Tin hót TCH, thời tới cản không nổi, sang tuần lại đua lệnh

TCH có nhóm ■■■■ không mọi người?

TCH nay giao dịch buồn ngủ các bác nhỉ, vol có 6 triệu, mà nước ngoài mua 1 triệu, bán 1 triệu - lạ thật.

Khó hiểu thật

Dự án rất nhiều, rất đẹp.

Hoàng Huy các bác có thông tin gì về Ban lãnh đạo ko? Có kiểu tuồn hết về sân sau, bỏ mặc cổ đông???

Em cũng đang mong thông tin này. Rất mong bác chủ top có thể nghiên cứu và hỗ trợ thêm thông tin. Em cũng đọc và hơi lo lo về cái vụ sân sau.

Đầu tư CK đâu có dễ như chúng ta thường nghĩ, Tay to hay Cá mập vẫn chết như thường.

Là như nào bác? Bác có trải nghiệm gì có thể chia sẻ cho các anh chị em F0 như mình với ah. Cám ơn bác

Có tin tiêu cực hả bác?

Siêu cổ kén anh hùng bác k thích thì đừng vào pic làm bối rối ae cổ đông, chỉ biết là TCH lãnh đạo chưa bán ra 1 cổ thậm chí phát hành thêm còn bỏ cả tiền túi để mua, bác Hạ là người có tầm nhìn đi lên từ khó khăn lợi nhuận của cổ đông luôn luôn phải đi cùng lợi nhuận của lãnh đạo

Bạn có thông tin gì thì chia sẻ lên để anh em cùng tin tưởng, ko hoang mang. Tôi nghiêm túc chứ có nói xấu lãnh đạo đâu bạn?

Lãnh đạo k làm gì xấu thì làm gì có thông tin gì thế bác

Bác xem lãnh đạo TCH công bố thông tin minh bạch từ bản báo cáo bạch đến nhưng thông tin nhỏ nhất đều public lên trang web của cty thì em cx k thấy có gì xấu

1 Likes

Theo batdongsan.com.vn, thị trường đất nền trải qua một năm với nhiều biến động. Đầu năm 2021, việc công bố thông tin quy hoạch nhiều nơi gây ra hiện tượng sốt đất trên diện rộng, trải dài trên nhiều tỉnh thành từ Bắc vào Nam như: Hà Nội (các huyện Đông Anh, Đan Phượng, Thạch Thất), Hải Phòng (huyện Thủy Nguyên), Bắc Ninh (thị xã Từ Sơn), Ninh Bình (huyện Gia Viễn), Thanh Hóa (huyện Quảng Xương), Quảng Trị (huyện Gio Linh), Bình Thuận (TP. Phan Thiết và thị xã La Gi), Bình Phước (huyện Hớn Quảng), TP.HCM (TP. Thủ Đức).

Theo dự báo của batdongsan.com.vn, đất nền sẽ tiếp tục sôi động tại các địa phương công bố nhiều thông tin quy hoạch, cơ sở hạ tầng cũng như các dự án lớn. Các tỉnh thành duy trì mức độ quan tâm bất động sản tăng trưởng liên tiếp trong ba năm như Hải Phòng, Bắc Ninh và Hòa Bình được dự báo sẽ tiếp tục tăng trưởng trong năm 2022.

2022 BĐS ở Hải Phòng kiểu gì chả sốt xình xịch, đặc biệt ở Thủy Nguyên khéo phải cho uống thuốc hạ sốt ấy chứ.

1 Likes

BLĐ TCH trong quá khứ có phốt gì không như bán chui cp, trade cổ phiếu, thất hứa hay lươn lẹo … thì các bác cứ search Google là ra ngay có gì đâu.

Còn trong CK, thì đa số NĐT chơi con nào có lãi thì tung hô, khen DN & LĐ ngon còn thua lỗ thì lại chê DN & LĐ thế này thế kia, có cả nghìn ông các bác cứ nghe ông này ngóng ông kia thì hại não lắm.

