm lại 1 vài phiên thôi. Nhưng THM trúng đấu giá thì giá của TCH có tăng đâu mà bây h bảo giảm. THM làm cho các cp có đất quanh đó đẩy tính đầu cơ lên rất cao nên sắp tới sẽ điều chỉnh mạnh.
Thiên thời thập kỷ tới là BĐS vùng ven nên dòng tiền thông minh rời bỏ nhóm cp BĐS đầu cơ và tìm kiếm cơ hội mới. Nên nói Dòng tiền chuẩn bị nắn qua các cp bđs vùng ven chưa tăng nhiều là vì vâỵ.

Tôi nói rồi, toàn ae thành viên mới sinh hoạt ở đây mà thành siêu cổ thì chấn động f247. Hôm đó mới đâu 10 mấy còm thôi, nay lướt muốn rụng cả tay.
AE F0 bây h cũng toàn tinh hoa ko đấy.

THM chỉ là chất xúc tác góp phần đẩy nhanh quá trình thôi, có thì quá tốt mà nếu ko có cũng ko sao.
Coi như THM đã bỏ cọc thật rồi (vì đến hiện tại luồng thông tin vẫn đang cực kỳ nhiễu loạn), thì sao? Rõ ràng sức hút của BĐS vẫn là rất lớn vì các đợt hạ LS khiến việc gửi tiết kiệm không còn hấp dẫn nữa. Nhu cầu đầu tư & đầu cơ BĐS vẫn đang diễn ra tấp nập tại mọi vị trí trên toàn quốc không kể loại hình sản phẩm, nghỉ dưỡng, ven đô, đô thị lớn bé đều cháy hàng, kéo cả những doanh nghiệp tưởng chừng đã chết như DPG hay CEO sống dậy, và họ bán được thật, khách đóng tiền thật & kéo nhau về ở thật. Vậy cớ gì TT BĐS có thể gặp khủng hoảng chỉ vì 1 cái tin đấu giá?
Mn lưu ý, free media ko nên đọc quá nhiều và khi đọc nên thẩm định thông tin kỹ nếu ko sẽ bị các thế lực phía sau truyền thông dắt mũi đấy.
1 vài ý kiến cá nhân chia sẻ cùng các bác.

4 Likes

bây giờ là 3:48’ và vẫn có 13 người đang đọc tut này. kaka. em dậy cho con bú. mới chơi 2 tuần. lướt thấy TCH FCN. đi tìm đọc tất cả thông tin. hiện tại em chỉ nắm 2 em nó và VHG. đọc ngày đọc đêm các bác ạ

Em cũng chuẩn bị sẵn đạn đây rồi, xem qua THM bỏ cọc có chỉnh giá đỏ e mua thêm.

Vừa ăn cổ tức, sắp tới lại quá nhiều tin tốt ra.

4 Likes

Tch đây các bác

5 Likes

Chuẩn đó bác ơi, bán FLC, NBB, CII xong mua con gì bây giờ? Kể cả F0 mới vô nghe vụ FLC vs THM cũng làm gì dám đu mấy cp đầu cơ đã tăng nong vài lần hoặc cp tiềm năng nhưng đã x 3 x 4 rồi.

Mua mấy cp đó xong đêm nào cũng lo chả may có biến nó đổ đèo cho thì vỡ alo. Mà có mua chắc chỉ dám mua tí hoa lá thôi làm gì dám mua 50 - 70% NAV.

TCH về tiềm năng làm gì thua các DN tăng nóng hiện nay đâu, CII ăn xái vụ Thủ Thiêm chứ chắc gì đã hơn TCH. Mà giờ TCH còn chưa tăng, sắp tới tin khủng ra đầy.

TCH giờ cứ chỉnh về quanh 27 là có lệnh MP quét sạch, TT có bay cả trăm điểm thì TCH cùng lắm về 25 - 26 giảm tầm 10 -15% chứ mấy, lúc ấy không chỉ em mà nhiều bác sẵn sàng all-in.

Mấy hôm nay cả F24_7 vs F31_9 pic về TCH đang nổ ra nhiều, thể hiện TCH đang nóng dần rồi.

Nên các cụ thắt dây cho chặt, Lái có rung cũng đừng có sợ mà phọt hàng rồi lại phải đua giá cao. Lái càng đánh khó chịu càng thể hiện cổ tốt đáng để đầu tư.

7 Likes

Báo mới viết những gì đang có vs đang triển khai của TCH thôi, sắp tới Media sẽ tốt nhiều giấy mực với TCH như công bố quỹ đất vàng 230 tại Thủy Nguyên, khởi công dự án Hoàng Huy Green River & Hoàng Huy New City tổng 135ha tổng mức đầu tư hơn 30k tỉ, dự án Hoàng Huy Tô Hiệu trên khu đất vàng 150 Tô Hiệu (miếng này giá vốn 69 tỉ, giá thị trường 1k3 tỉ), niêm yết công ty con chuyên về BĐS CRV, Thủy Nguyên lên thành phố xảy ra sốt đất cục bộ…)

Qúa nhiều kì vọng chắc chắn xảy ra trong tương lai gần + điều kiện khách quan thuận lợi nên với TCH chỉ 1 từ thôi dưới 30 là “MÚC”.

10 Likes

Tranh thủ buổi sáng hoảng loạn múc thoii ae, lát mọi thứ btg lại phi là chắc.

1 Likes