Tin hót TCH, thời tới cản không nổi, sang tuần lại đua lệnh

Vì b nhận free 8% cổ tức bằng cp mà nên phải tính TB giá, sl cp của b tăng, giá vốn cũng giảm. Với mai không có gì đặc biệt thì kiểu gì chả trần.

8 Likes

Dòng tiền từ họ FLC,CII, LDG, HQC… nhiều lắm, sắp tới rút ra chắc lảng vảng qua BANK rồi cuối cùng lại quay về BĐS thôi.

A7 nói rồi “BĐS là kim chỉ nam trong thời bơm tiền, thiên thời cưỡng thế kẹc nào được” - mà dòng tiền lúc quay lại thì các mã BĐS tốt đã tăng khá mạnh rồi, họ đầu cơ, hay FLC chắc hãi => rồi TCH của chúng ta lại có phần thôi.

Bác nào có hàng thì ngồi ăn cổ tức, chờ tin khủng và các anh lái làm việc thôi.

6 Likes

Những gì khủng nhất của TCH còn chưa công bố mà SSI và Mirae Asset đều đã khuyến nghị TCH thì kiểu gì 2 ông này chả ôm 1 bụng cổ.

Chưa kể sắp tới Cty chứng khoán # và các Tay to lại mượn hàng xọc đè gom chia bánh các kiểu. Khác gì DIG đâu, nhưng xong giai đoạn này thì tàu chạy bon lắm.

Nên anh em nhỏ lẻ có giá tốt thì gom thêm nhiệt tình rồi nằm im chờ quả ngọt để các anh ấy diễn thôi chứ ngồi nhìn các anh ấy hành cho không chịu được lại phọt mất hàng

7 Likes

RNAV của TCH trong năm 2022 là khoảng 50k tỉ nhé các bác, tức gấp gần 3 lần vốn hóa hiện tại.

5 Likes

Nói thật với các bạn chứ, thời gian qua VÀNG THẬTVÀNG GIẢ đều đã lộ thiên và đang được khai thác triệt để hết rồi. VÀNG TRONG CÁT bây giờ chỉ còn TCH chứ làm gì còn cổ thứ 2 tốt hơn em nó, đợi đến lúc cả làng tìm thấy mỏ vàng này thì nhóm chúng ta ngồi rung đùi thôi.

8 Likes

Qúa chuẩn rồi bác, nhịp này xong TCH sẽ 3x thôi, tích lũy 27 - 30 mười mấy phiên giao dịch cả 100 triệu cp rồi, bác nào bán thì nay cũng bán rồi, còn những người giữ ăn cổ tức đa số là cổ đông dài hạn, trung thành họ không bán giá thấp đâu, mai lại trần cứng đó mà.

Xong rồi phi nhịp này lên 3x + báo đài đưa tin CRV lên sàn, nhận đất vàng 230ha và triển khai dự án tỉ đổ ở HP, TN lên Thành phố …lúc ấy mọi còn mắt sẽ hướng về em ấy như 1 mỏ vàng mới đầy tiềm năng thì ối dời, em ấy phi rít lắm.

5 Likes

Tản mạn trên các diễn đàn thấy có bác Cao Thủ định giá trung dài hạn TCH năm 2022 48.x nè anh em.

4 Likes

Hôm nay nó chả hốt gần hết cục 9 triệu giá sàn rồi đấy bác.

2 Likes

Chuẩn rồi bác. Thị trường hoảng loạn thế này nhỏ lẻ đa số không chạy quang dép là may rồi, nói chi chuyện mua vào. Chỉ đâu đó 1 số ít NĐT dài hạn họ gom thêm & dân T+ bắt đáy cafe nhưng chắc chắn tỉ trọng rất nhỏ nên để ăn hết 26 triệu cổ hôm này thì toàn tay to thôi.

Các mã đầu cơ hoặc bơm thổi mà tăng thời gian qua thì dư bán sàn cả đống có ai mua đâu nhưng TCH giống DIG đều bị đè thành từng cục sàn to 1 rồi chơi lệnh MP quét cho nhanh.

Nhiều bác chim lợn cứ bảo TCH là nay tay to xả hàng phân phối, thưa các bác là mấy phiên trước em nó toàn 28 - 30, hôm bữa con trần dư mua 30.45 tay to không bán, ngu gì nó đi bán giá này nên hạn chế nghe mấy ông CL mà lại bất an.

TCH tôi đã tìm hiểu, nghiên cứu và tham khảo thông tin từ nhiều nguồn, là 1 siêu cổ phiếu giá trị lớn tiềm năng 2022 - 2025 nên các bác mua được giá rẻ cứ yên tâm nắm giữ dài hạn ăn x 2 x 3 x5 tài khoản, chứ đừng nhìn theo phiên hay ăn 2-30%.

8 Likes

Vàng trong cát đây chứ tìm đâu nữa bác.

6 Likes

Đọc cmt của bác e lại được bơm oxy trong phiên sàn nay

1 Likes

Mạnh mẽ lên các bác ôi. Có tăng thì có giảm, ko lẽ sàn 1 phiên cty lăn ra phá sản. Có trần thì có sàn, đó là quy luật cuộc sống mà. Đánh t+ thì mới vứt dép chạy, ai đầu tư giá trị tầm nhìn trên 200 phiên thì túc tắc nhặt dần. Giá này coi như tích sản luôn rồi

1 Likes

Chúc TCH nay trần cứng vol < 5 triệu cổ nhé.

Chúc mừng các bác giữ TCH đã nhận được 8% cổ tức = cp. Từ giờ đến tết canh giá tốt bán 8% này lấy tiền tiêu tết cũng hợp lý các bác nhỉ.

1 Likes

Bác yên tâm, kết phiên hôm nay trắng bên bán nhé.

sẵn đạnbduowcj rồi. naybmucs thôi các bác. hôm qua tây lông. lái. tạo lập mua ròng bds. nó đè gom hàng. tiền vẫn vào BDs đầu tư công. KCN thôi.

Các anh Lái ơi, các anh đạp thì đạp mạnh vào, mà đẩy thì cũng đẩy mạnh vào. Các anh cứ đảo như rang lạc em chóng hết cả mặt.

KHẨN KHẨN!!

Dòng tiền đang ồ ạt rút khỏi dòng bđs tăng nóng và đầu cơ thời gian qua vì hiệu ứng THM-FLC + đóng két nghỉ tết để ra tết đón đợt sóng bđs mới.

Đợt sóng bđs tiếp theo sẽ đến thời của TCH vì khi đó cũng là thời điểm các tin khủng của TCH ra, nên mọi người tuyệt đối không để mất hàng đoạn này nhé, có tiền thì gom thêm.

7 Likes

E nghe tch hàng đầu cơ cao ko biết giờ e nó còn đầu cơ ko ạ bác

Cái này bác tự đánh giá được mà, bác nhìn họ Louis, FLC … giờ là hiểu.

6 Likes

Ông này chuyên hàng penny, thôi. 5x TCH trong túi em rồi, em chờ bác Hạ ra quyết định cho sự phát triển của TCH đến 2025