Mà cái giống đi chê, chửi lãnh đạo DN khi thua lỗ thì tốt nhất là các bác không nên nghe vì DN cũng có lúc này lúc kia, giá cổ phiếu cũng có đoạn thăng đoạn trầm, người đầu tư giỏi thì họ không chỉ kiếm được lợi nhuận từ Đầu tư giá trị vào DN tiềm năng mà họ vẫn kiếm được lợi nhuận từ DN đầu cơ như thường, và họ luôn chịu trách nhiệm với kết quả đầu tư của mình chứ chả bao giờ đổ tại Doạnh nghiệp hay Lãnh đạo cả.

Còn hiện tại và tương lai thì BLĐ của TCH đang rất tốt, rất giỏi vì đã gom được đất vàng giá rẻ cả 2-300ha, huy động được 7-8k tỉ để triển khai dự án lớn thời gian tới mà không cần phát hành trái phiếu hay vay bank, tái cơ cấu và xây dựng thương hiệu BĐS qua việc sắp IPO công ty con CRV… đảm bảo Doanh thu và Lợi nhuận TCH trong thời gian tới sẽ tăng trưởng mạnh.

Ngoài ra, họ cũng mua hết cổ phiếu pht, CEO mua thêm 15 triệu cp và cam kết gắn bó lâu dài cũng như sẽ mua gia tăng khi thích hợp, tăng tỉ lệ trả cổ tức của TCH 2020 lên gấp đôi từ 10% lên 20%, với HHS tăng từ 12% lên 17% khi DN làm ăn có lợi nhuận tăng trưởng vượt kế hoạch.

=> Như vậy các bác còn mong chờ gì hơn từ BLĐ nữa. Em nói rồi TCH thị giá đang rất rẻ so với tiềm năng, trong 3 năm tới sẽ là thời gian chuyển mình tạo nên thương hiệu BĐS của TCH sẽ có rất nhiều điều bất ngờ sẽ dần được hé lộ, bác nào tin tưởng BLĐ và đồng hành cùng DN trong thời gian tới sẽ hái quả ngọt. Còn target của em trong 2-3 năm năm tới, thì cổ đông TCH sẽ tối thiểu x3 x5 tài khoản với giá vào dưới 26.

4 Likes

Trên diễn đàn nhiều bác điểm danh LD FLC thì chuyên úp bô NDT, còn KBC và TCH thì sân sau…nên mình muốn tham khảo thêm. Cám ơn những chia sẻ của bác.

2 Likes

FLC thì nó rõ ràng, không chỉ 1 lần mà nhiều lần, không chỉ 1 cp mà cả họ cái này báo chí viết hết.

Còn TCH, KBC … nhiều bác cứ kêu sân sau thì thử hỏi các bác ấy có chứng cứ gì hay có đủ chuyên môn mà phán không.

Việc thống kê hoạt động KD của DN và lợi nhuận thì đã có các bác cổ đông lớn cả triệu hoặc vài chục triệu cổ nta lo, nta sẽ tìm hiểu kĩ vì nó liên quan đến quyền lợi của họ. Ngoài ra, còn có kiểm toán, thanh tra, báo trí… nên việc chuyển lợi nhuận sân sau nó không hề dễ như các bác vẫn thường nói tưởng là dễ đâu vì nó còn liên quan đến sổ sách, pháp luật, thuế… không khéo dính đến pháp luật là mất cả sự nghiệp chứ chả chơi, không phải lãnh đạo nào nta cũng đánh cược và tham lam kiểu ấy.

Chưa kể Doanh thu lợi nhuận của TCH, KBC … vẫn tăng trưởng ầm ầm, còn hơn nhiều DN mà các bác ấy cho là không có sân sau, hoặc nhiều DN mua thị giá cao mà cổ tức chẳng đáng bao nhiêu, hoặc còn không được trả cổ tức mà các cổ đông toàn tự vặt nhau mấy % lẻ ấy chứ, trong khi TCH cổ tức thì ngập mồm. Nhà bác Hạ cả gia đình họ hàng tính ra cũng phải trên dưới 60% cổ phần, lợi nhuận thì nhà bác ấy cũng hưởng gần hết thì cần gì phải tuồn sân sau hay sân trước cho rủi ro, rồi mang tiếng muôn đời.

Trước kia, nhiều bác cứ chửi HHS giảm là bị TCH rút ruột … cơ mà các bác ấy có biết hồi đó, có 1 quỹ nước ngoài vào VN, tụi nó rình mấy DN cần tài chính tụi nó cho vay tiền lãi xuất thấp, đổi lại DN phải trao cho tụi nó 1 số lượng cổ phiếu nhất định để tụi nó có quyền giao dịch. Hồi đó có HHS, HAG, ITA, HQC…nữa thì phải, xong mấy cổ này bị tụi nó úp bô cho giá rớt thảm về giá trà đá, bác nào đầu tư thâm niên sẽ biết vụ đó… chứ TCH vs HHS hồi đó 2 cty riêng biệt sau đó TCH mua dần và tăng cổ phần tại HHS và đợt mới nhất là chuyển cổ phần HHS của cụ Hạ cho TCH để nhằm mục đích tái cơ cấu cho TCH tăng quyền kiểm soát tại CRV.

Xong giờ nhiều bác lại bảo cụ Hạ IPO CRV xong thì CRV sẽ rút ruột TCH, người ta tái cơ cấu có tốt cho DN thì các bác lại nghĩ này nghĩ nọ, CRV vs HHS đều là con của TCH thế bác rút từ thằng mẹ TCH cho thằng con CRV, xong hoạch toán hợp nhất CRV lại tính cho thằng mẹ TCH thì rút ruột cái gì.

Chưa kể, nhà cụ Hạ nắm phần lớn cp TCH, HHS nhà cụ mà thích rút ruột thì với các tin tốt, và kết quả KD ngon thế Lái chỉ cần phẩy tay là cp x2 x3 ngay lúc đó cụ bán bớt hoặc bán hết cp TCH, HHS như FLC ý thì hãy sợ. Chứ nhà cụ làm gì có bán, mà chỉ mua vào vì TCH là cả sản nghiệp nhà cụ, các con trai, con dâu, họ hàng rất nhiều đang cống hiến.

Việc đội lái TCH đánh rát không cho nhiều bác tay to vào chọc ngoáy, kiếm chát…nên mọi người hay đồn nhau nhà cụ Hạ khó ăn vì đơn giản, thành quả có được đều do nhà cụ kiếm ra, chưa kể con dâu nhà cụ từng là Giám đốc 1 Cty chứng khoán nên Lái người đánh rát là điều đương nhiên, nhưng DN tốt tăng trưởng mạnh thì cuối cùng cp sẽ về đúng giá trị và chỉ những người kiên nhẫn mới ăn dày.

Đoạn này, sẽ là đoạn hái quả ngọt nên trong thời gian 3-5 năm tới TCH sẽ tăng trưởng rất mạnh, những gì tinh hoa nhất của TCH mà cụ Hạ đã tích lũy, dày công chuẩn bị sẽ dần được công bố nên các bác cổ đông trung thành cứ yên tâm.

7 Likes

Nè, 1-2 tháng trước IDC tăng mạnh lên 9x mình thấy các bác cổ đông tung hô mạnh lắm, yêu lãnh đạo yêu DN, giờ nó chỉnh về 6x các bác lại quay ra trách mắng lãnh đạo, đòi lđ phải bảo vệ cổ đông, bảo vệ giá cổ phiếu…

Vậy thử hỏi các bác làm gì được cho lãnh đạo khi họ đang căng mình đưa DN vượt qua khó khăn. Người ta lo cho sự phát triển của DN còn chưa xong, cứ hơi giá cp chỉnh theo TT là các bác lại đòi LĐ ra bảo vệ, hoặc kéo giá cp để tài khoản các bác xanh trở lại… làm gì có chuyện đó.

LĐ thực ra người ta đang cố làm hài lòng các bác, nhưng nó cần thời gian tích lũy, tăng trưởng để tài sản và lợi nhuận của DN nó sẽ tăng trở lại nhưng các bác cứ đòi ăn tăng ngay, dễ thế ai chơi chả được. Nên các bác đầu tư chọn được DN thực sự tốt tiềm năng tăng trưởng mạnh trong tương lai mà mua được giá rẻ thì kiên nhẫn, đồng hành cùng doanh nghiệp lúc thăng lúc trầm thì chắc chắn các bác sẽ hái được quả ngọt và lúc ấy các bác mới thực sự là 1 NĐT chân chính.

5 Likes

Bác chủ chia sẻ rất chất, thực sự em được mở mang về tư duy đầu tư CK.

Tks bác nhiều!

1 Likes